[INFOGRAPHIC] Thị trường smartphone Châu Á trong tương lai

tungnt1108
4/1/2013 6:47Phản hồi: 391
391 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có tiền mua đt hãng # ..ko ip...chán như con dán..đang dùng ip 4s vs htc evo 4g +...mà toàn dùng ăn roi..dùng nó thấy thoải mái và ít nhàm chán vì đã có laucher vs theme..còn ip bây h nhìn vào thấy chán chán như con gián thế nào..
Hyper But
TÍCH CỰC
11 năm
SONY vs NOKIA 😃
@Hyper But Hai ông lớn này giờ yếu rồi 🆒
Theo thiển ý của em giờ chia thị trường Smart Phone thì là như thế này:
Group 1 (đang thống trị ): Apple, Samsung.
Group 2 (đang loay hoay): HTC, Sony, LG.
Group 3 (đang vật vã): Nokia, RIM
Nhokakaza
ĐẠI BÀNG
11 năm
Iphone có hệ điều hành ios là ngon nhất thôi.😁
chỉ thích màn hình bự như Note 2 thui !! :p
Định mua 1 con android về mọc mạch này nọ nhưng chưa có đủ tiền. Lên diễn đàn không biết gì về android bị chửi dữ quá
dinhdoong
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cãi nhau làm gì? mấy con số đó nói lên tất cả rồi, nó phản ánh sự thật một cách công bằng nhất rồi, ý kiến của các bác cũng chỉ là một phần trong những con số đó thôi, cãi nhau làm giề? 😁
long_8420
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dinhdoong không đọc thấy bài viết dịch sai a?mấy con số này chẳng nói lên cái j cả. giữa người dự định mua và người chịu bỏ tiền ra mua chẳng liên quan đến nhau
dinhdoong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@long_8420 ý bác là cái ông post bài này hà tiện chỉ biết copy về k biết xem xem mình post cái gì à? chủ thớt ngu tới mức ấy sao?
linhvu231
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đang dùng ip và mình muốn chuyển sang Samsung galaxy Note2
Ở sân nhà Samsung vẫn rất là vô đối 😁 Ở các thi trường mới nổi cũng chủ yếu dùng Samsung. Hồi Feature Phone thống trị thì Nokia No.1, samsung thì mang tiếng rẻ, mã đẹp nhưng mà nhanh tã. Giờ thì....
k thấy có Việt Nam nhỉ
khó hiểu cái này thật, nói thiêng về iphone nhiều quá
cuộc chiến chỉ còn SS và Apple, Nokia liệu sẽ có tên trong thời gian tới?
vohphuong
TÍCH CỰC
11 năm
Nhiều bác cứ ngộ ngộ nhỉ. E là fan của Sam + Sony nhưng vẫn xem iphone là mô hình mẫu của điện thoại tương lai về độ tiện dụng cũng như tính tương thích, độ mượt mà của nó. Rất thích hợp để những ai có ý định dùng 1 chiếu điện thoại ổn định thực sự.
hic... sắp ra LG G2 >.< giờ mới có tiền mua LG LTE2.....chán...
nhathau.vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu muốn mua 1 Smartphone thì tôi sẽ chọn ngay lấy blackberry.
@nhathau.vn tớ sẽ chọn HTC bướm
nhathau.vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@singum3004 ờ ! tớ fan BB 😁
yasha311996
ĐẠI BÀNG
11 năm
rất nhiều dự định nhưng tiền thì ko có:oops:
Cũng mún có 1 chiếc iphone để tặng vợ.
44% muốn mua IP nhưng trong 44% đấy có bao nhiêu % là thật bn % là chém =)) mình ko dám nói SS hay HTC nhiều hơn IP nhưng mình chắc chắn về số đt thực tế thì SS + HTC phải hơn IP nhiều lắm làm gì có cửa IP chiếm gần 1/2
@AZwarrior bạn ở tỉnh hay ở tp vậy?
@quang185 Hà Nội là tỉnh hay thành phố a cũng ko biết nữa, e muốn hỏi gì?
@AZwarrior vậy xem lại là ở hn 1 hay hn 2 nhé, ở hn mà bảo android nhiều hơn iphone thì cũng chịu😃
ai thích gì mua nấy thôi, mình thì cứ BlackBerry mà phang :p
các bố anti ko hiểu gì về thị trường trung quốc cứ nói, 1 là dân châu á - ý mình nói là nghèo ấy sài 1 con đt hỏng thì mới mua con mới, mà hỏi thì họ hỏi mua iphone cho hawaii là đương nhiên rồi 😁, có ai kêu mua 1200 đâu :D. Ngoài ra nhà mạng số 1 tung của với 600tr thuê bao chơi wcdma là cái loại trên thế giới có 1 mình nó sài, khác hoàn toàn cdma như sprint hay verizon nhé, có anh sung đẻ lắm là chiều dc nó thôi, ko còn lâu :p nên trung quốc thì xem ra ngày apple so với lg htc còn xa chứ chưa nói đến sung :D

// mấy bố chê iphone màn hình bé thì cứ mua ipad đi, ai cấm đâu 😆
@caoboitexas97 chú đọc cmt của chú kia xong chú tức hộc máu luôn
ko thích ip thì mua ipad 😆

gửi từ cái dép lào của tui
@kingdra3 uhm tục thiệt 😃)
@kingdra3 mình ng bt mà. met7 nặng 65kg ^^
lavayroi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@caoboitexas97 đúng thick man hình lớn thì mua lun cái tablet sai sướng hơn......cầm ip sang trọng dễ sài = 1 tay dễ bỏ túi... chứ man hình lớn chỉ hơn cái lước wed xem fim chơi game....nếu mua smaphone.. chỉ để đáp ưng nhu cầu như thế thì phí cái từ gọi là smaphone wá......1 like cho bạn
ip dung on ding nhat, ko co con nao dung on dinh hon.
no va so thi dep nhat.
den jo van trung thanh voi no va so thoi, IP cjua dung bao h 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019