[Infographic] So sánh cấu hình iPad mới (2012) và iPad 2

TDNC
9/3/2012 7:35Phản hồi: 145
145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nặng hơn chút , đc cái quay film full HD lun. màn hình quá đỉnh!
crazyfly
ĐẠI BÀNG
12 năm
ốc độ CPU sao kô thấy đề cập đến, cái mình quan tâm nhất khi kích vào link này là xem so sánh tốc độ CPU, RAM mà chả thấy đâu
quan trọng gì cái đó hả bạn.Cái quan trọng nhất là sp làm được những gì vs có làm hài lòng người dùng không thôi.Ở điểm này thì Apple vẫn làm tốt
kẹo lạc
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đã sử dụng ipad1, hiện sử dụng ipad 2, galaxy tab 10.1 (cái này mua để mama đọc sách và lướt web), mình thấy rằng đối với các SP của apple (kể cả đối với đt là ip4 và macbook, những thứ mình dùng ké) cấu hình ko p là quan trọng nhất, tất nhiên nó quan trọng, nhưng ko quan trọng bằng việc máy chạy mượt mà, pin lâu, kho ứng dụng lớn, hình thức máy đẹp. Mình thấy mọi ng cứ thắc mắc tại sao chip ko lõi tứ, tại sao ko bằng thằng này thằng kia,... rất ít những người trong số này sử dụng sản phẩm thật, họ thường sử dụng qua ... internet, họ chỉ đọc, xem, bình phẩm bình luận blabla... họ đâu có biết với cấu hình như vậy, SP của Apple vẫn chạy mượt mà và ổn định hơn nhiều SP khác có cấu hình khủng hơn hẳn
Đối với kích thước màn hình, mình thấy con tab 10.1 chỉ hơn ipad mỗi khoản xem film có tỉ lệ 16.9, ngoài ra cầm 1 cái máy dài và hẹp như vậy sử dụng ko thuận tiện bằng ipad 4.3
Mình ko p ifan nhé, đt mình dùng toàn HTC với SS thôi (đặc biệt là Nokia 1202 hehe)
eros_hab
ĐẠI BÀNG
12 năm
chuẩn bác.
những người cứ đánh giá sản phẩm ít đột phá này nọ, giống hệt iPad cũ, hay lấy cấu hình chip, RAM ra so... như bác Cuhiep nói, là họ chỉ dùng sản phẩm qua Internet, nên lấy việc so sánh cấu hình làm niềm vui, chứ đâu có dc trải nghiệm.
lừa tình siêu cấp.
Đọc vài trang báo việt thấy mâu thuẩn.
Trang thì nói 4 nhân trang thì nói 2 nhân.
Và cuối cùng con A5X chỉ có 2 nhân.
Nghe cái tên cũng đủ biết giữ lại cấu trúc A5 mà nhét con CPU 4 core vô thì hơi bị lạ.
Tin chính xác wiki:
http://en.wikipedia.org/wiki/Apple_A5#Apple_A5X_.28Dual-core.29

Và 1 trang phân tích:
http://www.ubergizmo.com/2012/03/apple-a5x-not-quad-core/

Siêu lừa tình ....................................................
http://www.apple.com/ipad/specs/
lên đó mà coi cho chính xác.. Tin lá cải làm gì
CPU 2 Core
GPU 4 Core
lozl
Nhân xử lý 2 core
Nhân đồ họa 4 core
Đã oder hết 600 usd 32gb wifi only cùng Applecare+ 99 , ^___^
Anh em cho hỏi, cái mạng 4G trên con iPad mới này dùng SIM 3G của Viettel gắn vào có xài được không nhỉ?
anh em lại lại tốn cơ số tiền đầu tư em này nữa rồi
Phen này Samsung chít queo lun với giá án như vậy cấu hình như kia. quá đã.

---------- Post added at 07:22 PM ---------- Previous post was at 07:20 PM ----------

Ha ha lâu lâu cóc nhảy vô dĩa anh em chém thui.
thehaivn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ipad gen 3, cái loại mà đề là Wifi - $499 - 16Gb là có 3G không nhỉ?
atnxh
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái đó là bản thấp nhất: không có 3G bác ạ.
ipad vẫn la nhất các ban hay thư dung ma coi cam ứng phai noi la ......
umumti
CAO CẤP
12 năm
Trong cơ quan mình có 1 bạn dùng acer, đúng là nhìn bên ngoài nó có khá nhiều cổng kết nối tuy nhiên nhìn quá rờm rà và điều quan trọng là độ mượt so với Ipad thì không thể sánh bằng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019