Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Infographic] Những cách làm trắng răng an toàn và hiệu quả

BaroTo
21/2/2017 6:33Phản hồi: 77
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ShabuX
ĐẠI BÀNG
7 năm
hay quá phải thử ngay mới được 😁
Răng trắng như răng bác hiệp ấy .
Bao Khangs
TÍCH CỰC
7 năm
Nói tới răng cỏ làm mình nhớ 1 nhỏ bạn. Cao, nhìn sáng loáng đẹp gái. Nhưng ăn sáng xong chế ấy mới đánh răng. Ngày nào cũng vậy. Anh em tt mình có ai thế không nhỉ??? Nghe ớn ăn quá
Soda + muối + cốt chanh cũng ok
6 cách làm trắng răng ở ĐÂY, AE test thử đi, kinh tế mà hiệu quả [​IMG]
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
Cái hình ghi gõ ràng baking soda mà Việt hóa sửa thành backing soda đc hay thật @@
Cứ chịu khó " te vét " nhiều là trắng thôi
bác thật thâm thúi
Em có cách còn hay hơn: nhổ hết trồng toàn răng vàng, khỏi bao giờ sợ vàng răng luôn =))
@songoku_1206 Bác thật là vãi lol 😁
đúng là chất tẩy trắng răng phòng nha sẽ gây ê buốt, tuy nhiên những mẹo trên nhất là dùng banking soda sẽ gây mất lớp men răng, sau này còn dễ bị sâu răng hơn bình thường, cách tốt nhất là chúng ta nên đến phòng nha cạo vôi răng (lấy được vôi trên nướu và dưới nướu, nếu ko lấy vôi sau này các bạn sẽ bị viêm nha chu làm răng lung lay toàn bộ dễ bị rụng răng sớm, ngoài ra vôi răng còn gây viêm nướu), sau đó nếu cần thì tẩy trắng 1-2 lần, trong năm là được. còn những phương pháp trên chưa chắc đã trắng răng mà còn làm mất lớp men răng, sau này dễ bị sâu răng hơn. chú ý là dùng những chất có màu thường xuyên nhiều như cà phê, trà sẽ nhanh vàng răng hơn.
Không biết súc miệng bằng coca có ăn thua không nhỉ vì mình thấy coca người ta mang tẩy rửa đồ sứ cũng sạch.
VietT
TÍCH CỰC
7 năm
@Quang Ngọc 2401 uhm thử đi bạn. đảm bảo bạn sẽ có 1 hàm răng...vàng như nghệ nếu dùng nhiều nước có ga 😃 Bạn có biết là trong quá trình đang tẩy trắng răng thì nha sĩ khuyên là loại bỏ hoàn toàn thức uống có gas & cf, trà, thực phẩm có màu, nghệ. Còn sau tẩy thì có thể ăn & uống (tất nhiên sao mà hoàn toàn k dùng đc) nhưng phải xài uống hút & ăn xong trong vòng 20 phút phải đánh trăng để duy trì độ trắng của răng đc tẩy.
AHUVISNDE
ĐẠI BÀNG
7 năm
Coca làm mòn răng chứ tẩy trắng nghe hơi sai sai.
Mấy cách trên ko biết đúng sai thế nào, nhưng để biết hiệu quả thì phải làm lâu dài ( cơ mà mjnh chưa đọc hết bài :v )
Mình hút thuốc răng ố vàng ,ko đến nỗi vàng khè nhưng tẩy là hết, hút típ 3 năm chưa thấy vàng lại như ban đầu, vẫn thấy trắng hơn ối thằng ko hút :3
Kinh nghiệm đây ạ:
1. Các bác ra nha khoa làm máng tấy răng bằng nhựa. Hỏi rổ giá cỡ vài trăm là đc. Thuốc cứ bảo nhà có rồi, ko họ chém cho đứt cổ tiền máng+ thuốc cỡ 700-1 củ đấy.
Lấy máng nhớ cầm khuôn răng thạch cao về nhé
2. Có máng rùi ra khu bán sỉ thuốc tây nha khoa, mua ống tẩy opalescence, nồng độ thấp- ngâm lâu -đỡ đau lợi. Trường hợp sau này máng nhựa lỏng hoặc hư ở đây cũng có làm máng nhựa lại, cứ đưa khuôn răng cho họ.
3.về nhà xài- tra thuốc, ngậm bao lâu các bác cứ gúc gồ. 1 tuần bảo đảm trắng như răng baby, chịu khó dưỡng tháng đầu ko ăn nhìu đồ ăn dễ làm nhiễm màu răng.
Xong đi tán gái đc rùi đấy ợ.

Tóm lại là nhanh, rẻ, an toàn răng lợi.

P/S: bác nào bít khu nào bán sỉ thuốc tây ở saigon ko,tháng sau em xuống làm 2 ống tẩy về tẩy chơi.
VietT
TÍCH CỰC
7 năm
@AHUVISNDE cũng đang tính làm như bác. Răng mình đi tẩy = laser về cảm thấy ko đc trắng như ý (mình muốn sáng lên thêm 2 tông nữa) ;)
tiwenger
ĐẠI BÀNG
7 năm
thường lấy vỏ chuối chà răng, zậy mà bị bà chị nói là đồ dơ dá...y. hichic
N.E.M
CAO CẤP
7 năm
cứ dùng 2 thằng này đảm bảo bạn sẻ có hàm răng sạch khuẩn 😁

terran
TÍCH CỰC
7 năm
Baking chứ không phải backing nhé bạn chủ thớt.
xyzmen
CAO CẤP
7 năm
Mình có hai thằng bạn hút thuốc nhiều và răng rất vàng, lại mọc lệch....hôm đi đám cưới nói chuyện xịa người này người nọ....thế là phải về thay hàm răng mới...trắng như gương luôn!!!
galaxytab2
TÍCH CỰC
7 năm
Theo những nghiên cứu mới nhất của các nhà khoa học phụ nữ thích ăn "chuối" sẽ có hàm răng chắc khỏe và trắng tinh tế.
VUHEO
TÍCH CỰC
7 năm
Thôi, từ nay ăn chuối ăn luôn vỏ cho nó trắng răng
😁:D:D
khó quá, thôi bỏ đi 😆
Boang boang
ĐẠI BÀNG
7 năm
dùng oxi già là rẻ nhất 😆))
Cho e hỏi thực tế thì cách này với kiểu đy cạo vôi răng ở nha sỹ thì cái nào nên làm hơn ạ???
VietT
TÍCH CỰC
7 năm
@quynhmatroi lấy vôi răng chỉ là làm sạch răng (có thể trắng nếu như răng của bạn bản chất là nó trắng chứ k bị vàng do ám màu của thức ăn hoặc khói thuốc) trong chừng 1 tháng 😃 sau đó nếu bạn cứ "xả láng" như thói quen trước đây thì răng cũng bị ám màu lại. Còn các cách trên đơn giản cũng chỉ là đánh răng với các chất có tính tẩy mạnh hơn 1 chút so với kem đánh răng nên chỉ dùng để làm sạch & duy trì độ trắng (nếu có) của răng mà thôi. Để hiệu nhất thì làm máng ngậm thuốc tẩy hoặc bôi thuốc & chiếu đèn led tia cực tím vẫn là cách tốt nhất để làm trắng răng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019