Interbrand 2014: Apple lại đứng đầu, Google lại đứng nhì

sonlazio
9/10/2014 6:51Phản hồi: 230
Interbrand 2014: Apple lại đứng đầu, Google lại đứng nhì
Ở bảng xếp hạng Interbrand 2013, Apple và Google lần lượt chiếm 2 vị trí dẫn đầu các thương hiệu có giá trị nhất thế giới, trong năm nay thì tình hình đó vẫn không thay đổi, đây vẫn là 2 công ty dẫn đầu và tiếp tục gia tăng khoảng cách với cựu vương nhiều năm liền Cocacola. Năm vừa qua, giá trị thương hiệu Apple tăng 21% lên 118 tỷ đô la Mỹ còn Google 15% thành 107 tỷ. Trong khi đó, Cocacola chỉ tăng 3% để trở thành 81 tỷ đô la Mỹ. Với mức tăng trưởng này thì đây là lần đầu tiên một công ty có giá trị thương hiệu vượt quá 100 tỷ đô la theo cách tính của Interbrand. Trong top 10 thương hiệu có giá trị nhất thì chúng ta còn có thêm 4 công ty công nghệ khác là IBM, Microsoft, GE và Samsung (toàn tập đoàn, không chỉ Samsung Electronics).

Screen Shot 2014-10-09 at 14.00.34.png Screen Shot 2014-10-09 at 13.59.33.png
Tham khảo: Interbrand
230 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RyanD
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nokia của mình lại bét à :eek:
kant1522
ĐẠI BÀNG
10 năm
@RyanD có trong bảng là hên rồi đó bán.
@RyanD xếp thứ 98 bác ạ :v cho vào để biết nó đứng đâu thôi 😁
Meteor Cry
ĐẠI BÀNG
10 năm
@RyanD nokia xuống dốc quá hic hic😔
@RyanD Có tên trong bảng xếp hạng là ngon rồi.... Tìm mãi BB mà không thấy đâu
andrein2710
ĐẠI BÀNG
10 năm
@RyanD còn xuất hiện trong bảng là may rồi đó bạn!
samsung suốt ngày đá đểu apple , số lượng ra thì ào ạt , sao thứ 7 thế nhỉ :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

thật sự cũng thích samsung , nhưng ra sản phẩm nhiều quá , loạn quá , bừa quá , nên khó mà chọn cmn lựa nên Hoy đến với Apple nha 😁
mickylovely
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrbo89 Samsung vẫn là hãng điện thoại lớn nhất thế giới, tính từ năm 2011 đến giờ, sản lượng Smartphone SS được 1/3 thế giới tiêu thụ hàng năm. SS đem smartphone đến với người dùng, ko phải săm soi vào 1 chiếc máy duy nhất rồi hút máu :D
@mrbo89 hoy là gì vậy bạn. hỏi thật đó
samjutom_9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrbo89 Chỉ đc cái nói chuẩn.. Vậy... yêu đi nha...
diepitc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mrbo89 Mình chẳng thích SS. Nhưng cái gì cũng chỉ có thời thôi. Apple cũng có lúc đỉnh cao thì cũng có lúc xuống. Điển hình như ông trùm "Nokia" 😃
toàn của bác Mỹ nhà mình 😁
@sonlolo "nhà mình" ở đâu vậy, đang mớ à 😆)))))))))))
Dự là có thánh vào cơm mần Apple hết thời rồi ... Bla bla.
@tú tầu nhìn cái mặt ccó vẻ dâm 😁
@Apple Haters 2.01 sao lại còn những cái things này trên đời thế?
@hoangphithanh
@tú tầu nếu mà girl thì mình yêu bạn wa nhìn mà like quá hihihi:p
Mỗi cái GE là mình không biết thôi 😁
@risky99 Về ăn cắp chị Kim Chi phải gọi a Tùng Của là sư phụ ấy chứ ^^!
trinhbinh23
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Mr KOP Cơ quan e có mấy máy của GE, ko biết ngoài thiết bị y tế GE còn tham gia lĩnh vực nào nữa ko.
trinhbinh23
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Vanthanv General Electric. Mảng thiết bị y tế ge mạnh lắm 😃
@forever12800 Cùng phường cùng hội cả
Mình cũng hay coi bảng giá trị thương hiệu nhưng là BrandZ chứ ko phải Interbrand. Nó khác nhau khá nhiều vì phương pháp tính toán chắc khác nhau. Ở BrandZ thì Apple đứng thứ 2(-1 bậc) và Goolge đứng đầu(+1). Samsung đứng thứ 29(+1) chứ ko phải là thứ 7. Gửi lên để các bạn tham khảo:

Tải file đầy đủ ở đây:
Code:
http://canhac.tv/files/BrandZ%99_Top_100_Most_Valuable_Global_Brands_2014.pdf
Nhớ ngày nào Nokia là 40 tỉ và Samsung chỉ 8 tỉ 🤔
Chắc bạn ko để ý thôi. Nếu nói GE (General Electric) nổi tiếng nhất thế giới về thiết bị điện và chế tạo động cơ máy bay chắc ko sai 😃 Được sáng lập bởi nhà bác học lừng danh nhất Thomas Edison. GE là một trong những tập đoàn khổng lồ nhất thế giới từ khi nó ra đời tới giờ.
Ở Việt Nam thì ta cũng không khó bắt gặp các bóng đèn của GE, đồ điện gia dụng như máy rửa bát. Đặc biệt hơn là phần lớn máy bay của Vietnam Airlines là dùng động cơ GE.
8/12 cái đứng đầu thôi bạn ạ 😃
trungkn
TÍCH CỰC
10 năm
@exciterc
lilama1910
ĐẠI BÀNG
10 năm
Uy tín là sức mạnh của Apple
vinhbao1989
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cơn sốt Iphone chưa hạ nhiệt thì Apple vẫn đứng đầu thôi :rolleyes:
in Apple ,we trust 😁
Mình ko thích Coca Cola, một doanh nghiệp trốn thuế nhiều năm liền tại VN, điều đó cũng có thể với các nước trên TG. 😕
@SoGetSu Bác ngây thơ quá làm gì có công ty nào mà ko trốn thuế
@longt61 100% FDI là có lách thuế. Tại lũ bụng bự ăn tiền dưới gầm bàn rồi với lại luật pháp mình không chặt mà muốn chặt thì cũng không được với tụi giãy chết đâu.

Ngay đến Mẽo mà còn than trời vụ tụi đa quốc nó né thuế, không có làm gì được tụi nó đâu.
khoivtvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@SoGetSu Nói trốn thuế thì cũng ko phải bác ạ . Nó lách thuế , và cũng do quản lý VN lỏng lẻo . Chứ như bên Mỹ , đó , nó lách kiểu gì ? ... Kinh doanh nó thế , phải tối ưu hoá lợi nhuận , doanh nghiệp nào chả vậy .
@manhcuongc88 Ok, con ngoan. 😁
Apple LẠI đứng đầu.

Bình thường thôi.
Người ta toàn tăng ... ông Nokia trừ nhiều thế kia ... @@!
Mr.85
ĐẠI BÀNG
10 năm
@maithang215 Còn trong TOP là may rồi bác ợ
Chê Iphone 6 như vậy mà Apple vẫn tăng lẹ vậy
Khổ thân Sony
Apple ngon rồi ;)
Apple khổ nhỉ? Cái gì cũng bị xếp lên đầu bảng.
Cái anh bị dìm thì lại đứng đầu, cái anh chuyên đi dìm người khác thì đứng tận thứ 7. Đau nhỉ?
😁
thachd
ĐẠI BÀNG
10 năm
thương hiệu của mình xếp thứ 13 sau Intel, buôn thật 😔
sức mạnh của USA thật là lớn ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095