Intel sẽ ra mắt NUC Skull Canyon dành cho giải trí dùng CPU Coffee Lake vào Quý 2/2018

agp8x
6/9/2017 4:35Phản hồi: 56
Intel sẽ ra mắt NUC Skull Canyon dành cho giải trí dùng CPU Coffee Lake vào Quý 2/2018
Intel hiện đang phát triển 3 phiên bản NUC Skull Canyon sử dụng CPU Coffee Lake-U thế hệ mới. Không giống như những phiên bản NUC khác hướng đến đối tượng văn phòng, Skull Canyon là phiên bản đặc biệt hướng đến mục tiêu giải trí đa phương tiện và thậm chí là có thể chơi được một số game bom tấn ở thiết lập cấu hình vừa phải. Chính vì vậy mà bên cạnh CPU mạnh ngang với các dòng laptop chơi game, nó còn được trang bị bộ xử lý đồ hoạ Iris cao cấp nhất của Intel.

NUC Skull Canyon mới sẽ có 3 phiên bản, sử dụng CPU Core i3, Core i5 và Core i7 dòng U tiết kiệm điện (TDP 28 W) và chipset Intel 300 series. Áp dụng kiến trúc mới, CPU Core i3 sẽ có thiết lập 4 nhân/4 luồng trong khi Core i5 và Core i7 là 4 nhân/8 luồng. NUC mới vẫn sẽ sử dụng card đồ hoạ tích hợp, tuy nhiên là card Iris hiệu năng cao chứ không phải Intel HD thông thường và được trang bị bộ nhớ eDRAM L4 lớn. Tạm thời do Intel vẫn chưa chính thức giới thiệu CPU Coffee Lake, chúng ta cũng chưa thể biết được hiệu năng được cải thiện đến mức nào so với thế hệ trước.

Intel sẽ bắt đầu bán NUC Canyon Lake phiên bản Coffee Lake vào Quý 2/2018 với mức giá chưa được xác định. Để thảm khảo, ở Việt Nam NUC Canyon Lake dùng CPU Core i7-6770HQ (Skylake, TDP 45 W) và GPU tích hợp Intel Iris HD580, không kèm ổ cứng và RAM, có giá khoảng 16 triệu đồng.

