[Infographic] Ngôn ngữ nào khó học nhất đối với người nói tiếng Anh?

ND Minh Đức
7/9/2013 12:45Phản hồi: 265
265 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

GiantTiger
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tiếng Nhật đối với mình học rất dễ, 2 bảng chữ cái và ngữ pháp của nó rất đơn giản, mình vừa học vừa chơi cũng hiểu dc dễ dàng. Cái duy nhất khiến cho tiếng Nhật khó là Kanji (Hán tự - chữ Tàu), tụi Nhật lại thích xài cái này mới chết, mà chữ Tàu thì biết rồi đó, học tới tuần thứ 3 Kanji là mình xé mẹ quyển sách luôn 😁
hoangton1
TÍCH CỰC
11 năm
@GiantTiger Ác.bác share e cách học zới.e học khó thấy mẹ luôn,toàn nhầm 2 bảng chữ cái với nhau.bác trình N mấy rùi

Gửi từ con vẹo LG-F180L của tui ^^
GiantTiger
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangton1 Vừa học vừa chơi thì làm gì có cách, chả biết N mấy chỉ nhớ khi bắt đầu vào học Kanji là chán nghỉ luôn 😁, ngữ pháp với nói chuyện thì ko ngán, chỉ ngán đống chữ Tàu.
2 bảng chữ cái ký tự đơn giản lắm rồi, học ko thuộc dc thì lên tới Kanji chắc ko chịu nổi 3 nốt nhạc =))
hoangton1
TÍCH CỰC
11 năm
@GiantTiger Ặc.e ngày đi làm,tối đi học từ t2 đến t6 thời gian đâu mà chơi nữa ạ.e thấy nó khó nhớ quá ah.học đc tháng rùi mà nhiều chữ vẫn quên với nhầm.nản
Ông thầy có bảo ko cần học kanji cũng đc,chỉ cần thông thạo hiragana và katagana là đc rùi.nhìn chữ kanji e muốn ngất luôn á 😔

Gửi từ con vẹo LG-F180L của tui ^^
password mà đặt bằng tiếng việt , mã hoá WPA2 thì nước ngoài ngồi search rất đã. 😁
taituan83
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu thực sự đam mê thì ngoại ngữ nào cũng không khó. Còn nếu không đam mê thì ngoại ngữ nào cũng khó nhe răng!
mod xem lại xem chứ Ả rập mà lại đề Egypt à ?
@bacsidien94 Thì Ai Cập là nước sử dụng nhiều nhất, Ai cập thuộc khối Ả Rập mà.
o0XBOX0o
ĐẠI BÀNG
11 năm
bản ngữ Việt 62.8 Triệu, Ấn Độ 182 Triệu hic còn mấy chục triệu đi đâu mất thằng Ấn thì tận 1 tỉ sao còn có 1/10??
Netherlands = Hà Lan nhé . Nederland là cái gì vậy 😔
@Last Resort Netherland là tên gọi nước Hà Lan bằng tiếng Anh còn Nederland là theo tiếng Hà Lan. Giống như Germany là tên gọi của Đức bằng tiếng Anh nhưng Deutschland là tên nước Đức bằng tiếng Đức. Vietnam và Việt Nam, chắc bạn hiểu roài hen 😃
Giải thích rất chi tiết. Các bạn ấy học nhiều tiếng Anh nên cứ thấy tiếng khác viết là nghĩ sai.
Tương tự tiếng Anh đọc Paris là "pa-rít", còn các nước âu châu họ cũng gọi như tiếng Việt là "pa-ri"
Danke sehr ^^

