[Infographic] Làm thế nào để có một giấc ngủ ngon?

BaroTo
16/6/2015 3:48Phản hồi: 99
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

farrell
ĐẠI BÀNG
9 năm
rất đơn giản, chỉ cần lôi sách vở, cái gì đó ra để học thì chỉ cần 1 lúc thôi là buồn ngủ ngay. Kinh nghiệm cá nhân -_-
Bạn này chắc dạo này mất ngủ đây ,nên mới viết bài này để học hỏi kinh nghiệm anh em phải không. Tớ góp ý với bạn là nếu mất ngủ thì bạn hãy dựng Gấu của bạn dậy chiến đấu hai hiệp thôi ,nếu chưa đủ thì đá bù giờ thêm. Đảm bảo bạn ngủ say như chớt,luôn. Đó là kinh nghiệm của tớ đó.
Mình ngủ hơi khó vì cứ tầm 1-2 giờ sáng là mấy lũ hàng xóm đi chơi về, ô-tô cũng như xe máy đều bấm còi hơi um sùm. Chỉ muốn thò cổ ra balcony liệng đồ vào xe chúng nó.
robocon88
TÍCH CỰC
9 năm
ngồi đọc cái này mà thấy buồn ngủ díp cả mắt. Buồn ngủ quá!
Capetown
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái infographic lần này không rõ ràng như các cái trước
lager
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hôm nào thằng con đi ngủ sớm, y như rằng 2 vc ngủ ngon hơn hẳn :rolleyes:
Mọi người cũng có thể uống một cốc nước (hoặc sữa) ấm - ngâm chân vào nước ấm - đọc sách một lúc trước khi đi ngủ để ngủ dễ hơn. Hoặc là nếu như các bác làm việc hùng hục cả ngày mà không ngồi trước bàn phím nhiều như em thì về nhà mệt sẽ khắc tự lăn ra ngủ 😁
Qwerty xong ngủ rất sướng.
Ai từng làm like phát
vietnamtea
TÍCH CỰC
9 năm
Trước cày đêm toàn 12h mới ngủ, thụt cân nghiêm trọng. Giờ chả dám thức khuya 😔. Chiều nào cũng đi tập gym 😁 nữa
thongstele
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tôi thường nhớ đến những kỷ niệm đẹp nhất giữa em và tôi trước khi ngủ, sau đó tôi ngủ rất ngon.
làm 1 viên thuốc ngủ.
Em đang ở phòng thí nghiệm, vừa đọc vừa thử làm theo. Chưa kịp đọc xong thì đã lăn ra ngủ... cho tới lúc tiếng chuông báo cháy vang lên. Em vội comment cho xong rồi chạy ra cửa thoát hiểm!
Hay
Sài gòn ngủ để 20 đến 24 độ là phải đắp chăn rồi , 16 18 thì lạnh quá ngủ thế đếu nào đc . Chưa nói để nhiệt độ phòng chênh quá nhiều so với môi trường dễ đột quị
tôi chọn chơi game đến khi buồn ngủ thì thôi.
Đang mất ngủ nên thấy bài này vào đọc luôn (bt mở sang tap mới, đọc sau) :rolleyes:
luan2105
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình 11h vào giường ,đọc truyện đến 12h30 ngủ
vâng nhiệt độ phòng em từ 35-40 vào những đêm hè 😁
Có 2 cách để ngủ ngon.
1/ Cất các thiết bị điện tử đi.
3/ Đọc sách triết học Mac-LeNin =))))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế