Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Infographic] Thói quen của những người thành công nhất thế giới

BaroTo
22/4/2017 17:44Phản hồi: 60
[Infographic] Thói quen của những người thành công nhất thế giới
Mỗi người đều có những thói quen khác nhau, những người thành công nhất cũng thế, họ có thói quen đọc sách mỗi ngày, biết cách đặt ra mục tiêu trong ngắn hạn, dài hạn, tìm tòi học hỏi kiến thức mới để tự hoàn thiện bản thân, tập thể dục thường xuyên, học cách nghe nhiều hơn và nói ít đi,... và những thói quen ấy được tập hợp lại thành 4 nhóm:

- Lập cho bản thân một lịch trình nghiêm ngặt
- Đọc sách để học hỏi thêm kiến thức
- Tập thể dục để cải thiện khả năng sáng tạo
- Tư duy quyết đoán, tích cực, linh hoạt

Thói quen hàng ngày ảnh hưởng rất lớn đến con người chúng ta. Với những thói quen đó, họ đã vươn lên thành những người dẫn đâu. Vậy tại sao chúng ta không thử như họ, tạo cho mình một thói quen và biết đâu được đó sẽ là bước ngoặt mang bạn tới thành công? Để có thêm ý tưởng tạo cho mình một thói quen tích cực, mời các bạn theo dõi infographic sau đây!

Nguồn: visual.ly
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngày fap 1 lần . Đó là thói quen rích cực
Nupanachi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@NgọcĐứcĐẹpTrai VL
Ông Mark Cuban khỏe phết.
Sao em ko thấy ai trong tv tinh te mình hết vậy? Toàn là thiêng tày ko mà!
@Ro_tt "Thiêng" vậy mới tài chứ! 😁
còn thói quen của những kẻ thất bại là bắt chước những người thành công.
long2004
TÍCH CỰC
7 năm
@Blue_Eyes_White_Dragon Bổ sung thêm là "bắt chước một cách mù quáng" thì mới thất bại !
Mỗi người phải tìm ra con đường đi riêng của mình: phù hợp với điều kiện và hoàn cảnh của mình, những gì của kẻ đi trước nên dùng tham khảo thôi.
@Blue_Eyes_White_Dragon Chuẩn vcl ra
@Blue_Eyes_White_Dragon
Nhảm quá 😆 chả phải những người thành công vẫn "bắt chước" nhau đọc sách và lên kế hoạch hàng ngày sao
@Wolfenstein học hỏi khác bắt chước nhé.
@Blue_Eyes_White_Dragon Có 1 ví dụ rất dễ thấy, đó là anh hàng xóm của chúng ta. trước giờ vẫn chỉ là 1 thằng copy của cả thế giới, còn bây giờ thì sắp trở thành cường quốc số 1 về kinh tế rồi đấy. Nếu biết copy chọn lọc thì ko bao giờ thất bại, có thể ko bằng nhưng cũng phải được 70 80%
Thói quen tập thể dục mới đáng quý, thành công mà người đầy mỡ, yếu ớt thì vô dụng.
bernerasu
TÍCH CỰC
7 năm
@Gnourt Iah Nart Đầy mỡ chưa chắc yếu ớt nhé
(một thanh niên hơi mập cho biết)
snackviet1
TÍCH CỰC
7 năm
Cứ bắt chước nếu bạn có thể.còn muốn như họ thì...đi ra tiệm thuốc mua thuốc ngủ uống để nằm mơ nhá. Đc 1/.1000.000 là dư sống rồi . mấy bác nào chém em thì 1 là người đọc sách nhiều, 2 là Đa cấp nha 😁
Dù chưa biết có thành công hay không nhưng học hỏi được những thói quen của họ cũng là điều nên làm để cải thiện bản thân.
Chắc phải mua cái Kindle rồi. đọc sách bằng iPad chán kinh. 🤔 đọc nhiều để thành coong 😁
@exciterc Đọc sách tốt nhất vẫn là sách giấy. Các thánh trên ấy ko ai đọc sách bằng Kindle hay Ipad đâu bác
@zeus8410 🤔 Sách giấy thì tốn chỗ để, Tốn tiền mua. Dùng Kindle cho tiết kiệm 😃
firestork
TÍCH CỰC
7 năm
@zeus8410 ủa sao biết? bạn quen họ à?
@firestork Follow Twitter của họ là biết cần gì phải quen ???
Sáng: Cafe, nước chè, đọc báo, lướt TT...

