[Infographic] Những cách làm trắng răng an toàn và hiệu quả

BaroTo
21/2/2017 6:33Phản hồi: 77
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dầu dừa chắc là phương án dễ làm nhất he he, răng mình khá trắng nhưng ko được như trên hình @@
VietT
TÍCH CỰC
7 năm
@bomduc trên hình là răng sứ rồi bạn. kể cả đi tẩy trắng răng ở nha sĩ cũng k thể trắng đc tới mức đó đâu vì bạn ngậm thuốc mà trắng lên tới level đó thì rất ê & buốt & làm tổn hại tới men răng nữa
@VietT Thật trắng được như quảng cáo thì ảo quá
VietT
TÍCH CỰC
7 năm
@bomduc bạn muốn trắng giống như hình cover của bài viết cũng đc nữa. chừng vài chục triệu đi làm răng sứ là răng bạn sẽ vừa trắng vừa đều tăm tắp ;)
@VietT the thi ns lm gi rang that vẫn tốt hơn
VietT
TÍCH CỰC
7 năm
@bomduc răng thật thì mình dám nói k ai làm trắng lên đc tới cỡ đó đâu vì nếu là chiếu đèn laser thì chỉ cần ngậm thuốc khoảng 45 phút nằm dưới ánh đèn là răng bạn đã ê ẩm & buốt kinh khủng rồi (buốt tới độ gió thổi vào ngay lúc đó cũng khiến bạn "thốn" ) ==> muốn răng trăng thì phải chịu đau mà 😆
😁 Chắc phải thử, thank #tinhte
mình hay dùng Baking soda
hungthinh68A
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dùng photoshop, đơn giản, nhanh, hiệu quả tức thì.
Bài viết tào lao không. Bày cho nguời ta dùng các loại chất bào mòn men răng để làm trắng rồi vài bữa men răng nó mòn hết. Và cơ bản là ko làm trắng được. Muốn trắng thì đến các cơ sở nha khoa cạo vôi răng, dùng thuốc tẩy trắng chuyên dụng. Giờ là năm 2017 rồi mà còn tin mấy bài báo lá cải vớ vẩn
dkid92
ĐẠI BÀNG
7 năm
dùng vỏ chuối thấy sạch các mảng bám đó mấy bác, mình xài lâu rồi thấy hiệu quả
archbu
ĐẠI BÀNG
7 năm
em súc miệng nước muối buổi tối, sáng dậy đánh răng, trưa súc miệng listerine 😁
Đã thử, và giờ... ko còn cái răng nào
j chứ than hoạt tính và baking soda không được đâu nhé các bác, tẩy mạnh lắm đấy.
Người thân em làm nha sĩ ai cũng bảo không cả, tẩy luôn cả men răng luôn.
Dinhlongabc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hay quá đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019