Intel giới thiệu các loại GPU dùng trong vi xử lí Core i thế hệ 4 (Haswell)

Duy Luân
2/5/2013 4:13Phản hồi: 82
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duythanhny
ĐẠI BÀNG
11 năm
intel bị bệnh =,= ngta có tiền mua dc i7 thì mua luôn dc cái card amd hay ndivia miẹ nó rồi ! i7 dc GPU ngon cũng như k ! thà để cho mấy con i5 hay i3 thử xem ? cháy hàng luôn 😁
@duythanhny bán CPU bán luôn cái GPU không lời hơn à bạn ?
tan9639
TÍCH CỰC
11 năm
@duythanhny Thế nào chả có mấy con Xeon như ý của bạn. Nó bán để cho những người có nhu cầu như thế thôi. Với lại bây giờ cứ có cái để quảng cáo tốt là bán xoành xoạch, đâu phải ai cũng rành rẽ.
@duythanhny ko hẳn là như zay, nhìu ng mun tiết kiệm pin khi dung laptop nữa mà,
hunterlovex
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duythanhny chính xác ,i7 đắt lòi con mắt
baokecave
ĐẠI BÀNG
11 năm
"Trong nhiều năm qua, dòng chữ "Intel HD Graphics" đã gần như đồng nghĩa với "không chơi tốt được thứ gì cả"" Thích nhất câu này
@baokecave Em vẫn chiến Call of duty MW2, Black ops ngon lành với HD 3000 😁
hơn HD4000 đến 2 hoặc 3 lần vậy là phải nâng cấp con retina khác rồi.
Tan9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
nghe mà đã thấy rắc rối rồi. đi mua máy tính giờ phiền quá nhỉ. Thêm nhiều lựa chọn, thêm đau đầu
Vẫn đang xài i5 Sandy, và chưa có ý định lên đời chip mới trong tương lai gần. 😁
hieucocc
TÍCH CỰC
11 năm
ai còn xài core 2 dual vs celeron thì like nha 😁
radeon1950
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá muộn rồi intel ah :p
Cái giá của sự chậm chễ bước lên mảng di động!
macpro87
TÍCH CỰC
11 năm
Chỉ tuyệt với mấy bác làm văn phòng hay chỉ chít chât giải trí còn với mấy bác nghiền game hay làm đồ hoạ thì cái gpu tích hợp này có nâng nâng thêa nâng nữa cũng bằng thừa ^^
thực tế chứ cái này đưa ra slide nói cũng như kô
Cái gpu này là tích hợp thẳng vào chip ạ
Nếu vậy thì em nghĩ là đáng khen cho intel chứ sao mấy bác cứ chê vậy cái chip nó bé tẹo à
Đâu như cái vga rời
Nâng cấp mấy cũng nhàm, giờ chỉ quan tâm cải tiến của Atom
thi3f2605
TÍCH CỰC
11 năm
Tích hợp all in one.
Hi vọng của Intel là thế nhưng dù sao cũng không thay thế được hoàn toàn sự có mặt của NVIDIA hay AMD sản xuất đơn giản bạn muốn điều gì là tốt nhất thì đừng bao giờ chọn những cái hợp nhất.
Ngon đấy
nếu bỏ card rời thì khối lượng máy giảm đi bao nhiêu hả các bạn?tks😃
nganminhhai
ĐẠI BÀNG
11 năm
quá chi tiết, quá trâu ..... nhưng chắc không có cơ hội trải nghiệm rồi😆 con ivy 7 vẫn chưa dùng vượt mức 30% mà intel thì......
Cứ pen IV với 845gv mà phang :v
"Trong nhiều năm qua, dòng chữ "Intel HD Graphics" đã gần như đồng nghĩa với "không chơi tốt được thứ gì cả""

Có lên Haswell thì cũng mãi mãi vẫn chỉ là cái chip đồ hoạ onboard. Có bác nào mua máy về chơi game rồi trông chờ vào cái GPU onboard ko? Rõ là chiêu marketing không hơn.
Azkan
TÍCH CỰC
11 năm
Chờ sang năm rồi đổi 3570K lên 4770R luôn :X
thieuha01
TÍCH CỰC
11 năm
Trên đây mới chỉ là so sánh với chính giải pháp đồ họa tích hợp của intel ở thế hệ trước. Chưa có so sánh gì với giải pháp đồ họa tích hợp của đối thủ AMD.
Mà với mình thì HD3000 giờ đã là đủ dùng vì chỉ web và văn phòng. Giờ chỉ quan tâm mức tiêu thụ điện để tăng thời lượng dùng pin và giảm trọng lượng máy.
lại một thế hệ mới. mình dùng ivy rồi mà cảm thấy sắp bị lạc hậu. không biết dòng này có cùng dùng main với thế hệ trước không nhỉ????

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019