[Infographic] Những điểm đáng chú ý trên TV Samsung QLED 2018

ND Minh Đức
22/3/2018 5:30Phản hồi: 94
[Infographic] Những điểm đáng chú ý trên TV Samsung QLED 2018
Có một điểm khá kỳ lạ là phải đến tháng 3 này thì các nhà sản xuất TV lớn mới giới thiệu các mẫu TV của họ trên thế giới, điều khá ngạc nhiên vì thông thường chúng luôn xuất hiện vào dịp đầu năm. Có lẽ việc không cải tiến triệt để đã làm các hãng TV lớn hơi chùn bước, trong 3 "anh tài" là Samsung, LG và Sony thì có lẽ hãng thay đổi nhiều nhất chính là Samsung, họ đã cố gắng rất nhiều để lấy lại thị phần sau một năm không thật sự thành công với QLED trên toàn thế giới.

Vậy thì các mẫu TV QLED 2018 có khác biệt gì so với thế hệ trước, nó có gì độc đáo? Mời các bạn xem infographic phía dưới để hiểu rõ hơn nhé.

Một vài điểm nổi bật:
  • Công nghệ đèn nền Direct Full Array chiếu sáng chính xác cho từng chấm, giảm hiệu ứng mờ hoặc quầng quanh hình ảnh, tạo độ tương sâu hơn với màu trắng, đen chính xác hơn
  • Công nghệ chống phản chiếu giúp hình ảnh được nhìn thấy chính xác ở nhiều góc, tăng tượng phản.
  • công nghệ Q Engine với khả năng tự động upscale chất lượng hình ảnh lên Ultra HD
  • Chế độ Ambient Mode, giúp hiển thị các thông tin cơ bản trên màn hình khi người dùng không xem Trợ lý ảo Bixby cho phép dùng giọng nói để điều khiển các chức năng của TV cũng như các thiết bị khác trong nhà
  • Một sợi cáp duy nhất Invisible Connection, giúp phòng khách đẹp hơn