Theo Techpowerup
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thích em này mãi mà chưa mua dc 😔. @agp8x có biết chỗ nào bán k ?
vunh94
CAO CẤP
7 năm
@hquangvn thì vga onboard ko có rời
hquangvn
TÍCH CỰC
7 năm
@vunh94 Hehe nói chơi chứ mình hiểu ý mà. À mà vga onboard là thuật ngữ lâu rồi, từ thời điểm chip xử lý đồ họa tích hợp lên mainboard.
Mr.Flex
TÍCH CỰC
7 năm
@agp8x An Phát ko có cửa hàng ở sài gòn hả bác, ở sài gòn thì muốn mua thì mua ở đâu ạ?
vunh94
CAO CẤP
7 năm
@hquangvn 😆 từ đời cố lỹ nào đó thì lâu lắm r bác
qtgalaxy
TÍCH CỰC
7 năm
NUC không hay bằng Mac mini.
vunh94
CAO CẤP
7 năm
@qtgalaxy túm lại mấy con này yếu hơn build PC, vậy nhé 😁
mrtran1201
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vunh94 nhu cầu chỉ cần thế thì PC để làm gì?
vunh94
CAO CẤP
7 năm
@mrtran1201 chứ số tiền đó bỏ ra thấy có phí phạm ko😆))
@qtgalaxy tùy theo người thích window hay mac os
Ghostgabmt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hóng các bạn Tung của làm mấy con NUC giá rẻ 😁
@Ghostgabmt Có làm mà, bạn vào mấy site banggood, gearbest mà xem, chạy atom với celeron rẻ bèo :D
Ghostgabmt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@daovangiangtnvn đang nói Core i bác ơi, chứ Atom hay Celeron thì em đang xài đây :D
@Ghostgabmt Core i thì chẳng rẻ hơn đâu, đắt nhất ở cpu mà :D
butot
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cũng thích mấy em NUC này nhưng cái giá không yêu nổi. Cùng tầm tiền bù thêm chút xíu là mua được con laptop ngang cấu hình, trong khi mua em này không ổ cứng, không ram, không màn hình, không bàn phím chuột 😔
heorung52
TÍCH CỰC
7 năm
@butot Nói chung bóp cái main để nó nhỏ gọn thì phải tốn thôi bạn ơi.
con này dùng pin đệch đâu mà mà dùng chíp u tiết kiệm điện
@iphone368 Vấn đề về tản nhiệt nữa bạn ơi
buonban2u
TÍCH CỰC
7 năm
gia hoang tuong nen co thay ai sai dau
lehongxuan
TÍCH CỰC
7 năm
Thấy bảo bản trước nóng kinh lắm
kochichi96
TÍCH CỰC
7 năm
Em này đời trước tản nhiệt kém nên các tác vụ nặng rất nóng, trước bên hội vgs đã có 1 2 bác thanh lí lại giá rất rẻ trong khi mua rất đắt
pocket
TÍCH CỰC
7 năm
Em đang dùng đến 2 con Nuc Skull này. 1 ở nhà 1 ở văn phòng. Làm Autocad 3D ổn, gọn bàn làm việc. Không thấy nóng. Em không chơi game.
Mr.Flex
TÍCH CỰC
7 năm
@pocket mua ở đâu vậy bác, em ở sài gòn nhé, search gg thì ra An Phát nhưng ko thấy cửa hàng ở sài gòn !
pocket
TÍCH CỰC
7 năm
@Mr.Flex 1 con em ship Mỹ về, 1 con likenew mua lại của 1 bác đang dùng trải nghiệm.
Mr.Flex
TÍCH CỰC
7 năm
@pocket haizz, coi như cũng khó mua ở sài gòn thật !
heorung52
TÍCH CỰC
7 năm
"NUC mới vẫn sẽ sử dụng card đồ hoạ tích hợp, tuy nhiên là card Iris hiệu năng cao chứ không phải Intel HD thông thường và được trang bị bộ nhớ eDRAM L4 lớn." Cái này cho ai mê gọn nhẹ mà có thể chiến cái game như LOL và DOTA 2, CS: GO đủ max setting nhưng không biết có quá nóng?
tuhai944
TÍCH CỰC
7 năm
mấy loại này khiếp nhất là lỗi main 😔 éo thằng nào sửa dc, mà thay thì đắt, lâu năm thì éo có hàng thay :(
minhtuan1601
ĐẠI BÀNG
7 năm
Rất thích và luôn theo dõi đợi dòng Skull Canyon ra bản mới.
Mình đi theo performance nhưng vẫn yêu cầu nhỏ gọn, thấy TDP có 28W so với 48W dòng cũ không biết hiệu năng ra sao.
Review nuc6i7kyk khá tốt ở các diễn đàn công nghệ.
canon2004
TÍCH CỰC
7 năm
vẫn vga onboard thì gaming sao đây!
Giá NUC hơi cao trong khi đó không có màn hình đi kèm như laptop hay PC.
hquangvn
TÍCH CỰC
7 năm
@bomduc PC có kèm màn hình đâu bạn?
@hquangvn ừh giá cao hơn cả PC có màn.
hquangvn
TÍCH CỰC
7 năm
@bomduc Cũng hơi đắt thật. Con này khoảng 10tr là vừa.
@hquangvn uh khoảng 10 triệu là đẹp thế mới cạnh tranh được với PC truyền thống.
hquangvn
TÍCH CỰC
7 năm
45W thôi thím
có quyền ko mua
@hieupy89 Ko mua mà 😆
Quá đẹp
hquangvn
TÍCH CỰC
7 năm
Chung quy cũng do intel nó tham ăn thôi chứ bản thân cpu thôi mà RCP (Recommended Customer Price) đã tới $434 thì làm sao mà bán giá rẻ được.
livfc2010
TÍCH CỰC
7 năm
Tích hợp thêm con GTX 1050 nũa là ổn nhưng chắc không bao giờ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019