[Infographic] Những ích lợi từ trà

BaroTo
12/4/2013 5:37Phản hồi: 148
148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mẹ em cũng mê uống trà thôi ! Nước khoáng là chả thèm,cơ mà đi đâu cũng vậy,về mệt mà uống ly trà đá thì sướng phải biết ! Thế nên đi đâu loanh quanh hay đi ăn tiệm,em toàn kêu trà đá thôi !
Ngon ,bổ,rẻ mà

" tiền thì không thành vấn đề,nhưng vấn đề là phải....có tiền "
Ngối uống trà đá vỉa hè, tay trái cốc trà, tay phải điếu thuốc, hai mắt tia gái đi đường .... Ôi nhất cmnr!
@0904234xxx ok! gần nhà có quán trà, lát nữa đi......xem sao?
Chuẩn. Trà rất tốt cho sức khoẻ nhất là trà xanh :d
uống trà o bỏ đường o uống đc
Không nên uống trà sau khi ăn thức ăn có chứa nhiều đạm vì tăng nguy cơ ung thư lên gấp nhiều lần.
mình cũng rất thích uống chè;)
nhjmiurua94
ĐẠI BÀNG
11 năm
thế còn trà xanh 0 độ với C2?
@nhjmiurua94 Thành phần chính là nước đường và chất tạo mùi(vị), còn trà chỉ chiếm 1 phần rất nhỏ ( không đáng kể so với thể tích ).
Xu hướng của giới trẻ bây giờ là TRÀ CHANH
Trà hay chè nhỉ ?
earl_grey
TÍCH CỰC
11 năm
Em gắn bó với Earl Grey của Ahmad từ năm 1994 tới nay, gần 20 năm rồi 😁 Từ cái thuở ông bác bên Liên Xô gửi về, thấy lạ nên chả ai uống, em mang ra uống thử (lúc đấy mới 9 tuổi) và thích luôn. Sau đó năm nào bác em cũng gửi về cho 2 lần, mỗi lần chục hộp, đủ uống cả năm. Mấy năm gần đây ở Hà Nội bán nhiều, nên không phải gửi về nữa.

Nhưng khoảng 2 tháng nay không còn thấy bọn Intimex bán nữa, cũng không biết tìm ở đâu, em đành chuyển sang Earl Grey của Dilmah.
@earl_grey Và thế là nick earl_grey ra đời :D
earl_grey
TÍCH CỰC
11 năm
@nvthanh1994 Chuẩn bác ạ :D
iLi
TÍCH CỰC
11 năm
@earl_grey Em đến Citimart Indo Plaza 239 Xuan Thuy mà mua, ở đấy bán Ahmad tea các loại lun.
phd5
ĐẠI BÀNG
11 năm
mua trà lá về tự pha là ngon - bổ - rẻ - hợp vệ sinh nhất
mình uống trà hàng ngày.
anhteo6666
ĐẠI BÀNG
11 năm
1-2 lít trà/ngày 😃
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
Vấn đề là trà ở nước ta quá nhiều thuốc trừ sâu 😔Mình tận mắt nhìn người ta phun rồi. Hai ba hôm thu hoạch luôn. Hơi ớn!Mà giờ cứ sợ thì chắc nhịn ăn nhịn uống luôn 😃
moi toanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuanbode Hàng hóa nào cũng có tốt và không tốt quan trọng mình phải là khách hàng thông thái
Nay ở chổ mình đang nở rộ chuyện mở trà chanh chém gió. Sinh viên chịu khó kiếm tiền , mình rất ủng hộ.
Bữa mình mua trà Lipton thấy cũng rẻ, chỉ khoảng 1000đ/gói. Nếu dùng lá trà xanh thì rẻ hơn lại rất tốt cho sức khỏe.
Và mình cũng có nghe bà con đi chợ đầu mối, có thứ hóa chất gì đó 100g pha đc 30 lít trà.
Chi phí cho 1 ly trà chanh chỉ khoảng 2500đ, bán ra 6000đ đến 8000đ là đc. Hy vọng các bạn ấy sống có trách nhiệm với cộng đồng.
lx_0290
ĐẠI BÀNG
11 năm
@SoGetSu Chuẩn,cứ mua lá trà xanh hay còn gọi là trà tươi về đun lên uống chẳng sợ j luôn
prescott
TÍCH CỰC
11 năm
mình nghiện cả trà và cafe
Trà đá No.1 😁
bạn nào thích uống trà vào chùa mình uống 😁 ngày nào cũng uống cả
Mr_Son
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tôi toàn uống trà xanh

Xu hướng

Bài mới