[Infographic] Những thói quen ăn uống không lành mạnh

BaroTo
4/2/2018 12:18Phản hồi: 57
[Infographic] Những thói quen ăn uống không lành mạnh
Trong thực tế vì nhiều lí do, mọi người thường mắc phải những sai lầm trong cách ăn uống như ăn khuya, không ăn sáng, ăn quá nhanh, quên uống nước thường xuyên,... những thói quen này ảnh hưởng xấu đến sức khỏe gây các bệnh như suy nhược cơ thể, kém tập trung, béo phì và các vấn đề về dạ dày,... Mời các bạn theo dõi infographic sau đây để biết thêm những thông tin về các thói quen ăn uống không lành mạnh và cách thay đổi chúng.

57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

botykpt
TÍCH CỰC
6 năm
Chúng ta đang ăn quá nhiều đường...
authien9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@adagioleonard Bạn chơi heroin rồi thì ngày càng gầy, và bạn ăn đường sẽ mập vậy bạn hãy dùng 2 thứ cùng lúc sẽ cho sức khoẻ cực tốt
@botykpt Chuẩn. Người việt ăn quá nhiều đường.
@botykpt Bác nói đúng. Có một bài báo mới đây đã nói đến các công ty đường ở Mỹ đã ép kết quả nghiên cứu về hàm lượng đường tiêu chuẩn từ hàng chục năm trước làm cho tiêu chuẩn đường cơ bản của Mỹ cao hơn so với nhu cầu, dẫn đến người Mỹ bị thừa cân, kéo theo các nước nội, ngoại suy từ tiêu chuẩn của Mỹ.
legiondark
TÍCH CỰC
6 năm
@authien9x Bạn nên được đề cử giải nobel, phát kiến của thế kỷ.
akb48
TÍCH CỰC
6 năm
nhưng do kiếm tiền nên khó mà theo đc, nếu tiền có sẵn chỉ bỏ sức tiêu thì mình dư sức theo 100% vì mỗi ngày có đúng 24h rảnh hơi 😁
aquan8791
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bài viết rất hữu nhưng ít người quan tâm nhỉ
@aquan8791 - Dân công nghệ ít ai để ý tới bạn à

- Ăn uống, chơi bời, ngủ nghỉ cho sướng cái đã. Ép mình làm chi?

