[Infographic] Ngôn ngữ nào khó học nhất đối với người nói tiếng Anh?

ND Minh Đức
7/9/2013 12:45Phản hồi: 265
265 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

yenthanhnn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tôi nghĩ học tiếng Anh cực kỳ khó, bằng chứng là tôi và một số bạn của mình đã trải qua 4 năm cấp 2, 3 năm cấp 3, đại học lại học lại, rồi máy vi tính, mạng suốt mà đến giờ vẫn chẳng hiểu mấy.
Móa. Ko hiểu sao bọn ả rập viết dc chữ của nó nhể. Như giun bò ấy
natomedia
TÍCH CỰC
11 năm
Tuỳ trường hợp nhưng cơ bản thống kê của họ là đúng không thấy có thống kê của Việt Bam nhỉ.
sao ko có tiếng myanmar
Dù sao thì chúng ta nên cảm ơn ông Alexandre de Rhodes đã có công lớn tạo ra bộ chữ Quốc ngữ, nếu ngồi gõ mấy ý này bằng chữ Nôm thì cực lắm đây.
tamluu77
TÍCH CỰC
11 năm
Cái món này hay à ;).
Ngày xưa nước mình ko cải biên chữ viết theo kí tự latin thì h chắc học sinh cũng nghẻo lên nghẻo xuống quá 😆
nokishock
TÍCH CỰC
11 năm
Người Việt học tiếng Đan Mạch là dễ nhất 😃
kilik84
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tiếng Đức đâu nhỉ. Nó cũng thuộc Châu Âu và cũng là một cường quốc mà không thấy đề cập nhỉ?
Kazu
ĐẠI BÀNG
11 năm
tính thử thấy một tuần học 6 ngày ( trừ chủ nhật), mỗi ngày học 4 giờ ( chắc phải chia 2 ca sáng và chiều mỗi ca 2 giờ)

Thế mới có kết quả như trên được, học ngoại ngữ thật ko đơn giản
ongnooii
TÍCH CỰC
11 năm
Infographic kia chỉ để tham khảo và có tính chất tương đối thôi. Một người Việt Nam thành thạo tiếng Anh, nếu học thêm một trong 2 ngoại ngữ nữa là tiếng Pháp hoặc tiếng Trung trong 6 tháng thì tôi dám chắc có nhiều người sẽ bảo tiếng Trung dễ hơn tiếng Pháp (mặc dù trong infogr kia thì tiếng Pháp ở cấp độ dễ, tiếng Trung ở cấp độ khó).
**kim_anh**
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tóm lại cụ nào thông minh thì học nhanh, còn cụ nào ăn cơm rồi bảo chưa ăn thì học cả đời..........
Hình nước Việt Nam có thêm hai cái cụm nhỏ chính là Hoàng sa và Trường sa.
geometry
TÍCH CỰC
11 năm
Ngay từ đầu mình đã đoán tiếng tụi khựa là khó khăn nhất. hé hé, k chơi với khựa 😃
Tiếng nào cũng khó như nhau cả không học thì lấy gì mà dễ , vấn đề các bạn có yêu thích và có thông minh để tiếp nhận không .
Mấy bạn trên nói học viết tiếng việt sai vậy mấy nước khác dân họ cũng sai vậy . Po tay
học tiếng anh dễ, chỉ khó là học thêm từ thôi. còn ngữ pháp quay đi quay lại cũng nhiêu đó. còn dễ hơn tiếng Việt, còn tiếng Nhật mới xương, đọc tới 2 cách phổ thông (chưa kể vùng miền là hơn 16 cách), còn viết thì có tới 3 bảng chữ Tiếng Nhật.. =='...
hoangton1
TÍCH CỰC
11 năm
E đang học tiếng nhật.nản vãi,cả tuần trời mà chưa thuộc đc 2 bảng chữ hiragana và katakana...tiếng anh đã khó tiếng nhật còn khó vkl 😔

Gửi từ con vẹo LG-F180L của tui ^^
Tiếng Việt dù sao cũng là trong bộ ký tự latin nên cũng ở mức độ trung bình là đúng,khó là khó ở cái phát âm và dấu thôi... tiếng nhật khó vậy mới hiểu các bro dịch kâng thẳng tù tiengs nhật gioỉ cỡ nào...
Chargo- ggagoggmanchauggagogg- chaubunagungamaugg - Tên một hồ nước ở Mỹ.
Mời anh em vào tập phát âm 😁

Còn đây là "con nhỏ Google" đọc, nghe như bắn súng liên thanh:
https://translate.google.com.mx/?hl=vi&tab=wT#en/vi/Chargo- ggagoggmanchauggagogg- chaubunagungamaugg
Đề nghị anh em đọc lại xem thống kê này ở đâu ra, khó với ai nhé, họ là ai nữa nhé, không lại vào cãi nhau phí công.
@Do Xuan Tuong Vào diễn đàn để học hỏi và trao đổi nhưng tôi thấy có nhiều bạn trẻ cmt kỳ quá bạn ơi!tôi thấy bất mãn quá.Bạn nghĩ sao?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019