Hì hì, mình học cho biết vì cũng đang rỗi rảnh, mà càng học lại càng khó, nhưng cảm giác là mê, lạ đời ^^
@killed khoe mẽ tí, có ai học tiếng Đức như mình hok 😃, lập hội trao đổi cho zui 😁
@killed Tất nhiên là học ngôn ngữ khác thì phải khó rồi nhưng mà tiếng Đức có bảng chứ cái tương tự như tiếng việt,cách đọc các chữ cái cũng thế,chỉ khác 1 vài chữ thôi nên cách phát âm tiếng Đức cũng gần như tiếng việt,mình thấy có cái đấy là ưu điểm của tiếng đức 😁
Tiếng Việt và tiếng Hàn là khó nhất >_< !!!
Tiếng Việt mấy ông Taay nói được, đọc được nhưng chưa chắc đã hiểu được 10% ý nghĩa của nó. Nguoi Việt đá đểu chắc Tây vẫn tưởng khen rồi cười. The nên ngữ pháp Tieeng Việt cực khó, gần 30 chục tuổi đầu nhưng tôi vẫn chưa hiểu được hết.
Cực kì ngại đọc mấy cái Infographic này! 😃
shivakl
ĐẠI BÀNG
11 năm
tiết việt với người anh chắc phải xếp vào loại khó. dù dùng chung bảng chữ latinh nhưng tiếng việt lại có " dấu " ko giống như tiếng pháp dấu để nhấn, dấu trong tiếng việt lại biếng 1 ký tự thành ký tự khác hoàn toàn, từ đấy ghép âm phong phú hơn tiếng anh.
Я люблю Виетнам :v
xitrum35
TÍCH CỰC
11 năm
vậy ngôn ngữ mà mấy bạn trẻ bây giờ hay sử dụng là tiếng gì. Nào là " vk, ck, ms, vs, zk, ik...blah blah" đọc mà muốn lộn ruột :mad:!
Như đã kết luận, tuỳ vào độ liên quan đến tiếng mẹ đẻ mà ngôn ngữ này dễ, ngôn ngữ kia khó.
VD: Người Pháp hoặc như Philippin, Malay... học tiếng Anh rất dễ vè cơ bản ngữ pháp và tiếng bản địa của họ có nét tương đồng.
Người Trung Quốc sang Nhật tuy ko nói được tiếng Nhật nhưng chữ Nhật họ vẫn đọc được vì một bảng chữ cái của Nhật là tiếng Hán
...
Còn theo kinh nghiệm mình thấy, các bạn học trường ngoại thương học ngôn ngữ thì mấy bạn học tiếng Hán là nhanh nhất, và giao tiếp với người Hoa rất tự tin, còn Tiếng Anh thì trầy trật ra trường mới có thể gọi là giao tiếp thông thạo, tiếng Nhật thì ban đầu khó nhưng mình thấy một số bạn đã học tiếng Hán thì ko nói, bình thường thì 3 năm là có thể xin học bổng or đi giao tiếp được rồi.

Đó là kinh nghiệm tai nghe mắt thấy thực tế của mình. Hì
Tit thì ;à ngôn ngữ khó nói nhất đối với người nói tiếng Anh còn phôt thì lại là khó nhất trên thế giới
đối với mình, ngoại ngữ nào cũng khó, cũng đòi hỏi thời gian và sự kiên trì mới có thể thẩm thấu được ^^
kien08
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tiếng Đức với gần 100 người bản ngữ đâu?
Dù cùng 1 hệ Germanic nhưng dân bản địa Anh ngữ học tiếng Đức cũng khá vất vả.
Tiếng Anh ở đâu trên kia vậy các bác?
[Zeus]
CAO CẤP
6 năm
@WesleyNguyen1411 Bảng thống kê đối với người nói tiếng Anh như tiếng mẹ đẻ, nên mặc định họ biết tiếng Anh rồi.
Còn đang học mà bị khựng lại thì chắc là bác đang học nhiều quá nên tiêu hoá không kịp, như kiểu CPU bị throttle. Đi chơi thư giản chút quay lại học tiếp. 😁
@[Zeus] Cám ơn lời khuyên của bác nhé.
Hàng ngày e vẫn chăm chỉ nghe T.A, rồi nghe các bài thuyết trình bằng T.A trên Ted Talk vừa nâng cao khả năng vừa biết thêm về văn minh nhân loại.
E sẽ thay đổi thử cách học xem có khá hơn không. :D
E có 1 vấn đề là học tiếng Anh 1 thgian là như bị chững lại. Học k vào nữa. Các bác nào từng có vấn đề này tư vấn e nhé. Cám ơn các bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019