Instagram đang thử nghiệm khả năng quản lý đa tài khoản trên một thiết bị

Gia Tường
28/11/2015 8:17Phản hồi: 22
Instagram đang thử nghiệm khả năng quản lý đa tài khoản trên một thiết bị
Instagram đang thử nghiệm tính năng sử dụng nhiều tài khoản trên một thiết bị. Nếu bạn đang dùng nhiều tài khoản Instagram cho nhiều mục đích khác nhau, ví dụ một tài khoản cho cuộc sống cá nhân, một tài khoản cho việc kinh doanh,.... thì tính năng mới này sẽ giúp bạn dễ dàng quản lý và làm việc hiệu quả hơn nhờ khả năng chuyển đổi qua lại giữa các tài khoản chỉ mất vài giây, không yêu cầu đăng nhập lại từ đầu.

Theo trang Android Police, một số người dùng ứng dụng Instagram phiên bản BETA 7.12.0 đã kích hoạt đuợc tính năng này. Bạn có thể tải về Instagram phiên bản mới nhất này tại APK Mirror hoặc đăng ký tham gia chương trình thử nghiệm BETA của Instagram tại ĐÂY.

https://twitter.com/fro_rogue/status/669488272515555328
Video thực tế về tính năng mới này

Bạn có thể thấy tính năng này nằm ở cuối trong menu Setting, bên dưới tuỳ chọn xoá lịch sử. Sau khi đã thêm tài khoản mới, bạn có thể chuyển đổi qua lại giữa các tài khoản bằng cách nhấn vào tên tài khoản của bạn trong trang Profile cá nhân. Bạn sẽ không cần phải đăng xuất tài khoản A để đăng nhập tài khoản B nữa, bây giờ tất cả sẽ nằm trong một ứng duy nhất và chuyển đổi qua chỉ tốn vài giây. Nếu tính năng này đã xuất hiện trên phiên bản BETA thì hẳn nó sẽ sớm xuất hiện trong thời gian tới. Đây sẽ là một tính năng cực kỳ đáng giá đối với những người đang sinh hoạt và làm việc trên Instagram.

Khi nhận được một thông báo, Instagram sẽ hiển thị kèm với [Tên tài khoản] phía trước.​

Instagram là mạng xã hội hình ảnh lớn nhất hành tinh, được điều hành với Facebook. Vào tháng 9 vừa qua, mạng xã hội này cán mốc 400 triệu người dùng tích cực. Ứng dụng Instagram có mặt trên nhiều nền tảng di động khác nhau, giúp bạn ghi lại hình ảnh/video, chỉnh sửa, thêm hiệu ứng và đưa nó lên Instagram.

22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon rồi, kiểu như quản lý Page Facebook thôi 😁 Cơ mà trước kia tạo nhiều tài khoản trên 1 máy không cho hay sao ấy.
YuPin
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giống Gmail 😆
datle_99
ĐẠI BÀNG
8 năm
Oh nice.
@datle_99 ngon lành 😁
@datle_99 sao bác làm được trên iOS? chỉ em với em đang cần để quản lý tài khoản cửa hàng
Nếu có tính năng này thì rất hữu ích....
EscDuc
ĐẠI BÀNG
8 năm
6tag trên WP đã có lâu rồi
Nó muốn tăng số lượng ng dùng ảo, nó phải làm thế. Chứ mục tiêu 2 tỉ còn lâu lắm
veerkun
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tải file apk rồi, cài rồi sao ko thấy phần add account ta
@veerkun đăng ký chương trình beta user thử đi bác
😃
Cái này sắp thay thế Facebook đến nơi rồi đó! Hiện có 500 triệu người dùng cái này hàng ngày. Tương lai sẽ là một mạng chia sẻ ảnh và video lớn nhất hành tinh. Mình thì vẫn thích zalo hơn
ngoài lề: ko dùng đc tính năng đa tài khoản fb trên ios, có ai bị như mình ko ?
@quanghung1611 Bạn có thể dùng ứng dụng Friendly có sẵn trên AppStore. Đa tài khoản Facebook, đa tài khoản Instagram
khanh1810
TÍCH CỰC
8 năm
hay đấy. có 2 cái acc insta mà lúc nào cũng phải out ra out vào, bất tiện ghê 😔
làm ơn làm cái app cho windowphone cho ra trò cái! Pls!
ImageUploadedByTinhte.vn1448804946.820825.jpg của e đây các bác
tiderace
TÍCH CỰC
8 năm
Tải cái beta về dùng không hiểu sao bị vô hiệu hóa tài khoản 😔:(
Hay quá, đang cần tính năng này 😁
dn9116
TÍCH CỰC
8 năm
đã đăng kí và cài xong nhưng vẫn chưa dùng dc, chưa thấy update về, mấy bác nhận bản update có nhanh ko ạ
danhdang2603
ĐẠI BÀNG
8 năm
6tag (instagram) wp có lâu lắm rồi.. dùng thì khá ok. có điều không đăng video được phải mua hic
quangthaicg
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác cũng xài Eset Mobile Security nữa à, giống mình 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019