Intel đang phát triển kính VR Project Alloy, có thể dùng tay trần để tương tác với các vật thể ảo

Duy Luân
16/8/2016 23:23Phản hồi: 17
Intel đang phát triển kính VR Project Alloy, có thể dùng tay trần để tương tác với các vật thể ảo
Intel cho biết họ đang phát triển sản phẩm này dựa trên công nghệ cảm biến chiều sâu - chuyển động RealSense của riêng mình, kết hợp với phần mềm Replay để tạo hình ảnh đồ họa và nhiều kĩ thuật khác của họ. Thiết bị này được Intel gọi là "merged reality" bởi vì nó cho phép người dùng thấy được bàn tay của mình trong môi trường thực tế ảo và dùng tay để tương tác với các đối tượng trong game. Chuyển động của ngón tay sẽ được nhận biết bởi cảm biến RealSense nên gần như bạn sẽ không cần controller riêng (HTC Vive hay Oculus Rift cần thêm tay cầm). CEO Intel Brian Krzanich nói thêm "merged reality" là một cách tự nhiên để tương tác với môi trường ảo và không cần thêm dây nhợ gì, thay vào đó Project Alloy sẽ dùng Wi-Fi. Nguyên mẫu hiện tại chưa chạy tốt, hình ảnh vẫn còn mờ vì độ phân giải thấp, trong tương lai Intel sẽ tiếp tục phát triển và cải tiến nó.

Nguồn: Intel, The Next Web
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hungvq.com
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có khi nào JAV mai mốt vừa xem trực tiếp lại còn dùng tay trần "tương tác với các đối tượng" luôn không ta?
@hungvq.com Hiện tại đã có game thực tế ảo VR nhưng mới chỉ ở mức các E ấy phục vụ mình thôi 😁
iamcuong
TÍCH CỰC
8 năm
Ngày sờ được pokemon, vuốt ve rồi training các kiểu đã gần kề
Rồi Cty pokemon cũng sẽ phát triển trí tuệ nhân tạo cho pokemon để nó tương tác với chủ
😁
aries.1482
TÍCH CỰC
8 năm
Giống Iron man chế tạo áo giáp. Vẩy tay mấy phát là có con hàng khủng.
Đến một ngày 0 xa nào đó thì hình ảnh 1 người trải nghiệm VR bằng cái kính to đùng đeo vô quay quay đầu nhìn như thằng ngáo giống như trên sẽ trở thành thời kỳ đồ đá. Còn giờ thì đó vẫn là đỉnh cao công nghệ
Cái này chạy hđh windowsholographic. Có cấp phép cho các nsx khác tham gia nữa. Bộ đôi MiTel vẫn còn quá mạnh.
Hôm qua mình nhớ có 1 adm nói cái màn HD của con iphone 6s xem nội dung VR nét hơn màn hình 2K của note 7. Phì cười. Không hiểu sao adm gì mà thiếu trình độ vậy
Giống Magic Leap nà. Giờ phát triển thêm công nghệ nhận biết xúc giác nữa là khỏi lấy vợ luôn :3
zz195zz
TÍCH CỰC
8 năm
Hay nhỉ, ko hiểu làm ntn để nó phân biệt đc tay của mình hay tay của ng đứng cạnh. Chắc là khi có 2ng gần nhau nó sẽ bị loạn ko hiểu đc 😆
Ui, ngày đc "làm việc" với mấy em star ko còn xa hehe
thienbrand
TÍCH CỰC
8 năm
Dùng tay làm cái gì? Để quơ quào đồ đạc cho đổ vỡ à? Như cái Samsung GEAR VR là đỉnh nhất. Màn hình cực đẹp, nút bấm cực nhạy, tay thoải mái không cần làm gì hết!

Tôi có đứa em họ xài Samsung Gear VR, màn hình nét hơn cả màn 4K của Sony nhé! Chỉ có vài triệu mà được trãi nghiệm tuyệt đỉnh vậy là quá rẻ rồi. Ngoài ra nó còn nhiều chức năng hữu ích khác. Chỉ có những đứa thích chơi game bậy bạ mới cần dùng tới tay chân, còn mua Samsung Gear vr vì công việc thì người ta cần gì dùng tới tay để chạm cái này cái nọ vì lúc đó tay bận làm công việc rồi.

Hãy là người tiêu dùng thông thái!

Mấy cái project nhảm nhí này để coi có cháy hàng như cái Gear VR không nhé, sắp tới còn hỗ trợ usb C nữa.
Juztapose
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thienbrand wat deh fack
binhnt35
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thienbrand Bạn này nói chí phải, trải nghiệm VR của Samsung vừa rẻ vừa đẹp, vừa đầy đủ hoàn thiện! Note 7 không chỉ là con điện thoại đẳng cấp, khi kết hợp với Gear VR còn đem lại cho bạn trải nghiệm tuyệt cú mèo!

Mua Samsung Note 7 mới đích thực là người có lựa chọn sáng suốt! Những người am hiểu về công nghệ, muốn trải nghiệm thực tế ảo đỉnh cao thì chính xác phải sử dụng Note 7 + Gear VR! Chỉ có đám fan Táo mù quáng mới tự thẩm màn 720s vẫn xem VR ngon thôi! Thật đáng thương!

Đập tay cái.
Anh em cho mình hỏi ở hcm có chỗ nào bán vr box 2 chính hãng ko ạ. Trên mạng toàn thấy hàng fake
Ko biết mốt có cty chuyên bán thiết bị máy tính nào dám bán mấy cái Gear phụ trợ trải nghiệm mấy cái đó ko.

Hay phải nhờ tụi shop tình yêu nhập về trốn chui trốn nhủi giao dịch thì mệt. Haha.
nhìn mấy cái này chỉ tổ đau mắt
hoaithy92
ĐẠI BÀNG
8 năm
có 1 thắc mắt nhỏ là tại sao ko làm dây gắn ở đằng sau mà cứ nhất thiết phải gắng dây vào đằng trước ???

nếu cần thiết gắng dây ở phía trước thì tại sao ko làm 1 sợi cáp ẩn bên trong máy để nối nó ra phía sau để gắng dây.

mình thấy dây ở phía sau lưng đỡ vướn víu và rườm rà hơn (ý kiến cá nhân)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019