Interbrand 2015: Apple tiếp tục đứng đầu, Google đứng nhì, Volkswagen bị tụt 4 bậc

ART+
5/10/2015 4:21Phản hồi: 255
Interbrand 2015: Apple tiếp tục đứng đầu, Google đứng nhì, Volkswagen bị tụt 4 bậc
Bảng xếp hạng các thương hiệu có giá trị nhất trên toàn cầu từ Interbrand 2015 cho thấy Apple lại tiếp tục vị trí đứng đầu, và cái tên theo ngay sau đó vẫn là Google. Theo đó, giá trị thương hiệu của Apple trong năm nay đã tăng đến 43% lên hơn 170 tỷ USD, Google cũng chứng kiến sự tăng trưởng 12% lên hơn 120 tỷ USD. Đề cập đến mức độ tăng trưởng, giá trị thương hiệu Facebook đã tăng đến 54% và trở thành thương hiệu có giá trị tăng nhiều nhất, đạt hơn 22 tỷ USD. Microsoft với nhiều thay đổi tích cực đã giúp cho giá trị thương hiệu của họ tăng 11% đạt hơn 67 tỷ USD, chiếm vị trí thứ 4 của IBM vào năm ngoái.

Volkswagen với rất nhiều rắc rối trong thời gian qua, không có gì quá khó hiểu, khi giá trị thương hiệu của họ đã bị tụt 4 bậc từ 31 xuống còn 35, giảm 9% còn hơn 12 tỷ USD. Nhìn chung, top 10 thương hiệu của Interbrand 2015 vẫn đa số là các tập đoàn công nghệ, điển hình là vẫn những cái tên quen thuộc như Apple, Google, IBM, Microsoft, Samsung, GE và Amazon.

Thứ bậc và giá trị thương hiệu theo cách tính của Interbrand sẽ xét đến những yếu tố như doanh thu thu được từ sản phẩm mang thương hiệu tương ứng, vai trò của thương hiệu trong việc ảnh hưởng đến quyết định mua hàng và lòng trung thành của khách hàng.

Screen Shot 2015-10-05 at 11.23.02 AM.png

255 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
Táo ta lại đầu bảng nữa hả, thiệt ngại quá đi.
@Cupertino Kiêu ngạo chứ không phải kêu ngạo nhé. Trước khi nói người khác thì tự bản thân mình cũng nên học lại tiếng Việt trước đi nhé. Mà ngay đến chữ Việt cũng không viết hoa thì cũng hiểu trình cỡ nào rời nhỉ? Thôi thì bài học tiếng Việt đến đây là kết thúc, ngày mai học tiếp nhé!
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
@Timkelvin Tui thích táo tây táo ta, tui thích táo tây táo ta.

Tui đẹp tui có quyền chứ bộ. Hahaa.
@darkhackervn Có vùng ng ta dùng từ cao ngạo nữa đấy bạn 😆...ủa bài học kết thúc lâu rồi mà bạn còn đòi kết thúc gì nữa =))...
@Stuart Đẹp nhưng hơi khùng :v
Hàng apple xài ngon mà, em cũng thích xài apple, ăn táo nhưng nho và chuối vẫn là 2 trái cây ưa thích
Gì đâu lạ.

heee
Quá dữ luôn Apple
@MoHinhTinh.com Hay
vannhatka
TÍCH CỰC
9 năm
Lại apple, tưởng facebook top 1 chứ
dknyxdie41
TÍCH CỰC
9 năm
các thánh bảo ngày tàn của apple đã đến đâu rồi
@hypous Giờ lại còn chơi lầy giả ifan cmt kiểu đáng ghét ak😕
@quocvu089 uk thì mình vẫn nói là có thời gian mà, chỉ ức chế cái bọn cuồng ngôn bảo Apple không đi xuống thôi,. Không thể nói trước được điều gì cả
Toàn thương hiệu nổi tiếng
Có một số cái như vị trí số 8 ko biết là gì luôn @@
namdtvt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@WhiteGhost GE là General Electric bạn à. Nó không liên quan gì đến General Motors.
Y tế - Healthcare, năng lượng sạch - Energy, GE Money, GE Industry...
http://www.ge.com/
kenit2212
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quanghung1611 GE - General Electric
@vnstockguru
tvhieu
TÍCH CỰC
9 năm
@markbao Không hẳn là nghành điện đâu. Nó liên quan đến Y tế, năng lượng, xây dựng, chế tạo máy bay....
HeNguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mỹ là nước có nhiều Thương hiệu đắt giá nhất. Bá đạo
minsun03
TÍCH CỰC
9 năm
có honda mà ko yamaha . vậy cứ chê honda
@minsun03 yamaha có xe hơi đâu bạn. chứ so xe máy, moto sao honda hơn đc
Ttdmt
TÍCH CỰC
9 năm
@minsun03 Honda ở nước ngoài kìa còn Honda VN là cùi bắp, Lúc nào cũng tôi yêu VN, giá niêm yết 31,5t bán 40t, ghi hoá đơn 31,5t, yêu cái ông nội nó đồ khốn
minsun03
TÍCH CỰC
9 năm
@hanguyen129 cũng 9/10 với nhau thôi ,giải gp thì honda vs yamaha thay nhau bá chủ
@minsun03 HONDA là nhà sản xuất động cơ đốt trong lớn nhất thế giới, bao gồm trên xe máy, xe hơi, máy phát điện, máy cắt cỏ,...và sản xuất máy bay nữa.
tngocquangtb
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sony của em đứng thứ bao nhiêu thế :oops:
Isewa Kenzo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tngocquangtb Sony đứng 69 nha bạn =)) jk
tngocquangtb
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Isewa Kenzo Thật hay đùa vậy bác.Ôi thần tượng của iem 😔
@tngocquangtb 58
@tngocquangtb "Hãng máy ảnh Canon xếp hạng 40, Philips hạng 47, Siemens (53), Sony (58), Panasonic (65), Adobe (68). Lenovo là thương hiệu Trung Quốc duy nhất lọt vào bảng xếp hạng với vị trí 100, dù đang là nhà sản xuất máy tính lớn nhất thế giới.

