[Infographic] Giá trị thật sự của những bức tượng nổi tiếng trên thế giới

BaroTo
17/10/2018 9:33Phản hồi: 88
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ở xứ sở thiên đường người ta dựng một bức tượng có giá bằng cả đống tượng ở trên mà chả mang lại lợi ích gì còn mau hư nữa .
hdn_hp
TÍCH CỰC
6 năm
Bức tượng yếu thích của tôi là oscar, chắc là vô giá ?!
duong8x
TÍCH CỰC
6 năm
3.300 tỉ đâu....à còn 30 tỷ
Vào đọc Cmt Ngay vì biết nó sẽ rất nóng 😁 Và y như mình đoán...nóng vcl!!!

Tượng đài rồi thì nên có thêm lăng mộ cho đủ bộ :D

Quê em cũng có cái tượng cụ gì gì ý. Nhưng em đếch quan tâm...
Tượng đài quả Quan Vủ bằng 1 FORMOSA Hà Tĩnh giai đoạn 1
Ganoipho6
TÍCH CỰC
6 năm
Việt Nam mình có tượng tiền tỉ, chục tỉ bằng xi măng mà ko thấy nhắc nhỉ :rolleyes:
Sparc
TÍCH CỰC
6 năm
Tượng đài này tên gì các bác:
@Sparc Tượng này ở đâu thế bác, nhìn như phim viễn tưởng do tụi alien xây 😃
Sparc
TÍCH CỰC
6 năm
@Nguyễn Thắng 89 Bên Nam Tư cũ nay là Croatia bác, nó tên là "Monument to the Revolution of the people of Moslavina" theo như Wikipedia
@Sparc Vậy là đài tưởng niệm cách mạng của người dân Moslavina, nhìn kỳ dị quá
MrPrjnce
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nguyễn Thắng 89 https://en.wikipedia.org/wiki/Monument_to_the_Revolution_of_the_people_of_Moslavina

Mình tìm qua GG images 😁
Sparc
TÍCH CỰC
6 năm
@Nguyễn Thắng 89 Ờ mấy tượng của Xô viết nhìn như của sao Hoả nó xây vậy hehe
pbtonline
ĐẠI BÀNG
6 năm
ăn thua gì so với tượng vn
với mấy bức tượng này thì vô giá
Tôi thấy nhiều rồi 😃 Những người chửi người ta tham nhũng là vì chưa có cơ hội như người ta mà thôi, còn từ công ty tư nhân, cho đến những vị trí tép riu cũng tranh thủ ăn bớt xén, cũng tranh thủ với vị trí của mình mà tư lợi cá nhân, những người không làm vậy thì rất đáng quý nhưng thường không leo cao vì để leo cao thì thường có cả một ê kíp phía sau đẩy ông ấy lên thường gọi là theo "dây". Bạn cứ sống đủ và trải nghiệm ở cái xã hội này đi rồi sẽ hiểu ai ngu 😃
Trả lời chủ thớt, bức tượng ưa thích của mình là loại tượng ra đời trong khoảng 22-27 năm trước, được xây bằng cơm, độ cao 1m6-1m75, màu trắng hồng, phát ra âm thanh phấn khích khi tiếp xúc, và có thể dịch chuyển linh hoạt.

P/S: sắp đến ngày 20/10 nên mình tránh nói giới tính của bức tượng kẻo lại mang tiếng xúc phạm chị em 😁
Sparc
TÍCH CỰC
6 năm
@sskkb Không những phát ra âm thanh phấn khích khi tiếp xúc mà bức tượng này còn đc mệnh danh "Chiếc két sắt không thể bị phá vỡ" đó bác (trừ khi mang vào Shopping)
nemesistan
TÍCH CỰC
6 năm
toàn tượng rẻ tiền quá, so với chúng ta họ còn kém xa lắc
beckh@m
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ở Việt Nam từng có tượng "Nữ thần tự do" chính hãng của Pháp. Sau này Tượng Nữ Thần Tự Do đã được sao chép ở một số quốc gia trên thế giới như Brazil, Pakistan, Malaysia, Đài Loan và cả Trung Quốc.
nemesistan
TÍCH CỰC
6 năm
@beckh@m Tượng bà đầm xòe 😃
Narahamy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chơ e nghĩ lượng khách thăm viếng, hay độ tôn trọng nó khác với tượng ngàn tỷ ở ta nhỉ, ???
icklad
TÍCH CỰC
6 năm
cái tượng nàng tiên cá nhìn sao giống bà già đau khổ quá.😁
carrick
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không có tượng là thiệt thòi cho chúng tôi...
handico
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ông viết bài chẳng hiểu thế nào là giá trị thật cả mà giật tít như đúng rồi ! Sửa lại là giá trị vật liệu đi ! Giá trị thật của một tác phẩm ko ai đi lôi vật liệu ra tính toán cả !
Hew hew khá hay :3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019