Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Infographic] Top 25 quốc gia có nhiều tỷ phú nhất trên thế giới

BaroTo
28/3/2018 19:2Phản hồi: 118
[Infographic] Top 25 quốc gia có nhiều tỷ phú nhất trên thế giới
Trên thế giới có khoảng 36.000.000 triệu phú $, điều đó có nghĩa là cứ khoảng 200 người thì có 1 triệu phú $, xác suất khá là cao, với xác suất này bạn có thể bắt gặp họ hàng ngày.

Còn tỷ phú $ thì sao nào? Theo thống kê, trên thế giới chỉ có khoảng 2000 tỷ phú $, tương đương chỉ chiếm khoảng 0,00003% dân số thế giới. Có thể nói tỷ phú $ cực kì hiếm, hay nói cách khác cực kì khó để trở thành một tỷ phú $.

Vậy những tỷ phú này đang sinh sống ở đâu? Những quốc gia nào sở hữu nhiều tỷ phú $ nhất? Để biết thêm thông tin chi tiết, mời các bạn theo dõi infographic sau!

118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoang2737
ĐẠI BÀNG
6 năm
Top 10 toàn bọn tư bản đế quốc/tay sai, mọe tụi nó ăn gì mà giàu thế ko biết
thepurity81
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huygapro Ông ăn cái gì vậy? Nợ nhưng nó có khả năng trả lúc nào cũng đc, ai cũng muốn cho nó vay, Tàu + mua trái phiếu USA nhiều nhất. Còn VN thì vay rồi ăn hết mịa nó khi còn chưa kịp nguội, làm toàn đồ đểu, hàng mã, thì lấy gì trả nợ, toàn vay đảo nợ thì biết thế nào rồi. Hết 2017 thế giới siết cho vay ODA thì bán máu cho Tàu +.
@hoang2737 Ăn hối lộ. Do vn chưa công bố thôi. Công bố là Mỹ ko bằng vn đâu nhé. Quan vn ăn hối lộ 3 đời rồi.
Vẫn câu hỏi quen thuộc : Việt Nam đâu ?
nsditn2
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duong_Act Việt Nam 2018 có 4 người
@micheal90 Bác Vượng lên 6 7 tỉ r bác :|
@micheal90 Phạm Nhật Vượng hơn 3t$ rồi mà
@Đạt Phít Một Từ tháng 3 đã 6 7 tỷ :| dạo này em k có cập nhật
Ở VN, uh lại là lôi Vn vào😆 VN nằm trong top 10 vì ở VN qu-an tha-m, tha-m nhũng, cướp của d-ân, các anh bụng bự bu-ôn lậu m-a tu-ý, tr-ốn th-uế rất nhiều. Chẳng qua ko công khai đc thu nhập thôi.
Mấy cái bảng xếp hạng chỉ là bề nổi. Tỷ phú họ ko công khai hết tài sản đâu
dqm888
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cubin41 thanh niên óc heo, cứ ngỡ xã hội công bằng. chẳng ai thống kê được tài sản của các nguyên thủ quốc gia như: Nga , Triều tiên, Syria, Iran, Trung Quốc, Việt Nam... khui ra thì 1 ông cũng vài tỷ đến vài chục tỷ $.
@dqm888 Chả ai thống kê đc mà bn thống kê đc thì bạn không phải óc người nữa rồi.
hd79
CAO CẤP
6 năm
@thangyquy Nhà sản thuộc loại siêu giàu rồi. Giàu kiểu quá thể, không cần làm cũng giàu. Éo cần xếp hạng làm gì cho dễ lộ, miễn là vơ vét càng nhiều càng tốt
@hd79 Like!
Em biết còn thiếu nhưng không nói 😁 :D :D
@Manh Nam SHBC có lẽ chưa đủ tầm
@Manh Nam SHBC Có nơi mà triệu phú còn nhiều hơn dân nữa còn tỉ phú thì không cần thống kê chỉ đọc tên là biết làm nghề ở đợ ăn mày rồi.
