Instagram đã có 800 triệu người dùng hàng tháng, 500 triệu người dùng tích cực hàng ngày

ART+
25/9/2017 19:54Phản hồi: 39
Instagram đã có 800 triệu người dùng hàng tháng, 500 triệu người dùng tích cực hàng ngày
Theo báo cáo từ CNBC, Instagram đã chạm mốc 800 triệu người dùng tích cực hàng tháng và 500 triệu người dùng tích cực hàng ngày, và công lớn là nhờ vào tính năng Stories. Nên nhớ rằng, trước khi Instagram ra mắt Stories hơn một năm trước, mạng xã hội này chỉ có 500 triệu người dùng hàng tháng và 300 triệu người dùng hàng ngày, giờ đây con số đó đã tăng lên đáng kể.

Cần phải biết là rất khó để một ứng dụng tăng số lượng người dùng tích cực hàng ngày, bởi họ phải làm gì đó đủ đặc biệt hay hấp dẫn để khiến cho người sử dụng phải mở app đó lên mỗi ngày. Và Stories đã làm được điều đó, tính năng liên quan đến khoảnh khắc cuộc sống của từng cá nhân sẽ biến mất sau 24h, chính vì thế bạn phải mở Instagram liên tục nếu không muốn bỏ lỡ Stories của một ai đó.

Facebook đang từng bước đưa các ứng dụng mạng xã hội của mình chạm mốc 1 tỷ người dùng mỗi ngày, họ đã thành công với WhatsApp hồi tháng 7 năm nay và giờ Instagram đang tăng trưởng một cách chóng mặt với Stories. Sắp tới thì Instagram Stories sẽ có trên nền web và mobile web.

*Nhắc lại cho bạn nào chưa tìm hiểu thì Instagram Stories là tính năng cho phép người sử dụng đăng tải đoạn video ngắn hoặc hình ảnh về khoảnh khắc cá nhân trong ngày, nó sẽ tự động biến mất sau 24h.

39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình nằm trong 500 triệu người dùng hằng ngày 😁
ronglua82
TÍCH CỰC
7 năm
@dangkhoa_2808 500 là hằng tháng nha cậu
@ronglua82 không đọc title à? số liệu trước khi ra mắt Stories là 300, bây giờ là 500
@devdev số liệu trước khi ra mắt Stories, đọc cái title không hiểu hả? 😁
n014latoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
có thể nói cho 1 tỷ cho instagram là món hời cho fb ngày đó!!
Công nhận Instagram từ ngày về với Facebook đã lột xác hoàn toàn, dùng rất thích.
Trong đó có mình😃
Th2_tauru5
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sao mình lại không thích tính năng stories nhỉ. ‍♂️
lên coi hình là chính
mình đã nhận ra được rằng:
+ cuộc sống sẽ tốt hơn và ý nghĩa hơn khi ko phụ thuộc quá nhiều vào mạng xã hội
+ bạn bè ảo lừa dối hơn nhiều so với bạn bè thật cũng giống như xã hội ảo với thật
+ sẽ hạnh phúc nhiều hơn khi luôn quan tâm đến quyền riêng tư và ko bao giờ chia sẻ lên mạng xã hội
+ Hạnh phúc gia đình khi ai đừng cắm cúi vào cái điện thoại
+ nếu ko chia sẻ bất kì thông tin nào hết thì bạn sẽ ko bao giờ lo âu, sợ hãi, trầm cảm
+ người đẹp nhất là người ko sống ảo, Photoshop
+ chuyện yêu đương, tình cảm đừng bao giờ công khai lên mạng xã hội con dao 2 lưỡi
@dương liệt Đúng cái tên @dương liệt 😁
christian08
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Bạn và 500 Anh Em đăng nhập để like cho bác đó 😆))
Skyline_189
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dương liệt Các bác xem thử phim Disconnected đi, nói về ảnh hưởng của việc sử dụng mạng xã hội trong cuộc sống. phim cũng khá hay.
Story công nhận dùng hay, mình chủ yếu dùng để thả thính hoặc tâm sự, có thể biết được đối tượng mình nhắm đến có đọc đc hay chưa hehe
@Boy_style_04 Hay thế cơ à?
mình nghĩ do facebook thôi 😁
Ăn cắp lại của Snapchat, một đất nước như Mỹ còn không bảo vệ nổi tự do kinh doanh.

