[Infographic] Dữ liệu định hướng Thương mại điện tử

thexteen
24/4/2015 4:17Phản hồi: 27
[Infographic] Dữ liệu định hướng Thương mại điện tử
Trước sự phát triển đầy tiềm năng của thị trường số hoá và xu hướng toàn cầu về tự do hoá thương mại, trong những năm gần đây, website thương mại điện tử (TMĐT) đang ngày được phát triển mạnh mẽ.

Hãy cùng xem các số liệu dưới đây được thực hiện trong năm 2014 để thấy được sự phát triển của TMĐT và những tiềm năng to lớn của nó:

Việt hóa: www.bizweb.vn
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

oánh dấu đọc sau
bài nhiều chữ phết
thexteen
TÍCH CỰC
9 năm
@meo_khung Nhìn vào số liệu từ TMĐT Mỹ là thấy được tương lai TMĐT Việt rồi bạn 😃
Đang tìm hiểu cái Drop Shipping. Lợi nhuận ít nhưng ít rủi ro, bán lâu dài có nhiều khách quen kiếm tiền dễ như chơi
Em có bà chị ở Mỹ, trong túi xách lúc nào cũng có 1 tệp thẻ giảm giá, nhìn bả lên mạng mua đc discount mà ko kìm chế đc 😔 toàn giảm 3-4 mươi %:(bao h thiên đường mua sắm mới đến VN quê em?
Em có bà chị ở Mỹ, trong túi xách lúc nào cũng có 1 tệp thẻ giảm giá, nhìn bả lên mạng mua đc discount mà ko kìm chế đc 😔 toàn giảm 3-4 mươi %:(bao h thiên đường mua sắm mới đến VN quê em?
@minhanh1018 cùng chờ ngóng thôi b :v
nói thật em nhìn mấy cái hình này không hiểu gì luôn ý mấy bác ạ!
@MeCunKhanhDang em hiểu nôm na là phân tích TMĐT của Mõe :v
1 bài phân tích rất độc đáo, chưa đc tiếp cận đến sơ đồ tnay bh, phải xin phép mượn bài này để cho buổi nghiên cứu mới bớt khô khan, cho e xin cái nguồn và ng viết với các bác :p
1 bài viết khá hấp dẫn. cảm ơn chủ thớt nhé
tuy ban đầu nhìn hơi loằng ngoằng, khó hiểu 1 chút nhưng nếu bớt chút thời gian để nghiên cứu thì thấy nó hay, logic và rất hữu ích. M.ng chịu khó bỏ ra 5p nghiền ngẫm nhé. 😃
oánh dấu đọc sau
bài nhiều chữ phết
ai cũng oánh dấu vào đọc không biết là có đọc k? nên e quyết định đọc luôn. hihi
depmakdep
ĐẠI BÀNG
9 năm
note vào để xem ngay
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Và thị trường TMĐT các nước đi sau chỉ cần học hỏi từ họ là được rồi...ko cần phải sáng tạo hay thử nghiệm gì cho hao thời gian, tiền của, và cả tương lai nữa
@kungfu9 phải sáng tạo để chạy nhanh hơn chứ bác. Nếu k mãi là ng theo sau mất và rất xa là xa
Thống kê ở Mỹ thì chỉ nhìn và thèm thôi các bác ơi.
thexteen
TÍCH CỰC
9 năm
@nguoidemsao2007 Thống kê hiện tại ở Mỹ thì sẽ là tương lai TMĐT Việt Nam đó bác 😃 Xem trước để biết nên làm gì, đầu tư gì cho hợp lý ngay từ bây giờ
Nhờ ngày trước đi mua gì cũng phải chạy ra chợ, chạy ra các phố lục tung lên tìm hàng. Mua đc cái quần thì hết cả buổi chiều. H chỉ ở nhà gõ gõ vái cái là ra 1 loạt tha hồ chọn. r ngồi tận nhà có hàng đến.
vitsieunhan
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhìn hoa mắt thật. Mình đang quan tâm về cái GA, có bác nào am hiểu về cái đó, chỉ dùm e với, làm thế nào để tăng hạng cho trang của mình
để tăng thứ hạng thì bác cần có nội dung tốt để tăng lượng traffic. Tuy nhiên cũng có 1 vài thủ thuật giúp b lên hạng nhanh. VD như b có thể thuê ng viết các bài trên forum, dùng auto-surf...
@minhanh1018 forum e viết nhiều lắm. mà k hiệu quả bác ơi. hix
ủa nhưng quả thật em k hiểu gì là sao nhỉ
@nhinthoichuadu haha. k hiểu là điều đương nhiên bác à. ai mà đọc ngay hiểu luôn e gọi là thánh 😁
toàn dữ liệu hay thôi ạ
tmđt ở Việt Nam giờ cũng phát triển đấy chứ. em thấy nhiều dịch vụ cũng tốt, tiện nhưng mà nhiều "con sâu làm dầu nồi canh" mà bác, cướp khách, dìm nhau,.. Giờ muốn làm ăn lâu dài, bền vững phải xây dung tên tuổi, làm hệ thống that tốt mới ăn thua..
@minhanh1018 em cũng tính làm kinh doanh lâu dài.. bác có cao kiến gì chỉ em với.. Quyết tâm có thừa nhưng không biết bắt đầu từ đâu :3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019