Ủa. Lee Kun Hee coi bộ có vẻ nghèo nhỉ. Còn không bằng anh Thái. Mà bài này kiểu gì cũng có thằng vào hỏi đểu VN đâu và lại lái sang 1 đống thứ khác ;)). Hy vọng vài chục năm nữa sẽ có anh nào đấy trong tinhte-er ở đây đc xướng tên trong 1 cái infographic hoặc cái gì tương tự thế để đời sau con cháu nó còn vẻ vang tý 😆
kenhthon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrpresident55 Lee Kun Hee nhớ mình đọc ở đâu là hơn 10 tỷ mà. Với lại cả gia đình nhà ổng toàn tỷ phú, tính cả gia đình thì chắc bằng số tỷ phú ở Thái Lan rồi
Nhật bản ít thế nhỉ thua cả HK và Hàn Quốc nữa .
@ongtho11911 nhưng nó phân hoá giàu nghèo thấp
nynohu
TÍCH CỰC
6 năm
@ongtho11911 Nhật phân chia tài sản đồng đều hơn. Tỷ phú $ ít nhưng triệu phú $ hình như ít hơn mỗi US thì phải.
@nynohu Uhm nhỉ tài sản đc phân chia đồng đều hèn chi dân nó có mức sống khá cao . Ko như quốc gia khác tỷ phú nhiều nhưng dân nghèo cũng nhiều .
qtgalaxy
TÍCH CỰC
6 năm
Cơ bản mấy chú "treo biển" là tiền sạch.
Những kẻ không treo mới là tỷ phú € ...
(€ to hơn $)
Tổ lái bắt đầu
traind
CAO CẤP
6 năm
Chủ tịch tập đoàn samsung có 7b mà thằng foxcom có 10b. Nuôi hết china thôi
quanqw
TÍCH CỰC
6 năm
@traind Giá nhân công rẻ
HEOpuka
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quanqw Thật ra thì nó không rẻ so các nước đang phát triển :v
euxeon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HEOpuka Nhiều
HEOpuka
ĐẠI BÀNG
6 năm
@euxeon GDP bình quân đầu người 16.667 USD/năm
euxeon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HEOpuka Ý m là dân nó đông, nền tảng có sẵn, chuỗi cung ứng có sẵn, luật pháp khá lỏng, chênh lệch giàu nghèo cao, tầng lớp lao động nhiều nên đương nhiên nó là thiên đường tối ưu lợi nhuận
snackviet1
TÍCH CỰC
6 năm
Kì vậy, trong khi hàng xóm của tôi ngày ngồi phòng máy lạnh mà vẫn kiếm vài chục-trăm triệu/ ngày. Mà người như vậy ở VN mình chắc có vài ngàn người. Ds này dò ở đâu vậy (tôi ở sau lưng CSGT Rạch Chiếc)
traind
CAO CẤP
6 năm
Việt Nam có ít nhất 3 thằng có 1b $ bitcoin. Giờ bit giảm chắc tụt cmnr
@Bão Sài Gòn Biết thì nói ko biết im dùm. bitcoin liên quan gì đến đa cấp
@traind em vẫn có ăn bác ah em trade haaa
traind
CAO CẤP
6 năm
@Bão Sài Gòn thể loại đéo biết cái lz gì chỉ biết hóng hớt
traind
CAO CẤP
6 năm
@le hoang tuan quý 3 ăn dc mấy kèo ico, cuối năm ra đi hết bác ạ 😔
Hong Kong is the best 😁:D:D
Tui biết có một nơi làm tỷ phú dễ nhất... 😁
ơ ông giàu nhất trung quốc tưởng là ông của Tecent mà
@AKSJKLAJLSKAJKSJAS Ổng mới lên thôi , còn chủ tịch Wanda thì xưa tới giờ rồi thím 😁:D:D
vinhpham9999
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trong đó ko co mình
Việt Nam tôi đâu? 😆
@Scorpius DLord Bán chổi với nuôi heo ko dc tính
lacthuan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bão Sài Gòn Vn không chỉ có bán chổi với nuôi heo kaka
@lacthuan 😁
Tỷ Phú ở Việt Nam có mà đầy nhé!??! 😁