Intel thu hẹp việc phát triển Android cho smartphone x86

Duy Luân
6/7/2016 23:8Phản hồi: 49
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khac Cuong
TÍCH CỰC
8 năm
Có 1 sự thật là chip intel không chơi được Pokemon
00986
TÍCH CỰC
8 năm
mấy ông viết bài cho người đọc hay cho động vật vậy? viết sai chính tả tá lả, đọc chả hiểu cái gì cả
Vẫn nuôi hy vọng ngày nào đó có điện thoại chạy chip x86 có thể chạy file exe đồng nhất PC.
Và sự chờ đợi đó đang được phôi phai khi mà niềm tin vào One OS của MS: mảng tablet thì nhờ cú hích Surface có vẻ có khả quan, mảng smartphone thoi thóp + Intel thoái lui
.Gù.
TÍCH CỰC
8 năm
Cpu intel mạnh mà cách bạn. Mình sài tablet dell sài con z3470 gì đó 2 nhân 1.6 ghz hỗ trợ 64bit. Ít nóng, pin thì cũng k có j chê trách, có điều là 1 số game k hỗ trợ thôi, như bài này intel thu hẹp việc phát triển chip cho android chứ ko bỏ. Hi vọng hãng vẫn tiếp tục ra cpu giá rẻ hiệu năng cao cho đi động
TRUNGSYPRO
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thằng intel ảo tưởng sức mạnh x86 of nó giống như nokia. Ko chịu thay đổi công nghệ. Die là phải r. Chứ nó mà lấy arm xào nấu thì có khi vài năm qualcomm chắc còn phải thua
devilman1087
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tui ít khi comment lắm , nhưng thấy mấy bác ý kiến nên tui cũng nói luôn
. theo mình là intel ko phải ko chịu nổi mà ko muốn quan tâm đến thị trường nhỏ. Bạn thử tính xem 1 con chip cỏe i7 thế hệ 6 = bao nhiêu cái đt dùng chip Qualcom
Bạn phải biết rằng game sản xuất theo di động, 1 số game ko hỗ trợ chip intel, bạn nói ngược rồi đó
bạn hơi bị ảo tưởng rồi nhé, Intel có bỏ thị trường chip di dộng cũng ko bao giờ vỡ mặt đâu nhé, chỉ là intel ko muốn thay đổi cấu trúc x86 của mình, nguồn doanh thu trong thị trường chip PC lợi nhuận hơn nhiều so với chip di động nhé, bạn hình như ko biết tập đoàn intel nó lớn như thế nào và có biết bao nhiêu kinh nghiệm so với Qualcom à? mà sẵn đây mình nói cho bạn biết nhé, nếu ko có Intel hoặc AMD thì 1 thằng sẽ làm bá chủ, mà 1 khi đã bá chủ rồi thì thằng nào cuyng4 muốn nâng giá lên cả, ko Intel đi trước thì cũng sẽ là AMD, bạn đừng đổ lỗi cho Intel nha, vì thị trường chip PC chỉ có 2 ông lớn AMD và INTel, ko người này thắng thì người kia thắng thôi.
, bạn này nói mà ko chịu suy nghĩ nữa. bạn có biết vì sao zenfone xài chip Intel ko? vì trước giờ aus là đối tác của intel. nên khi Aus muốn tham gia vào thì trường di động, Intel đã chủ động hỗ trợ Aus bằng cách hỗ trợ giá trne6 mỗi thiết bị điện thoại sử dụng chip intel là từ 50 - 100 USD. Nhằm bình ổn thị trường và tránh bị Qualcom làm mưa làm gió thĩ trường di động. Nói cho bạn biết Intel là ông tổ về chip, nói về chip thì qUALCOM KHÔNG LÀ GÌ SO VỚI iNTEL ĐÂU NHÁ
bạn này nói ra cũng ko biết gì luôn, trong tất cả các Soc tính luon PC và ARM nhé, intel là mát nhất, ít hao pin nhất, chinh vì vậy những chiếc điện thoại dùng chip intel đều ko cần trang bị pin trên 3000mAh nhé, tại vì zenfone quá tự tin vào intel nên chỉ trang bi 2650mAh cho zenfon 5 thui, chứ so với AMD và Qualcom thì mát cực kỳ nhé. bạn thử dòm qua PC và ultrabook xem thì biết
@devilman1087 Mảng PC thì Intel ăn đứt AMD nhưng mảng di động thì chán òm. Trước mình cũng sai lầm tư vấn người quen mua Zenphone, nhưng sau vài lần thay màn, cảm ứng cho zenphone 4.5, asus k100 (mình toàn thay giúp người khác) thì thấy em nó build máy tệ hại, khung nhựa yếu ớt chỉ cần cấn manh cong luôn cả máy, phần cứng ko thống nhất đồng đều, mỗi đợt máy là 1 kiểu khác nhau, kén màn kinh khủng. Chỉ cần vài phút bật máy mà ko có miếng tản nhiệt thì chip nóng sờ vào ko chịu nổi luôn, pin thì hẻo
@duydong_hero vụ phần cứng asus mình xài qua mấy cái và xác định rất tệ tệ hơn xiaomi rất nhiều, nút bấm nguồn lờn ko bấm được, hay loạn cảm ứng. ko hiểu sao đợt zen mới nhiều người khen đẹp và rẻ. nếu mình thì mua xiaomi ngon hơn đồ asus build khá ẩu, tháo bên trong mới thấy ẩu cỡ nào, nhìn bên ngoài vậy thui.
@devilman1087 mới nghe cpu intel mát nhất? đem pc và ultrabook?. bạn thấy cpu arm nào xài quạt chưa?. mấy cái pc quạt to tướng kìa vậy bảo mát sao? còn mấy untrabook toàn chơi tản nhiệt chất lỏng kèm với quạt nhỏ thổi mát chất lỏng. bạn nói sao nghe hài dữ nhỉ?. đâu pc nhà bạn xài cpu intel ko cần quạt cơ ah?.

cpu intel rầt cùi bắp và tiêu thụ điện nhiều nên thất bại mảng di động là vì vậy. intel quen làm cpu có quạt rồi, ko quạt ko phải thế mạnh intel. còn tài trợ là kiểu chuối nhất vì hết tiền thì bị đá thôi.
@devilman1087 Rảnh thật
tintincon
ĐẠI BÀNG
8 năm
may quá, chưa kịp mua Zenphone 😃
Đang xài zen 2 chạy atom z3580 đây.tới giờ vẫn chưa lên được 6.0,trong khi đó mấy dòng zen chạy snap đã lênc hết rồi.chán.
Nge có vẻ k ổn 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019