Trưa: Cơm, nước trắng...

Chiều: Bia rượu, chè chén, gái mú...thể thao.
@Trịnh Đình Quang Anh Chứ không phải
Sáng lướt Tinh Tế tìm chủ đề SS chém
Trưa lướt Genk chém SS
Chiều lại lướt Số Hóa và Tinh tế tìm SS chém tiếp
hả hehe
@Runglathap008 😁 Thú vui thôi bạn
Còn một điều điểm chung của mấy bác này là đều ở Mỹ nữa 😁:D
nokia_N92
ĐẠI BÀNG
7 năm
mỗi người một tính cách, nên thành công không phụ thuộc hoàn toàn vào 1 thói quen nào cả. do số thôi
@nokia_N92 Xàm, ông thử thói quen ngày nào cũng đập đá xem số ông thế nào
VoiCon.Ely
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hỏi vui tí là mỗi ngày vào tinhte.vn có phải là thói quen của người thành công ở Việt Nam ko nhỉ? 😁
@VoiCon.Ely Kín tiếng, tránh xa mạng xã hội, cấm ko đc chia xẻ bí quyết thành công để tránh bị đập nghĩa đen và nghĩa bóng
@VoiCon.Ely Xin đc quote câu hỏi của bác ntn:
- Thành công nó là một cái gì đó trừu tượng lắm, có thể dễ, có thể khó, cố gắng đến lúc chết có khi vẫn ko là người " thành công " được.
- Thành công nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố cả chủ quan lẫn khách quan.
+ Chủ quan: Kiến thức sâu rộng, quan hệ rộng, vốn nhiều,.....
+ Khách quan: Trong kinh doanh hay bất cứ ngành nghề nào nếu bạn có được may mắn là chìa khóa quan trọng để thành công.
May mắn hay hên xui đôi khi cũng có 2 yếu tố khách quan và chủ quan.
Nói sơ sơ vậy thôi chứ giải nghĩa đc đầy đủ dài dòng lắm.
P/s: Còn bạn hỏi vào tt đọc mỗi ngày có thành công hay ko thì tôi ko trả lời đc, lý do tôi nói ở trên rồi đó. Nhưng vào tt đọc nó cũng là thói quen tốt, giúp củng cố kiến thức, cập nhật xu thế công nghệ. Khá có ích cho cuộc sống và cả kinh doanh nữa.
Vài điều chia sẽ tới bạn như vậy.
Chào thân ái & quyết thắng :D
@VoiCon.Ely Chắc là phải rồi. Mình 3 ngày vào tinh tế 1 lần nên mãi vẫn ko thành công đây. 😔 thế
Black Cat QN
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dù thành công hay không nhưng mình thấy việc đọc sách nhiều giúp bản thân có được rất nhiều kiến thức đó chứ 😁 . Còn để thành công như họ thì còn nhiều yếu tố nữa
wildhorse_bt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Black Cat QN nhưng nên tránh mấy sách dạy làm giàu ra :D
Black Cat QN
ĐẠI BÀNG
7 năm
@wildhorse_bt Bác nói chuẩn 😆 Làm giàu mà dễ thế thì chắc cũng không đến lượt mình rồi
@wildhorse_bt đời vẫn còn nhiều kẻ ngây thơ tin có chuyện thằng giàu tốt bụng viết sách dạy thằng nghèo cách làm giàu. 😃 thật là hào hiệp và rảnh rỗi quá đi mà.
sáng (ăn + uống)
------- Làm
Trưa (ăn + uống)
------- Làm
Tối (ăn + uống)
------ Chưa xác định.

Ngày mai cũng vậy.
ken0106
TÍCH CỰC
7 năm
Bác nào quan tâm kinh doanh khởi nghiệp thì search bộ "bài giảng khởi nghiệp y combinator phụ đề" để xem nhé. Rất tuyệt vời luôn. Của mấy bác này giảng đó
e đang định tập dậy sớm để tập thể dục, mà nghĩ lại dậy sớm thì ai sẽ ngủ cho mình nên lại thôi :|
Mark zuckerberg có vẻ như không phải là "áo thun, quần tây" 😃
Thích Bill Gates nhưng không biết đọc mỗi tuần 1 cuốn sách như ông được không nữa. Nhiều việc phải làm quá, lo nội dung cho web bất động sản là hết ngày hết giờ rồi 😔(
em vẫn đi tập gym đều đặn, đọc sách cũng nhiều thế sao mãi chưa giàu nhỉ????

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019