[Infographic] Top 100 các thương hiệu giá trị nhất thế giới

BaroTo
23/5/2013 4:17Phản hồi: 250
[Infographic] Top 100 các thương hiệu giá trị nhất thế giới
Hãng Millward Brown mới đây đã công bố danh sách top 100 thương hiệu giá trị nhất thế giới năm 2013. Apple vẫn là thương hiệu dẫn đầu bảng với giá trị 185.071 triệu dollar, tăng 1%. So với báo cáo năm 2012, năm nay Google đã vượt mặt IBM giành vị trí thứ hai đứng sau Apple với tổng giá trị là 113.669 triệu dollar, tăng 5% so với năm ngoái. Cũng như những năm trước, ba trong số top 10 thương hiệu hàng đầu thì có McDonald, Coca Cola và Malboro là không thuộc nhóm ngành công nghệ. Infographic dưới đây sẽ giúp bạn hiểu rõ hơn danh sách top 100 thương hiệu giá trị nhất năm nay, những tên tuổi nào đang lên và triển vọng phát triển của những tên tuổi đó.
[prebreak][/prebreak]

Nguồn: BrandZ
250 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không có EVN, VNPT, Petro... nhỉ, ảnh hưởng quá mà :oops:
@lonely _boy Hihi bác nói đúng thiệt. Vietnamairline nữa
@lonely _boy nói thiệt 1 câu... 3 cái nhà mạng vn hiện nay cộng lại ko bik = 1 nữa china monile của Tàu chưa.
@lonely _boy VNPT bjo sao lại được với Viettel vậy bác.
Ủa vậy là con số triệu chứ ko phải tỉ hả mod?
@hihihi133 học để tiếp thu văn minh văn hóa , khoa học kỹ thuật của nhân loại .
học chỉ để biết chữ thì lớp 5 nghỉ được rồi . mà trình độ lớp 5 thì chưa nói lên điều gì
@hihihi133 Nhầm lẫn! Các cậu có biết người ta đứng được trong top 100 của thế giới về giá trị thương hiệu là họ phải thế nào không? Họ phải có cái đầu...."rất to". Và vì "rất to" nên họ có thể học mọi lúc, mọi nơi, không nhất thiết phải đến trường. Đó là lí do họ thành tài chứ không phải họ không cần học. Còn nếu ta sinh ra, chưa gì đã nghĩ mình thiên tài, không cần học thì bạn chẳng bao giờ làm nên trò gì ra hồn cả. Khi chưa biết mình là người thế nào, tương lai mình ra sao thì tốt nhất là hãy học đã.
hieunhi
TÍCH CỰC
11 năm
@oichaooi Bạn nói đúng, tiền thuế thu nhập cao ngất nguỡng, thuế phí khác thì nặn cho ra càng lúc càng nhiều (ăn cho lắm vào rồi đè đầu dân ra trả nợ), thêm quan lại nhũng nhiễu thuờng xuyên. Chịu, cho bác Bill khởi nghiệp ở VN thì giờ chắc cũng cỡ như bác Đức thôi.
dangliti
ĐẠI BÀNG
11 năm
@powenramp
Đây là "giá trị thương hiệu" chứ không phải "giá trị vốn hoá"
Hoàng Anh Gia Lai đâu rồi 😁
hoàng anh gia lai giàu dc toàn nhờ làm lâm tặc
bị báo nước ngoài nói còn la làng to mồm
@badboy_110690 chuẩn đó bạn, chúng ta nên ngầm hiểu là như vậy 😁
@badboy_110690 Bác cứ lớn tiếng. Ai cũng hiểu là được.
@badboy_110690 báo việt nam nói thì nước ngoài có nghe không? Tại sao báo nước ngoài thì Việt Nam nghe ram rắp. Bụt chùa nhà không thiên 😃
Hungtvvt
TÍCH CỰC
11 năm
Bánh Mì Sài Gòn sao không có nhỉ... Cũng nổi tiếng mà.
Nhiều cái tên giờ mới biết 😁
Có Coca-Cola mà không có Pepsi nhỉ?
@JerryKist Coca cola bá đạo hơn pepsi nhiều lần lắm. Ở mẽo u coca nhiều hơn
@baotuan mình thích Pepsi hơn 😁
cái bọn Marlboro đầu độc sức khỏe nhân loại lại đứng hạng 8 cơ àh, thật la bất công🆒
Sao ko có SamSung nhĩ;)
@tinhcmnte bạn đẳng cấp tới đâu mà nói người khác là bèo?, có mấy cái đt phải chụp lên làm avatar là đủ hiểu đẳng cấp của bạn cỡ nào rồi + nick của bạn cũng đã nói lên rõ ràng nhân cách thấp kém của bạn, vậy bạn có tư cách gì mà nói người khác là bèo bọt? trước khi nói người khác thì xem lại bản thân của bạn có ra gì hay 0 đã nhé, có vài cái đt là tưởng là cao cấp lắm rồi hay sao?....thứ bèo nhèo như bạn lại còn lên mặt đi chê bai ai làm chi vậy?🆒
Apple vẫn là cty giá trị nhất thế giới, vẫn bá đạo😃
nokia nhà em đâu
@yuro_chef
BKAV của ảnh Quảng nổ đâu rồi ta 😁
@galaxy572 Anh quảng nổ gây ra bão vào tháng 5 info này điều tra lâu rồi chưa cập nhật lần sau chắc có
mrdat_k1
TÍCH CỰC
11 năm
@fancy90 BKAV của anh Quảng là thương hiệu to vật vã trên trường quốc tế và cực kì bá đạo trong lĩnh vực chém gió xuyên quốc gia lẫn khủng bố bom mìn xuyên lục địa. Vì vậy nên người ta không dám thống kê giá trị của nó vì sợ nhỡ có sai sót gì thì xác cmn định với các anh í ;)

