[Infographic] Những con số đằng sau đế chế trực tuyến Google

BaroTo
22/11/2017 14:24Phản hồi: 192
[Infographic] Những con số đằng sau đế chế trực tuyến Google
Gần đây, hội nghị phát triển Google I/O 2017 đã tiết lộ sơ lược những con số khổng lồ đằng sau các dịch vụ trực tuyến Google. Tại hội nghị, giám đốc điều hành Sundar Pichai tiết lộ có hơn 2 tỉ thiết bị Android hiện đang tích cực hoạt động trên toàn thế giới và Google đã sở hữu 6 ứng dụng đều vượt mức 1 tỉ người dùng. Mời các bạn xem thêm thông tin trong infographic sau đây!

Nguồn: www.statista.com
192 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình email dùng Gmail hoặc Inbox. Về việc "Google đang thu thập dữ liệu cá nhân" có thể cải tiến dịch vụ
Kataklysm
ĐẠI BÀNG
6 năm
cái info có tâm vãi
namdh7
TÍCH CỰC
6 năm
@Kataklysm Bạn giỏi thì làm thử coi có hay hơn không!

Nếu mình là mod thì mình sẽ nói vậy, còn mình thì thấy nói sự thật mất lòng chứ mod này toàn làm infographics, mà mình chả thấy cái nào hay cả. 😁
kimcy929
TÍCH CỰC
6 năm
"82 tỉ lượt tải ứng dụng" chứ ai lại "82 tỉ ứng dụng" 😁
@kimcy929 Số lượt tải khác với số lượng ứng dụng nha bạn
haihuoc90
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái gì cũng hỏi Google. Mình hay sử dụng Chrome Google maps Gmail YouTube cùng 1 tài khoản trên điện thoại Android và Windows. Bạn thì sao
Ko ngày nào bỏ xem utube, nhiều channel hay.
@habu@
TÍCH CỰC
6 năm
@cosmos47 Hôm bữa gõ mấy con số ko hiểu sao ra phim cấp 3
prince8882
TÍCH CỰC
6 năm
Mình email dùng Gmail hoặc Inbox. Về việc "Google đang thu thập dữ liệu cá nhân" Không thích bị theo dõi.
tuan 95
CAO CẤP
6 năm
Mình tìm địa điểm bằng Google Maps. Về việc "Google đang thu thập dữ liệu cá nhân" nếu không phải dữ liệu nhạy cảm thì được
Đang hiến xác cho google
Đt android, trình duyệt chrome, gmail, gmap, photos... xài hàng ngày
yilka
TÍCH CỰC
6 năm
Mình email dùng Gmail hoặc Inbox. Về việc "Google đang thu thập dữ liệu cá nhân" Phải chịu thôi 😔
@habu@
TÍCH CỰC
6 năm
@yilka Có sao đâu! Khi nào thông tin của bạn tràn khắp mặt báo mới sợ! Google mình ko sợ... Mình luôn trao mình cho hắn 😁
trừ cái Google đầu tiên ra mình dùng cả 5 app còn lại, vì nó tốt!
còn cái vụ Google theo dõi thì biết lâu rồi, chỉ ghét là nó chạy ngầm tốn pin!
75109
TÍCH CỰC
6 năm
Mình dùng mỗi Youtube 😁
@75109 ko search ah
@adagioleonard chắc là dùng duckduckgo rồi http://i0.kym-cdn.com/photos/images/facebook/000/430/609/3d9.png
75109
TÍCH CỰC
6 năm
@adagioleonard ờ nhể, điện thoại dùng safari, máy tính thì dùng EDGE, mà phần search vẫn là google :eek:
@75109 😆) ko thoát đc đâu 😁
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
6 năm
Rồi 1 ngày nào đó, con người sẽ làm nô lệ cho Google hết...
@Amuadi.Com Chấp nhận nếu nó giúp ít từ a-z cho cuộc sống ^^!
Syter
TÍCH CỰC
6 năm
Mình dịch bằng Google Translate. Về việc "Google đang thu thập dữ liệu cá nhân" Nửa lợi nửa hại, mà vì sự tiện lợi và tính phổ biến nên cứ dùng.
Mình tìm địa điểm bằng Google Maps. Về việc "Google đang thu thập dữ liệu cá nhân" No care
Khong_Nam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình tìm địa điểm bằng Google Maps. Về việc "Google đang thu thập dữ liệu cá nhân" OK
Mình tìm địa điểm bằng Google Maps. Về việc "Google đang thu thập dữ liệu cá nhân" chẳng lo
Mình xài dịch vụ cung cấp thông tin cá nhân của mình cho Google :oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops:
Mình email dùng Gmail hoặc Inbox. Về việc "Google đang thu thập dữ liệu cá nhân" KỆ MẸ NÓ
Mình dịch bằng Google Translate. Về việc "Google đang thu thập dữ liệu cá nhân" Bình thường vì là thông tin cơ bản

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019