[Infographic] Google biết tất cả những gì bạn làm trên Internet?

BaroTo
14/3/2015 9:47Phản hồi: 205
205 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho dù không xài bất cứ dịch vụ gì của Google thì thông tin của các bác cũng chẳng an toàn, trừ khi không xài máy tính, điện thoại nữa hoặc có dùng thì không bao giờ kết nối Internet thì may ra!
Có 1 cách duy nhất chắc chắn không ai (apple, google, facebook, microsoft,...) theo dõi bạn chính là không dùng gì hết! Không điện thoại, không laptop, không internet....
@Sao_Cung_Duoc Và Putin Đại đế của Gấu Nga vĩ đại đã làm được điều đó 😁
sony x1
TÍCH CỰC
9 năm
@Sao_Cung_Duoc Bởi theo dõi "người rừng" chả có lợi gì;)
silmoon
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xem xong nhớ bộ phim Eagle eye.
P/s Hiện thời chẳng có người nào vận hành Ggle mà là cỗ máy có trí thông minh nhân tạo ( đùa thôi)
CÓ MỘT CÁCH CŨNG KHÁ TỐT ĐỂ TRÁNH PHIỀN TOÁI TỪ GG VÀ FB LÀ HÃY TẠO NHIỀU TÀI KHOẢN, MỖI TÀI KHOẢN DÙNG CHO 1 SỐ VIỆC KHÁC NHAU.
Mr.CG
ĐẠI BÀNG
9 năm
buồn nhất là nó đọc mail và danh bạ, lịch, còn search thì chả lo lắm, dùng android thì nó bảo có gửi thông tin ko là kích vào ko hết, cẩn thận hơn dùng app ops khoá bố kết nối các phần mềm chuyển thông tin lại. định vị thì chả bao giờ dùng...
Về sau nếu làm việc chắc cũng dùng hòm mail công ty chwus ko dùng gg, nhưng giờ sinh viên thì phiên phiến cũng dk
Sợ quá... Hạn chế thôi
inhongthai2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep Người khác hạn chế thì được, trường hợp dân mê công nghệ như Bác và mình hay ae tinhte thì hơi khó à
lâu lâu có xem 1 vài bô phim hành động nhật bản nên cũng ko sợ lắm 😁
Dĩ nhiên rồi
Tốt nhất, nếu sợ thì: không dùng GG, không dùng facebook, không dùng các phần mềm tìm kiếm trên web, không đăng ký bất cứ tài khoảng nào trên web, game, không vào các trang web buộc phải đăng nhập, không kết bạn với bất cứ ai trên web ( vì nhiều tài khoảng hoặc truy cập hiện nay nó đòi truy cập cả vào danh sách bạn bè, bạn của bạn đồng ý truy cập thì bạn đang có tên trong danh sách bạn bè cũng bị lấy thông tin nào đó ), không chia sẻ hoặc nhận file từ bất cứ ai, bất cứ thiết bị nào, không cho bất cứ usb hoặc ổ cứng nào của bạn bè cắm vào thiết bị của mình để tránh bị nhiễm virrus trojan, backdor. nếu dùng smartTV thì cũng đừng bao giờ tải app nào về, đọc báo, xem phim online có hay cỡ nào chăng nữa cũng đừng like, đừng đánh dấu, check in, không sử dụng các dòng xe hiện đại có tích hợp phần mềm thông minh, đừng dùng map, bỏ hẳn GPS, kể cả lắp bộ định vị hay bảo vệ xe từ xa cũng đừng lắp, v..v.v

Tóm lại là: cắt mọi kết nối internet, cắt hết mọi thứ kể trên, không sử dụng các thiết bị công nghệ, đi xe đạp, chỉ ngồi nhà 1 mình xem tivi qua sóng ăng_ ten như thế kỷ 20 thì may ra mới thoát khỏi bị theo dõi trong thời đại công nghệ phát triển như hiện nay.

Và hiện tại, nếu 1 người bình thường nào đang ở độ tuổi làm việc mà sống như thế thì có lẽ .... thà chết còn sướng hơn
inhongthai2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@LionelRichie Dân chơi sợ gì mưa rơi !!! không làm gì phạm pháp thì cứ vô tư mà sử dụng
Ttdmt
TÍCH CỰC
9 năm
Ai nói gì nói tôi thấy
Điểu gì kg biết thì tra google
Nó rất hữu ích trong công việc và đời sống
Be Trần TK
ĐẠI BÀNG
9 năm
anh google quá nham hiểm :3
vitunet
TÍCH CỰC
9 năm
hôm nọ đang dùng Coccoc, đăng nhập email thấy nó suggest cả mật khẩu dạng chữ mà mình đã đăng nhập luôn, hãi quá uninstall luôn. Google ở xa dù sao cũng không sợ, chứ trong nước mặc dù cũng muốn ủng hộ nhưng chưa đủ can đảm
Đức sẹo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vậy là anh google hơn cả mấy bà hàng xóm nhà mình rồi...Ghê quá. Khâm phục, mình tưởng ko ai vượt qua đc mấy bác đấy chứ.:eek::eek::eek:
ngqnamanh
TÍCH CỰC
9 năm
mình đã chuyển qua dùng các dịch vụ của Microsoft vài năm qua 😃
Trong cuộc sống những bí mật nhất thường chia sẻ với người bạn thân nhất. Nên giữa 2 người bạn Mỹ( Google...) và anh bạn xấu tính hàng xóm tôi chọn anh bạn thân Mỹ vậy:p:p:p.
tiensro
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nghe đâu google đã và đang áp dụng AI vào trong hệ thống của họ, sẽ ra sao nếu 1 ngày 1 AI đủ thông minh để quyết định nó muốn làm gì và sử dụng sức mạnh to lớn từ hệ thốn mà Google mang lại
CodePCT
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tại trong lòng nghĩ muốn riêng tư này nọ thôi chứ không làm việc cho chính phủ, không có bí mật quan trọng thì nó có biết cũng kệ nó. Nhiều cái cũng hay lưu vài trăm Url trên Chrome, đồng bộ danh bạ qua máy khác đăng nhập lại là nó lấy về hết,phù hợp với người hay cài win lại hay reset phone như mình.
Nó biết thì sao? Có biết thì nó mới phục vụ tốt hơn cho ng dùng chớ. Cái j cũng có 2 mặt. Các bác cứ làm như nó biết thì nó có thể gây ra những đại thảm hoạ cho loài người như trong film Holliwood ấy.
chúng ta sử dụng quá nhiều ứng dụng của họ đến phát nghiện rồi. muốn họ không biết chỉ có lên chùa cạo đầu, ngày ngày chỉ có tụng kinh, niệm phật thôi !
lovesocnho
TÍCH CỰC
9 năm
Nguồn thu $ chính của nó là đây. Nó ko thu thập hết thông tin, thói quen, ...của bạn thì lấy gì nó ăn?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019