Ông Mark rất giỏi khi ăn cắp được toàn thứ tuyệt vời nhất của đối thủ hoặc mua lại luôn, qua đó thủ tiêu cạnh tranh toàn diện.
@hypous đến lượt bạn phán hộ à 😆 công ty lớn ng ta bị ăn cắp chả nhẽ họ k biết đường kiện cáo la làng à 😃)
@anh.duong.218 Bạn thì biết cái quái gì 😃) Một bằng sáng chế thì phải mất ít nhất 3 - 4 năm mới được cấp. Như Apple có những bằng sáng chế 7 năm mới được cấp đây này.

Trong khi đó Thằng Snapchat mới ra đời được có vài năm thì đào đâu ra patent mà đi kiện Facebook hả bạn. Đến lúc có patent thì phá sản không biết chừng =]]
htson16
TÍCH CỰC
7 năm
@hypous xin lỗi bạn nhé ,thứ nhất facebook nó mua lại snapchat với giá 18 tỷ $ rồi ,facebook instagram với snapchat đều chung 1 nhà cả ,cho nên facebook lấy của insgram .facebook lấy của snapchat là chuyện quá bình thường ăn cấp ở đâu ra .bao giờ snapchat là 1 công ty độc lập không liên quan đến facebook mới gọi là ăn cấp .đằng này mua lại rồi nên họ có quyền ,cái này gọi là bù chừ cho nhau .mua lại 18 tỷ $ họ có quyền làm nhưng gì mình muốn sao lại gọi ăn cấp được . cũng giống như apple mua lại công ty 1 công ty nhận điện khuôn mặt 3d từ đó apple có quyền dùng của công ty này cho vào điện thoại của họ cho nên không thể gọi là ăn cấp được nhé .trước khi nói nghĩ kỹ đi
@htson16 WTFFFFFFFF ? Facebook nào mua lại Snapchat.
Chắc các founders của Instagram đang tiếc hùi hùi vì bán rẻ cho fb
strongwindp
ĐẠI BÀNG
7 năm
App của các bạn FA và sống ảo 😆 À, các shop quần áo nữa
Himanxim
TÍCH CỰC
7 năm
Insgram thấy riêng tư hơn fb. có like , comment hình goái đẹp cũng ko bị Cộng đồng để ý ahihi
dp1415
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Himanxim ủa chứ ko phải là bác làm cái gì trên đó thì những người follow bác đều thấy à?
Himanxim
TÍCH CỰC
7 năm
@dp1415 ko pác. follow là họ chỉ thấy những j mình up lên thôi
dp1415
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Himanxim Em thấy người ta like, cmt luôn
see022
CAO CẤP
7 năm
Vậy phải bỏ facebook chuyển qua instagram quá
Không biết là tin vui hay tin xấu, mình dung insta vì nó ít láo nháo hơn bên FB. mà dạo này thấy chuyển qua nhiều cảm thấy cái thế giới riêng tư đang bị xâm chiếm =)))
long_vhl
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nói thật là mình chẳng biết instagram là gì.
đợi mãi éo có nút next/previous trong album
donganh444
TÍCH CỰC
7 năm
Mấy dòng máy có chip lõi kép hay lõi tứ (dưới 1,3Ghz); RAM 1 GB hay 1,5GB bây giờ chạy Instagram đuối lắm.
cacaca
TÍCH CỰC
7 năm
Có bác nào biết tài khoản nào có mấy em gái "hay hay" không chỉ em follow cái ạ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019