Intel và Viết Sơn ra mắt máy tính nhỏ gọn ROSA Intel NUC, giá từ 5.620.000 đồng, SSD 120 GB, Win 10

TDNC
7/3/2016 3:48Phản hồi: 133
Intel và Viết Sơn ra mắt máy tính nhỏ gọn ROSA Intel NUC, giá từ 5.620.000 đồng, SSD 120 GB, Win 10
Hôm nay Intel và công ty máy tính Viết Sơn ra mắt bộ sản phẩm máy tính nhỏ gọn NUC quen thuộc dưới cái tên mới là ROSA INTEL NUC. Máy do Viết Sơn sản xuất trên bản quyền phần cứng của Intel và sử dụng hệ điều hành Windows 10 bản quyền từ Microsoft. Đặc điểm của bộ máy tính này là toàn bộ đều sử dụng ổ lưu trữ dạng SSD dung lượng 120 GB, cài sẵn Windows 10 mới nhất và được bảo hành 3 năm 1 đổi 1. Giá tùy theo mức cấu hình, rẻ nhất là 5,6 triệu và cao nhất là 13,15 triệu đồng.

NUC là dòng máy tính nhỏ gọn của Intel, nhỏ như một cái hộp Android Box nhưng có đầy đủ phần cứng và chạy trên hệ điều hành Windows. Máy thích hợp cho các nhu cầu làm việc văn phòng, làm đầu giải trí HD, chơi game nhẹ nhàng với các ưu điểm nhỏ gọn, tiết kiệm không gian và cài đặt dễ dàng. Xem thêm:
Thông tin chi tiết: http://rosacomputer.com/Home/index.php?id_category=16&controller=category

Bảng cấu hình và giá:

rosa intel nuc tinhte.png
133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hquangvn
TÍCH CỰC
8 năm
Sản xuất? Chỉ là gắn ram 4GB, ssd 120GB và cài Windows 10 bản quyền thôi mà.
@caphe17 Lạy thánh, đừng có lợi dụng ngữ nghĩa tiếng Việt má phán. Nếu nói chỉ làm mỗi việc như thế mà kêu là nhà sản xuất, thì cái sg mấy trăm cái ch máy tính nhỏ lẻ chuyên mua linh kiện về lắp ráp rôìu bán cho khách cũng được gắn mác " made in xxx" à?
S123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mrthank Nói thật, với kiểu máy case linh kiện rời lắp từ năm 1995, tôi làm xong trong 30phút, vấn đề là Intel hợp tác với hãng không chỉ vì có những thằng quay tay như vậy đâu, ông ngon làm thử xem Intel có hợp tác không?
hquangvn
TÍCH CỰC
8 năm
@S123 Nói như bác này hài ghê. Kiểu như người nghe nhạc không được chê ca sĩ hát dở vậy 😁
@hquangvn thế bác nghĩ mấy hãng như acer, hp, dell,.. sản xuất máy thế nào :v
*HERO*
TÍCH CỰC
8 năm
Máy nuc của intel , đang xài con i5
texudo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giá hơi cao so với một số hãng, tiếc vẫn là DDR3
@texudo ddr4 có tác dụng gì o_O
texudo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@boy9000 Tham khảo bài viết này nhé, vì mấy con này dùng Card đồ hoạ Onboard hết nên nếu hỗ trợ DDR4, hiệu quả sẽ tốt hơn nhiều.
http://genk.vn/do-choi-so/h110-core-i3-ddr4-card-roi-chac-gi-da-hoi-20160204172025514.chn
hquangvn
TÍCH CỰC
8 năm
@texudo Lý thuyết là vậy thôi chứ không bao nhiêu đâu bạn, dùng thường ngày mà bạn thấy khác biệt mình cũng nể.
Tuy nhiên ai cũng thích đồ mới, công nghệ mới chứ dại gì bỏ tiền năm 2016 mà mua công nghệ 2012 😁
Setsuna91
ĐẠI BÀNG
8 năm
giá trên đã bao gồm Win 10 Bản Quyền...mất thêm gần 500K
May tinh ngay cang nho gon va manh.
Gọi là lắp ráp cũng được
quoc03
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuhiep chính xác. mấy bạn trẻ bên trên chưa hiểu hết được nghĩa của từ sản xuất rồi
nam_luna
TÍCH CỰC
8 năm
@quoc03 Định nghĩa hộ mình cái
quoc03
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nam_luna Google dùm đi thánh
bocap234vn
TÍCH CỰC
8 năm
@cuhiep Cũng có thể sản xuất được cái hộp trong nước.
rockidit
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trước tết đã mua con NUC xài Pentium N3700 sao thấy nó cứ chậm chậm sao á. Phải chi mua core i là ngon rồi
@rockidit Có gánh được Frozen Throne , với Youtube 4k ko bạn?
@rockidit Core i 7 thì vẫn nhanh như core i 3 máy bàn. Haizzz
Police01267
ĐẠI BÀNG
8 năm
Phiên bản 2g ram giá 3tr được ùi ,5tr6 tốn kém quá
vietprowap
TÍCH CỰC
8 năm
@Police01267 SSD 120GB kìa bác. mà coi này không biết dùng văn phòng có ổn ko ? thấy giá ngang ngửa laptop rồi.
@vietprowap VĂN PHÒNG OK.CTY VIETTE ĐANG DÙNG NÀY
Kết quá mà giá còn hơi chát. :eek:
slipknot
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không biết có cách nào cắm được VGA cổng PCI bt vào được không nhỉ? Đang thừa con 7730 bỏ thì phí mà muốn dùng lại phải ráp nguyên dàn máy 😕
@slipknot ráp ấy bác ah, giờ giá linh kiện đang rẻ mà đồ rap đk bh lâu mà khỏe hơn con này, tầm 4m là thoải mái rồi
Hay quá,
em đang tính mua một chiếc gắn vào tivi thay cho HD Box liệu có chuẩn không các bác nhỉ.
2323293
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vule123 Quá chuẩn, có điều bạn phải thêm HDD gắn ngoài để lưu trữ. Cái SSD 120GB kia chỉ để cài hệ điều hành và ứng dụng thôi.
@vule123 Nếu dùng cổng HDMI thì phải test kỹ nha bác. Mình mua 1 con lúc ở cửa hàng nó test máy bằng đầu chuyển đổi HDMI qua VGA, không bị gì hết. Về nhà cắm lên tivi nó chớp tắt liên tục không coi được gì luôn.
@vule123 ráp máy đi bác, mạnh hơn, giờ cũng nhiều case máy tính nhỏ và đẹp nữa
Hơi mắc. Giá ngang mấy con laptop cùng cấu hình, mà còn ko có màn hình 😁
Mac18
TÍCH CỰC
8 năm
bàn phím gì kia, chuột gì kia?
playmarble
TÍCH CỰC
8 năm
Cuối cùng Việt Nam mình sản xuất được máy tính rồi
"Máy do Viết Sơn sản xuất trên bản quyền phần cứng của Intel và sử dụng hệ điều hành Windows 10 bản quyền từ Microsoft."

Vãi cả dùng từ 😆
11tr7 cho con cuối thôi
Str_Dương
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giá cộng thêm cho sự nhỏ gọn hở ta? Với mình thì hơi chát.
nam_luna
TÍCH CỰC
8 năm
giá chat thế 😆 i5 chip U ssd 120 gb mà hơn 13 củ 😃). Giá này build đc 1 con máy câu ổn ổn cho nhu cầu không game nặng rồi 😃).
Giá quá chat
hdo2
TÍCH CỰC
8 năm
@nam_luna Có thể bác thấy chát nhưng người khác thấy không chát. Những người cần di chuyển cái case máy đi nhiều dĩ nhiên người ta không mua cái desktop to đùng dù cho cấu hình có cao hơn, được cái này thì mất cái kia thôi bác ạ.Thứ 2 là giá thành sản xuất chip U/Y cao hơn các loại chip đuôi khác, em nhớ là vậy, nên giá cao cũng là đương nhiên
nam_luna
TÍCH CỰC
8 năm
@oo0ooabcoo0oo nếu nói là dành cho di chuyển nhiều thì mình nghĩ ko đúng. thứ nhất là con này ko có màn hình, ko có bàn phím, chuột... nên bảo dành cho di chuyển nhiều ko đúng tý nào. với 13tr thì mua đc 1 chiếc laptop tầm trung rồi, thậm chí có thể mua đc con macbook cũ rồi
Tầm giá như vậy mình nghĩ mua luôn con Laptop đỡ phải mua màn hình mà gọn đi rất nhiều 😃
p/S ý kiến cá nhân.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019