[Infographic] Những cách giúp bạn cảm thấy hạnh phúc hơn

BaroTo
20/3/2017 15:37Phản hồi: 41
[Infographic] Những cách giúp bạn cảm thấy hạnh phúc hơn
Hạnh phúc gần như không thể xác định và nó có ý nghĩa khác nhau đối với mỗi người. Theo các nhà tâm lí học, 50% cảm giác hạnh phúc của chúng ta được xác định bởi gen, 40% bởi các hoạt động hằng ngày và 10% bởi các tình huống trong cuộc sống. Hạnh phúc có ích lợi gì đối với chúng ta? Các nghiên cứu khoa học đã chỉ ra rằng, những người thường xuyên cảm thấy hạnh phúc sẽ sống lâu hơn và có năng suất lao động hiệu quả hơn, đồng thời nó cũng là khắc tinh của stress, giúp bạn sống yêu đời hơn. Vậy làm cách nào để cải thiện cảm giác hạnh phúc? Bài infographic sau sẽ cho chúng ta biết rõ hơn về điều đó, mời các bạn đón xem!

9 cach lam ban thay hanh phuc.png

Nguồn: visual.ly
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao ko thấy sex nhỉ?
Có tiền mua Ví Sen 3 là hạnh phúc rồi 😔
@Mikeknowsme đá hay lắm =))
coicodon
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Mikeknowsme mình không hiểu visen có gì đẹp hơn so với những loại khác ...thần tượng hóa nhân vật chăng?
Hạnh phúc là có việc gì đó để làm, có ai đó để yêu và có điều gì đó để hi vọng...
😁 hạnh phúc là lên tinhte chửi ifan, imod và iadmin :D à quên còn apple nữa.
Em làm theo cách thứ 7, vợ nói bữa nay a lạ à nhe hay là a làm chuyện gì có lỗi với e.
Armata
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuongtao2016 bác ngày ôm vợ có đủ 8 lần ko? hay là tối về ôm một phát đến sáng hôm sau?:p
@Armata Bình thường ngủ có ôm bao giờ đâu, bởi vậy mới bị nghi ngờ 😃
$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$
Để có hạnh phúc cần giảm xem mạng xã hội trực tuyến trong đó tất nhiên là phải hạn chế xem tinhte.vn vì đây cũng là mạng xã hội.
Hạnh phúc là lên tinhte hóng bài mới mỗi ngày. 😁
không có tiền đôi khi hạnh phúc bằng niềm tin 😁
Nhờ infographic này mình mới biết thêm trang buzzfeed. thanks mod tinhte nhiều

Hạnh phúc cuối cùng

Khi màn đêm phủ kín trên đường đời Mây mù giăng, xác xơ tiêu điều Quanh nơi đây lạnh giá Buồn quên tháng ngày Ngày em đến gần anh rất nhẹ nhàng Nghe âm thanh du dương của tiếng cười trên môi Ấm áp như mặt trời Tan đi bao giá băng Ánh mắt em như xua màn đêm Đưa anh đi qua bao đau thương Nắm tay anh, đi cùng anh Nguyện một đời yêu ẹm Tháng năm dài, hãy kề vai Ta đi trên con đường ngày mai Dẫu phong ba hay hiểm nguy Anh luôn bên em vượt qua Đến mai này chúng ta già Vẫn bên nhau dựa lưng Ngón tay gầy, tóc bạc màu Không bao giờ chia xa...Nhé em.
Ở đời có 3 thứ hạnh phúc nhất thôi anh em ạ : Làm việc mình thích - Chích người mình yêu - Tiêu tiền mình kiếm. Vậy thôi !
@sirPollux Khó nhất là cái đầu tiên bạn ạ. Nhiều khi thích lắm nhưng lại nghĩ đến cơm - áo - gạo - tiền.
leemincool
ĐẠI BÀNG
7 năm
@n.a.v.i.p mình còn thiếu 1 cái hp 😆
tieuquycodo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@n.a.v.i.p Phải vào like đấy.
Chỉ ý 1 là đủ luôn cả hai ý kia. Nhưng thích nhất vẫn là ý 2. Phải có sức khỏe và "lúa", hehe.
kaitokid12
ĐẠI BÀNG
7 năm
@leemincool cái thứ 2 phải ko bác =))
Với mình thì hạnh phúc là được nghịch mấy đồ công nghệ 😁
Ở thời buổi hiện tại thì điều số 2 trong bài này là 1 bất hạnh lớn. 😁
1 lũ bạn hẹn cafe với nhau. Vào quán là đứa nào cũng cắm mặt vào smp cho đến khi về. Chưa kể mấy lần đi ngoài đường, thấy các em gái vừa lái xe máy vừa lên FB nữa mới giỏi. 😕
Hạnh phúc với câu nói:"Bố Đồng Ý" 😁
Khi bị lâm vào hoàn cảnh này!?!? 😕😕😕😕 Có anh em nào lâm cùng hoàn cảnh không?!?! 😔:(:(
Cách 10 để hạnh phúc: Ngừng đọc Tinh tế.vn...
Bác Hiệp "kiểm diệt" (censor) liền...
kaitoukid
ĐẠI BÀNG
7 năm
thiếu thiếu cái gì đó :"->

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119