- Nó đâu có chết liền đâu, các chiến binh "độc hại" nó vào cơ thể như du kích vậy đó, thăm dò, và khi đủ lực lượng thì phát lệnh tấn công thì đã hơi muộn hoặc quá muộn.
mrquan55
ĐẠI BÀNG
6 năm
rất bổ ích ! thanks mod
Nên hiểu rằng:
- Đa phần con người chỉ thương cho cái miệng sau đó là bao tử, có ai lo cho tất cả bộ phận trong cơ thể và chăm lo lắng cho chúng trước khi bệnh đâu
- Đào sâu về ăn uống đúng thì không phải ở Tinhte, nhưng phải hiểu rằng miệng là cửa ngỏ nuôi sống con người nhưng là cửa ngỏ đem những thứ độc hại vào cơ thể, những thứ độc hại đó nó tích luỹ, 1 ngày đẹp trời nào đó nó mới bùng phát, đã hơi trễ hoặc quá trễ
@THONG_PQ Chúc mừng sinh nhật bác
@nbqvdp Họa từ miệng đi ra
Bệnh từ miệng đi vào
@nbqvdp Bệnh tòng khẩu nhập, họa tòng khẩu xuất
@hallobamboo Hay cho 1 like
nynohu
TÍCH CỰC
6 năm
Mình thực hiện dc cái #4: ăn sáng 30', ăn trưa, tối 30-45' 😆.
Nothingman
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thì hay dùng Meal Replacement thay cho bữa sáng để tiết kiệm thời gian. Đến công ty lấy 1 gói ra xé, bỏ vào bình, lắc, uống, 1p30s là xong bữa sáng 😁
Nothingman
ĐẠI BÀNG
6 năm
@adagioleonard Chỉ bữa sáng thôi, trưa vs tối mình vẫn ăn như bình thường vẫn khỏe re mấy năm nay. Cảm thấy dùng 1 bữa Meal Replacement sẽ bổ sung đủ chất cho cơ thể hơn vì ăn uống bình thường khó mà đáp ứng đủ nhu cầu dinh dưỡng.
@Nothingman Bác dùng loại nào thế ạ, mình cũng muốn thử
@Nothingman Đc đó. Bác dùng loại nào thế ạ, mình cũng muốn thử. Mình có uống mass, cái này để tăng cân chứ ko thay bữa ăn đc. Bác dùng loại nào vậy ?
Ps: bh là nc nghiêm túc r nhé 😁
Nothingman
ĐẠI BÀNG
6 năm
@adagioleonard Mình có đi tập Gym nên mình hay dùng Lean Body của hãng Labrada nha bạn! 😃
tr4n
TÍCH CỰC
6 năm
rất bổ ích, cơ mà nội dung text nhìn chán quá. Dù gì cũng cảm ơn bạn đã chia sẻ.
Thực ra bài viết cần phân ra cho ng gầy ng béo. Đang muốn tăng cân vô đọc bài ko biết rõ nên hay ko nên làm theo. :|
@conb em tưởng tăng cân là ăn nhiều hơn xí. Để nó giãn ra thì mới mau mập chứ ta. Có thời kỳ tăng mà. Nó dồn vô bụng hết. Giờ ai cũng kêu bụng to dù ko bia ko rượu ko đồ ngọt 😔
conb
TÍCH CỰC
6 năm
@kstn_hut_hat Thường người gầy có vài lý do, cơ bản nhất là ăn ít, sau đó là vì lao động trí óc nhiều, hay có điều lo lắng trong người. Vì vậy nên cách tốt nhất để có thể lên cân là bác phải tập thể dục đều đặn, chạy bộ, nhảy dây, hít đất để cơ thể đốt năng lượng, tăng cảm giác thèm ăn. Việc ăn vừa đủ giúp cơ thể thấy thoải mái, ko làm bác bị ám ảnh về việc ăn. Ăn nhiều dãn dạ dày sau bác sẽ vật vã với việc dừng cơn thèm ăn lắm ạ 😆, và sẽ béo, bác chắc làm công sở nên béo bụng do ngồi nhiều. Tạng người gầy bác cứ ăn uống điều độ, tập thể dục thường xuyên người sẽ đẹp lắm ạ. Muốn mập nhanh tối cứ quất li milo pha sữa đặc vào, cơ mà bác phải nhớ điều cốt lõi là ăn uống điều độ và thể dục.
@conb "Ăn nhiều dãn dạ dày sau bác sẽ vật vã với việc dừng cơn thèm ăn lắm ạ" Cái này đúng nè. Tối nào cũng vật vả vì thấy thèm ăn. 😔. Giờ thì tăng ổn rồi. Muốn thêm 3-4kg cho chuẩn mà cái bụng nó cứ to. 😁
@kstn_hut_hat Chịu khó đến phòng tập, thì mới lên cơ bắp toàn thân. Không thì toàn là mỡ bụng.
Tiền éo đâu ăn. Đc no bữa nào hay bữa đó nè 😔(
@JoseyHan Giống cảnh màn trời chiếu đất thế 😁
Vấn đề quan trọng nhất là trái cây không hề rẻ, thực phẩm rác lại rất rẻ và ngon miệng, mình cũng rất muốn ăn trái cây cả ngày thay cho đồ ăn vặt hay cafe nước ngọt nhưng vấn đề lớn nhất là nó đắt hơn mấy lần 😁
ufdb
CAO CẤP
6 năm
@daovangiangtnvn đúng và trái cây bây giờ chưa chắc gì tốt hơn đồ ăn nhanh, toàn thuốc trừ sâu :D
pvming
TÍCH CỰC
6 năm
Mình chỉ ghét những kẻ ăn lúc nhai chem chép như heo. Còn ăn gì ko quan trọng. cơ bản do mình nghèo nên chẳng có đồ ăn ngon.
@pvming Rồi có loại mỗi lần ăn cơm là mồ hôi đỗ đầm đìa, có loại nữa là "cắm đầu vào máng". Một khi ăn là chung quanh không biết gì hết. Túm lại đó là tướng xấu.
Cố giảm ăn khuya, ăn sáng ca nhân mình không bỏ sót và ngày 1 ly nuoc cam vs 1 lon beer, cafe ngày 2 ly.
Buổi trua thì do cv nên ít ăn uống đúng giờ. Nên dễ đau bao tử
@Timkelvin Đời sống cao
Mình thì vừa ăn vừa làm, ăn khuya... mà chả thấy tăng cân miếng nào!
Còn nhiều lúc bận quá thì quên ăn...
Nói chung ăn uống nó còn liên quan đến trạng thái tinh thần nữa, khi nào thoải mái thì người ta dễ kiểm soát hơn, chứ người bận rộn thì họ sẽ có cách ăn khác cho phù hợp. Khuyến cáo này không phải áp dụng cho tất cả mọi người được.
-Nện-
ĐẠI BÀNG
6 năm
bị dính cái không ăn sáng, do hay thức khuya dậy trễ
GhostRiley
TÍCH CỰC
6 năm
Mình chỉ muốn béo hơn thôi 😁
lý thuyết là vậy nhưng đâu dễ ji mà làm được.😔
dzundat
ĐẠI BÀNG
6 năm
Khi chưa có tiền thì làm bục mặt kiếm tiền nên phải nạp calo ngay và luôn khi có thể, còn đến khi có tiền rồi thì cũng chả cón sức khỏe là bao. Vòng đời mà.....
Cái này chỉ dành cho những người có nhiều thời gian và tiền bạc thì họ sẽ theo được thôi!!! Không dành cho số đông lao động bục mặt vì cơm áo gạo tiền.
conb
TÍCH CỰC
6 năm
@dzundat E ko thấy có gì khó làm với tốn kém để thực hiện theo cả bác ợ.
Bộ đôi này đang đồng hành với mình, tìm đọc sách như hình dưới qua 1 lần hoặc để dành bệnh tật hoành hành mở ra xem cho biết vì sao bệnh nó đến từ đâu?
tinh te_1.png

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019