Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Infographic] Khoa học tình yêu: Tất tần tật về tình yêu dưới góc nhìn khoa học

BaroTo
21/9/2018 19:2Phản hồi: 77
[Infographic] Khoa học tình yêu: Tất tần tật về tình yêu dưới góc nhìn khoa học
Nhắc đến tình yêu chúng ta thường có 2 cách nhìn: "chọn con tim hay là nghe lí trí". Nhưng lần này thì khác, chúng ta sẽ giải mã tình yêu dưới góc nhìn của khoa học bằng cách đi sâu vào các phản ứng sinh hóa trong cơ thể khi chúng ta yêu từ đó có thể giải thích được vì sao lại có những cảm giác ham muốn, quyến luyến hay có những cử chỉ đặc biệt khi gặp người trong mộng. Không để các bạn đợi lâu, infographic sau đây sẽ cho chúng ta một cái nhìn trực quan nhất về điều này, mời các bạn theo dõi!

77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tuananhks68
ĐẠI BÀNG
6 năm
<3 đang yêu
@tiep tien tu Cảm ơn các bác đã cho ý kiến! Em cũng đắn đo lắm. Con em năm nay hơn 3 tuổi, mỗi ngày em giới hạn cho chơi đt của em 2 tiếng. Nhưng màn có 5,5 inh, em sợ nhỏ quá, nên muốn làm con tabet màn to hơn, đỡ hại (thực tế thì cũng chỉ giới hạn về giờ giấc cho con thôi, chứ cũng ko thể cấm chúng coi đc phải ki các bác?!)
tiep tien tu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tuyênn ĐG Bác nên cho coi tivi và ngồi ở xa, hãy cho các bé xem các chuơg trình khoa học, nhất là thế giới động vật, trẻ con rất thích nha, như vậy bác sẽ vừa giúp con phát triển trí tuệ, vừa không hại con trẻ như khi cho chúg dùg thiết bị di động
Tuananhks68
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tuyênn ĐG Nhờ bạn mà topic này vui hơn hẳn, éo liên quan gì đến công nghệ cả
Có ai định nghĩa được tình yêu
Anh qua nhà em một buổi chiều
Em ngồi một mình trên cái chiếu
Đè em xuống chiếu, thế là "yêu" 😁
@Hero of Newage Tóm lại tình yêu là sự rung động của cái giường
@ZzCapuchino Yêu đâu nhất thiết cứ phải bắt buộc lên giường với nhau mới gọi là yêu đâu.....
Xuống đất trải chiếu cũng được mà 😁
kecodon1208
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hero of Newage vào wc còn được nữa mà
dẹp, yêu với chả đương
cabk
TÍCH CỰC
6 năm
cầu lung lay ca này khó rồi
orochisaka
ĐẠI BÀNG
6 năm
yêu gì mà hại quá... bỏ đi, FA đang nghĩ
Saigonam
TÍCH CỰC
6 năm
Yêu là mất ...trong nhà 1 ít.
22t mà chưa có Ng iu thì có gọi là ế ko?
nammon72
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Last Resort chú còn trẻ lo gì. Anh gần 30 vẫn đang Alone đây mà vẫn thấy cuộc sống tươi đẹp chán 😁
@nammon72 Haha. Ghê vậy
ufdb
CAO CẤP
6 năm
@Last Resort Cái định nghĩa về "ế" đó nó chả quan trọng đâu bạn ạ, quan trọng là cảm nhận của bạn thôi, hoàn toàn tự nhiên ko cần gượng ép.
Chứ đừng nghe người ta kêu "ế rồi" là hăm hở kiếm bạn tình cho bằng được, lúc đó nhiều khả năng mình sẽ ra quyết định ko đúng đắn rồi hối hận cả đời đấy bạn.
ufdb
CAO CẤP
6 năm
@nammon72 Cứ như ông anh đây này, mình cảm thấy vui vẻ thoải mái là được, khi mình chưa cảm thấy thích tức là mình chưa sẵn sàng cho việc đó, nên cứ để thời gian trả lời thôi :D
Đã có 118 nguyên tố hóa học đã tìm thấy.
Khoa học đã giải thích được bản chất của tình yêu đồng giới chưa ?
Tại sao cùng giới cũng có thể hấp dẫn giới tính được ?
pin A
TÍCH CỰC
6 năm
@yudhoyono Theo mình biết loại đó là để phục vụ nhu cầu tình dục của người cổ đại , nam giới phải đi săn còn phụ nữ phải ở nhà , vì vậy một số cá thể được lựa chọn để giải quyết vần đề này :v
nammon72
ĐẠI BÀNG
6 năm
@pin A @pin A không hiểu ý bác lắm?
pin A
TÍCH CỰC
6 năm
@nammon72 Giải quyết vấn đề tình dục đó mà nam vs nam , nữ vs nữ khi nam giới phải đi xa để săn , phải có người phụ nữ thật manly để thoả mãn nhu cầu của các phụ nữ khác , đàn ông cũng thế :v , đó là một phần của tiến hoá cho đến bây h (chỉ là thuyết thôi nha bạn )
hvhunghb
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có vợ rồi nên ít quan tâm :p:p
Duy.xiz
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hvhunghb Comment chỉ mang tính chất cho zợ xem
Nino_Jen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy.xiz Chuẩn!;)
Sau này tạo ra robot nữ giải quyết nhu cầu sunh lý yêu đương, thay thế hết cái đám đàn bà con gái rắc rối, lắm chuyện đi, trừ mẹ tao ra.
ufdb
CAO CẤP
6 năm
@tichchu2203 ko phải bênh vực ai nhưng đâu cũng có người này người kia bạn ơi, chẳng qua bạn chưa gặp đối tượng phù hợp thôi. Chứ ngày xưa nếu ba bạn ko tìm thấy mẹ bạn thì làm gì có bạn trên đời đúng ko?
pvming
TÍCH CỰC
6 năm
đã ế
Đề nghị mode có bài
Tình yêu dứoi góc nhìn tình dục
@băng tải hai tín Hay...
@băng tải hai tín Đựu kịch, ý tưởng táo bạo, nhưng rõ ràng là nên làm. Chúng ta tránh né, để 1 thế hệ thiếu nhận thức về vấn đề này là 1 sai lầm.
@băng tải hai tín Đừu, cũng hay đấy 😁
Tiền Tình Tù Tội
Yêu được một cái là mấy thanh niên đòi đến nhà Nhạc Phụ đón đưa luôn 😁
Tôi có 6 cô con gái yêu kiều nên tôi biết các thanh niên trong giai đoạn yêu đương ạ!? :rolleyes:
nammon72
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nhạc Phụ Đại Nhân Nhạc Phụ Đại Nhân còn xót lại cô nào không để vãn bối đến đón đưa luôn :3
Khai92
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có bài nào dạy cách cua gái khoa học không mod.
ai FA điểm danh nào...
@nhucongpro -1
LinhVN1807
TÍCH CỰC
6 năm
@nhucongpro 2
Nino_Jen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@LinhVN1807 3
spy179
TÍCH CỰC