Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Infographic] Vì sao chúng ta thích Like, Share và Bình luận trên mạng xã hội

BaroTo
12/12/2018 3:50Phản hồi: 104
[Infographic] Vì sao chúng ta thích Like, Share và Bình luận trên mạng xã hội
Có bao giờ bạn lướt facebook mà quên cả thời gian chưa hay có cảm giác sợ bỏ sót thứ gì đó nếu không thường xuyên vào mạng xã hội? Không thể phủ nhận việc những người dùng internet bỏ ra khá nhiều thời gian mỗi ngày để lướt mạng xã hội. Họ xem các cập nhật trạng thái, tin tức, sau đó bình luận, Like và Share nếu thích. Những điều này không phải ngẫu nhiên mà chúng đều được giải thích dựa trên tâm lý xã hội và qua góc nhìn khoa học. Để biết thêm thông tin, mời các bạn theo dõi infographic sau đây!

104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vì rảnh thôi !
12minhduc.
TÍCH CỰC
5 năm
@JaegerH.. Khách hàng của mình khá nhiều. Ko like không được, bình loạn phải vui vẻ chút. Tóm lại thì cũng vui.
elgaucho
TÍCH CỰC
5 năm
@bamboovn1 Đi mà không có ok là chết chắc 😁
bkb_ct
TÍCH CỰC
5 năm
Nên lm một cái về tinhte
@bkb_ct vì chúng ta nhiều chuyện ! thích xía chuyện
Việc like nhiều share nhiều lướt face nhiều nó tỷ lệ thuận với độ loser. Tin tôi đi.
Like và share còn giúp cứu người, giúp các em có cơm ăn, quần áo mặc, tìm chó mèo đi lạc, vv...
Nói chung còn nhiều công dụng lắm 😁
@adagioleonard giá trị 1 like ~1K đấy ko rẻ lắm đâu
@adagioleonard Còn giúp hồi sinh cả thần tượng nữa đó :v
@adagioleonard 500 like hack tinhte. VN nói là làm :D
@adagioleonard Chính xác là vậy, like có thể giúp trẻ em mổ tim free dù chưa từng có em nào được mổ, like có thể quy ra thóc giúp cứu đói, share ăn thịt đỏ gây ung thư có thể ngăn ngừa bệnh ung thư trên toàn nước VN, share xoài nylon có thể cứu hàng tỷ người bị nhiễm"vi nhựa",....vô vàng kiểu cứu người của tụi bán kem trộn.....
@adagioleonard Đủ ngàn like cmt này. Tôi cam đoan tự cung và up hình lên tinhte =))
Vì xàm le
Chưa từng thích :-"
sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
nếu MXH nó không có những cái like, share, cmt thì nó thành ra cái gì?
Đi làm thì phải dc trả lương . Sống ảo thì phải có like và share
@ZzCapuchino Vãi so sánh =))
@adagioleonard Ú ào buổi chiều.
Mình từng gặp những người như kiểu coi FB là cuộc sống ý 😕, nhìn ngứa mắt vc, ở ngoài thì éo thấy nói năng, chia sẻ gì mà trên FB thì đem cmn hết tâm tư, tình cảm, suy nghĩ... lên. Cảm thấy khắm 😁
Penn
TÍCH CỰC
5 năm
@dunggrap Cách sống của người ta, bạn có quyền gì để phán xét? Nếu không thích bạn có thể chọn không theo dõi họ nữa, vậy là xong.
Link Võ
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dunggrap mình hay lên fb chém gió xả stress giữa mệt mỏi cuộc sống. nay có tinh tế nên lên tinh tế chém gió cũng tiện
@dunggrap Không liên quan với nồi cơm mình thì bàng quang đi. 😃
@Penn Ảo à bác, nó liên quan trực tiếp đến em em với khó chịu, chứ ko thái độ làm gì?? Bác gặp trường hợp mà lúc éo nào cũng gặp nhau, nhưng ko trao đổi hay chia sẻ trực tiếp mà dùng các cách khác như FB xàm le rồi chia sẻ như kiểu “thay lời muốn nói” chưa??
Like
BQDuong
CAO CẤP
5 năm
Mình thì chỉ thích xem và ra đi k để lại dấu vết
tvhieu
TÍCH CỰC
5 năm
Vì sống ảo
Quan tâm thì like, comment, bạn bè nhờ thì share! Hiện tượng tự nhiên thôi :cool:
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
có tay để làm gì 😁
Nghỉ fb lâu rồi, nhưng nói gì thì nói giờ đâu đâu cũng là kiểu mạng xã hội, như tinhte này là một kiểu, vnexpress cũng là một kiểu
@whitesnight24 =))) tranh luận thì ra tranh luận, mới có tí đã đả kích cá nhân rồi, có học ghê
@Hunglong96 1 câu: ngu học
Với mấy đứa thích cái gì mới mới thú vị thì mạng xã hội rất dễ gây nghiện, điển hình là mình, cứ đọc hoài đọc hoài cho đến hết ngày. Giải pháp: Đối với tài khoản FB hay dùng, không like bất kỳ trang tin tức nào hết, bạn bè thân quen cũng không luôn.
@KeniVinh Thế tk FB hay dùng để làm gì =))
@KeniVinh xóa mẹ nó đi cho nhanh
@adagioleonard Để hỏi đáp, tìm thông tin và khách hàng.
@KeniVinh Ok 😆
Mình thích thì mình làm thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019