Nguồn Samsung
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hqua ở chỗ mình nó có khuyến mãi mua con Q8 2017 65inch tặng 1 đt S8 , tiếc quá ko hớt kịp 😔
Mà so dòng QLED 2018 với 2017 thì cũng khác biệt ko quá nhiều , Full Array thì hãng khác đã có từ lâu rồi , dự vẫn sẽ thất thủ trước OLED . SS chắc đang nóng lòng chờ micro LED lắm đây 😁
NamSSNote9
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zipder SS QLED 2018 cải thiện về độ sáng và màu sắc đấy bác, giờ con Q6FN cũng rẻ chán
Xách dép cho Oled
LeCung54
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ly_tam_hoan Về doanh số bán ra thì QLED nó xách déch đôi cho Samsung QLED nhé bác ;)
TuanZen2
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ly_tam_hoan Về giá thì Samsung Qled tốt hơn nhiều, chất lượng hình ảnh nếu so flagship Q9FN thì cũng một chín một mười đấy, đừng đùa
ZzzTaizzZ
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ly_tam_hoan Sang năm là OLED nó xách dép cho microLED nhé 😁 , có thể Sam sung sẽ bán ra đầu tiên
Cứ Sony, LG mà táng 😁
7200rpm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@JoseyHan TV thì cứ Samsung mà táng, bền đẹp theo thời gian, 2 hãng bạn kể toàn lỗi lầm từa lưa hột me, search google là ra cả đống
King.quan
TÍCH CỰC
6 năm
Về 3
Klq: fb @cuhiep bị ak47 bắn banh xác rồi hả mấy thím?
@Steve Quảng Fb đang bị lùm xùm vụ lộ thông tin. Nếu lộ thì cũng lộ rồi, nhưng ảnh làm màu tạm off 1 thời gian ra vẻ thông tin ta là quan trọng thôi. Đã chấp nhận chơi fb mà còn sợ mất thông tin, nó khôn vkl
Booooozyer
TÍCH CỰC
6 năm
Mình chỉ thấy là sao giờ mấy con TV có tuổi thọ thấp ghê gớm và mong manh dễ hỏng đến bất ngờ luôn 😔
Nhà mình trung bình cứ 2 năm là 1 con TV hỏng, mà mang đi sửa thì toàn loại lỗi thời rồi nên linh kiện đắt, chi phí thay thế main toàn mấy triệu => lại mua TV mới. Samsung bị 2 cái, LG 1 cái, hiện tượng y hệt nhau, bỗng nhiên 1 ngày đẹp trời bật màn hình không lên 😁 Đi sửa thì đều báo thay main :|
@Booooozyer Dùng hàng Nhật nó sẽ khác nha
phamthonghn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Booooozyer Nên search tìm nguyên nhân nhé, khả năng lỗi phần mềm là rất cao. Mang qua thợ sẽ bị thợ nấu cháo 😃
@Booooozyer Thế bác nên xem lại. Có rất nhiều chỗ sửa ko an toàn. 1 số dòng tivi và màn hình máy tính cũng lỗi Room bác tìm thông tin của hãng Ví dụ như SS đều có các hướng dẫn tự Update lại Frimwaver.
kaitokid1248
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Booooozyer Đồ điện tử thì hên xui mà, sao nói trước gì được bởi vậy nên mới có sinh ra vụ BH
Tivi thì chỉ có Sony 😁
@King.quan Sony nói riêng các hãng điện tử Nhật Bản nói chung , không còn bá như xưa đâu bạn à ! Bây giờ các hãng Hàn Quốc và các hãng khác đã đuổi kip công nghệ và thậm chí còn hơn các hãng Nhật nữa . Nên thành ra các hãng điện tử ngày càng bị suy thoái không giữ được mình ( Sharp , Toshiba , Sanyo .... ) là 1 điển hình !
@Khẩu trang xanh sony của ngày xưa thôi chứ bg lởm bỏ mẹ ra... Màn thì chimei,samsung mua về gắn vào main... Rất hay bĩ lỗ sọc màn hình mà tv thì cái màn chiêm 70% giá trị rồi... lại phải mua tv mới thôi mà hay 1 cái cứ hết bảo hành vài tháng y như ràng bệnh..
King.quan
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyennhut0507 Dạng ngủ quên trên chiến thắng Bác nhỉ 😃
phuongxmcc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mr.BO2012 Mình nhận hàng 2 lần đều phải trả lại. 1 con dính điểm chết, con tiếp theo dính điểm chết và sọc. Nản với sony. 49x9000F
son2812
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nói thật tivi thì samsung không thích lắm, nhất là quãng cáo tùm lum, làm rối thoi chẳng được cái gì nổi bật, giá thì chát. Tivi rẻ cứ fang lg, chất lượng ti thì sony. Sam trẻ trâu (đùa thôi).
I'am Ashimo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@son2812 Không nhé. mấy con giá rẻ của LG cũng tệ lắm. mua LG thì phải mua dòng cao cấp mới ngon. còn giá rẻ thì mua SS, Sony vẫn ngon hơn.
Kusa123
TÍCH CỰC
6 năm
@son2812 Tiền đến đâu mua đến đó. Đừng nói cái này dở, cái kia ngon! SS nó tập trung truyền thông nhiều đến trực tiếp người tiêu dùng, còn SN thì tập chung vào kênh đ.ly nhiều..... thằng bán nhiều chi nhiều, thằng bán ít chi ít. Ko chi thì khỏi bán nhé!
Quan_psi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@son2812 Thế thằng cmt thì trẻ gì, trẻ lợn hay trẻ bò
Aquavina21
ĐẠI BÀNG
5 năm
@son2812 Vậy bác đang dùng TV hãng nào, Samsung họ làm tivi rất kỹ, hàng giả rẻ nhưng chi tiết vỏ nhựa rất chắc chắn không ộp ẹt như TV Tàu
DroneCT
ĐẠI BÀNG
5 năm
@son2812 Mình dùng TV Samsung đã 8 năm nay vẫn quá ngon bạn nhé, giá rẻ không nên mua LG vì màu sắc không đẹp nhợt nhạt lắm.
Xem thấy rõ lộ trình của Samsung, full array là điều khiển đèn nền bật tắt đến từng điểm, và tiến đến microled là quá rõ ràng.
@Giản Dao Ờ, lộ trình của Sony cũng giống vậy, họ làm Full aray, upscale cả 5, 6 năm nay, giờ đang ở giai đoạn Oled ấy!
@QLNN Cũng đỡ hơn ko có gì để chém bèn la lên tao cũng có bí mật nghiên cứu microled nè, tao nghiên cứu bí mật nha ko nói ai biết đâu
Kusa123
TÍCH CỰC
6 năm
@QLNN Đơn giản vì SN ko đủ lực để đầu tư từ A đến Z. Còn SS tiềm lực mạnh thì nó độc lập ko phải phụ thuộc, nếu SS nó yếu nó đu Oled thì thì LG coi như độc quyền mảnh tivi cao cấp thì lắm thóp SN, SS 2 ông trùm mảng này rồi! Vậy lên nói phải nghĩ, đừng cầm đèn chạy trc oto!
ptk8588
TÍCH CỰC
6 năm
Bữa mình đi dạo Bestbuy thì tình cờ thấy con Sony A1 OLED, mắt mình lúc đó ko tài nào rời màn hình được, từ màu sắc, độ no màu, độ tương phản đen trắng, ... nội dung HDR thể hiện rất chi tiết sắc nét. Ấn tượng hơn nữa là chất lượng âm thanh của nó, âm thanh nghe rất nổi và có chiều sâu, tiếng leng keng, tiếng chim hót thánh thót rất trong trẻo và thanh, âm bass chắc và sâu. Đặc biệt âm thanh như ko phải phát ra từ sau lưng mà từ trước màn hình, mặc dù mình chẳng thấy cái lỗ loa nào, dám khẳng định là nghe hay hơn cả một số dàn soundbar với subwoofer rời. Xem con A1 rồi dạo mấy con khác của Samsung thấy ko phê nữa.
Thốn cái là giá của nó quá cao 😔, có tiền chắc cũng ráng cắn răng hốt một con.
halong148
TÍCH CỰC
6 năm
Đang quen dùng remote chuột bay của LG, qua mấy hãng kia cứ thấy khó chịu sao đó. E vote LG và nói không với SS.
G7Rose
ĐẠI BÀNG
5 năm
@halong148 Còn mình lại thấy kiểu one remote nhỏ gọn của Sam lại dể dùng hơn, ít nút, xài bluetooth
GcupNamida
ĐẠI BÀNG
5 năm
@halong148 SS Tizen mượt hơn WebOS nhiều nhé 😁
Mr_Son
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bây giờ nên mua TV Qled hay Oled của hãng nào hả các bác? LG, SONY, hay SAMSUNG
@QLNN muốn bác thì phải có cơ sở chứ không phải ẳng lên tùy ý.
khanhtuoi
TÍCH CỰC
6 năm
@Giản Dao thanh niên này ngáo, 1 bóng cho 1 dot thì nó thành bà nó microled rồi, , có giỏi lắm thì tắt 1 vùng sáng