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
CloudNine
TÍCH CỰC
11 năm
@galaxy572 BKAV đứng trên hạng 1 đấy, hạng 0
ghettinhyeu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@galaxy572 toàn thấy anh ấy tạo ra rồi tự anh ấy diệt,
nản
Apple to quá nhìn mãi mới thấy Samsung với cánh diều nhỏ xíu. Bay bao giờ lên đến chỗ Apple nhỉ?😁
duy2
TÍCH CỰC
11 năm
@Ga_depzai Giá trị thương hiệu sám sùng bèo quá hèn chi đồ dùng của sám sùng rẻ tiền là phải rùi, buồn cho mấy sàm fan
@Ga_depzai samsung mới nổi được 2-3 năm nay mà thuộc top 10 triển vọng là ngon wá còn gì, ko nhắc tới ss ăn hk ngon hay sao hả thím
@duy2 Bố cái thằng bệnh
sangminh10
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Ga_depzai Thế hôm nào thử có bài của ss ko cmt xem có chết hay đói phải cạp đất ăn 1 ngày ko :D

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
Được bao nhiêu người bỏ học làm được như vậy trong cái thế giới này 😕
Một ngày không nhắc tới SS là một ngày thương nhớ phải không o_O Có thấy top 10 toàn Mỹ không? (trừ thằng viễn thông khựa dân đông) Châu Á làm được vậy là tốt lắm rồi còn gì. Không mong vượt được Táo nhưng vị trí SS bây giờ khối thằng thèm muốn
@Rocky89 họ bỏ học đơn giản ở trường dạy toàn những thứ họ biết rồi...k còn gì để cho họ học ở trường nữa
@Rocky89 Khi nào SS vượt qua China Mobile rồi phán tiếp;)
k có BKAV à
@kut3_prince_9x BKAV nằm bên top khủng bố bom đạn chứ k nằm ở top giá trị =)). Lần gần nhất là các anh ấy dội bomb vào DNS server của VNNIC để lấy thành thích hơn cả google và facebook, quả là bá đạo tr từng tế bào hạt gạo =))
subway là hãng bánh mì mà, sao tăng trưởng kinh vậy.
bá đạo trên từng hạt gạo😃
Hãng nào đứng trong top cũng ok ghét mỗi Marlboro thuốc lá có hại mà đứng trong top 10. Biết là nó đóng thuế nhiều đấy nhưng vẫn rất ghét :mad:.
No hag may vay, buon bac No qua, nam nay ko fai bac ay dag nhing len sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019