169702.jpg 169706.jpg 169741.jpg
@khanhtuoi tự đọc lại nội dung bài tự dưng lấy một cái minh họa cho một công nghệ khác rồi cãi. microled đã comment lặp lại nhiều lần rồi ko muốn nói nữa...
khanhtuoi
TÍCH CỰC
6 năm
@Giản Dao Nếu cái công nghệ của sam mà bật tắt dot thì nó đã thành 1 cái gì đó tương tự oled LG rồi, cũng phát sáng điểm trắng từng dot và lọc màu tại điểm đó.công nghệ vô cơ chưa tới tầm, cái led nền mà ông đang pr cho nó thì bản thân ông tự hiểu, hình trên do samsung minh họa cho công nghệ của mình đấy, đừng cố cãi.ngày xưa có thằng ragefighter cãi ngu, giờ mọc ra thêm 1 chú seeder nữa. Về vnreview và sohoa kiếm view đi.
LG OLED 😁
@Naruto_Xboy hello bác, hỏi ngoài lề tí, bác có link avatar búp bê của bác không?
86Phan
ĐẠI BÀNG
6 năm
em Fan sony thôi mặc dù mấy hãng khác nhìn cũng đẹp, công nghệ này kia
tranthuan222
ĐẠI BÀNG
6 năm
Điều khiển độ sáng tùng chấm, mỗi tội chấm nó to bàng bàn tay ;))))
@tranthuan222 Bác đang tiếc lộ bí mật công nghệ của Sam đấy! Chắc Sam nghĩ người dùng ko biết Local Dimming là cái gì!?!
@QLNN có nội dung đầy đủ cả tiếng Việt lẫn tiếng Anh nhưng vẫn cố gắng không hiểu, chi vậy nhỉ? cố gắng nói một nội dung không có thật để làm gì?
@tranthuan222 [Infographic Sony Oled😁

@tranthuan222 Làm gì to đến thế. Bằng hạt gạo thôi.
vào chỉ để cmt là dùng rất nhiều loại tv từ thơi crt rồi mà chưa bg rước em sámsung nào về cả...
Năm nay Sam ko dám làm cái Infographic Oled là ngõ cụt, Qled là tương lai như năm ngoái nữa hả!?!
Google VN
ĐẠI BÀNG
5 năm
@QLNN Vì Sam bán QLED khỏe re nên chẳng cần phải quăng tiền quảng cáo thêm chi cho mệt, đọc thấy doanh số QLED bán ra ở VN mà choáng gấp đôi OLED Sony và LG cộng lại

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019