Qua nhiều thăng trầm, Nokia - hãng điện thoại từng dẫn đầu trong ngành hàng di động - hiện không có tên trong danh sách này." (quote)
@king_of_mar1311 Canon nó kinh doanh nhiều lĩnh vực ko phải chỉ có máy ảnh.
Huawei của VN hả bác?
VanThang90
TÍCH CỰC
9 năm
Tiền nhiều quá hoa cả mắt
ra là sát thủ đứng thứ 7 😁 :D
cũng tốt :D :D
secretlonely
ĐẠI BÀNG
9 năm
Càng đứng đầu chứng tỏ lợi nhuận càng cao => giá trị người dùng bỏ ra chênh lệch càng cao với giá trị thật sp => ( tự hiểu ) - Một antifan của táo khuyết chia sẻ 😁
SuCrop
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chavalier Phát biểu 1 câu không thể ngứa lông hơn. Đồ chợ là vải lởm loại bét fake đến 20 lần dùng vài ngày là rách. Chắc thanh niên chưa mặc đồ hiệu bao giờ phát biểu
hymie
TÍCH CỰC
9 năm
@chavalier Mấy cái khác ko nói nhưng cái khoản trải nghiệm thì HTC, SS, Sony, LG.. blah blah thì khoản trải nghiệm thua xa room MIUI nhé, nói luôn là thua rất xa xa xa xa 😆
@thik vọc so sánh có gì đó sai sai rồi nhé bác, vs cả, cái lí do mà bác đem ra đề cập tới nó từ đâu mà ra ? trên trời rơi xuống chắc ?
Toanhc33c01
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chavalier cùng một cái quần , cùng một chất lượng tại sao bọn nó bán bên ngoài vỉa hè rẻ thế mà khi vào siêu thì đắt gấp mấy lần, nhiều tiền chưa chắc đã mua được hàng tốt hơn
nissangtr
ĐẠI BÀNG
9 năm
Và cũng là đầu sỏ móc túi người tiêu dùng.
@nissangtr Chắc là bạn đang nói về Apple đấy hả? Chứ còn mình thấy như Cocacola thì có móc cái gì đâu (có chăng chỉ trốn thuế 😆. So với các hãng nước giải khát khác, mình thấy giá cũng ko cao, sản phẩm lại đa dạng, giá còn rẻ hơn ý, nước lọc Dasani chẳng hạn.
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
Có cả bia Bud nữa kìa, nó được ưa chuộng vậy sao trời. Về Việt Nam thấy mấy em pr chân dài đi mồi chài ầm ầm mà có mấy ai uống đâu ngoài Ken với Tiger.
@Stuart Vì ko uống nên mới phải chạy ctrinh nhiều đó bạn. Thị trường cả thôi. Cái mình ko ngờ là Pamper vs Gillette là 2 nhãn của P&G lại có vị trí cao như vậy trong khi Unilever theo mình thấy thì hình như ko có nhãn nào trong top 40. Kể cả việc Adidas xếp sau Nike với khoảng cách khá xa tới mức ko có trong top 40 cũng hơi lạ. Có lẽ tại tiêu chí đánh giá ko có lợi cho các sản phẩm đó.
venderhak
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Stuart Budweiser nổi tiếng cực kỳ ở Mỹ và các nơi khác. Nhưng không biết là Việt Nam tiêu thụ 3 tỷ lít bia mỗi năm.
@Stuart 50k/ lon thì phải, đắt quá ai dám uống. Dân mình uống bia như uống nước ý
@Stuart Việt nam chỉ là tôm tép trên thị trường thế giới. Làm sao ảnh hưởng nhiều đc bạn. Nếu ảnh hưởng đc thì vn đã ko như giờ
samsung chưa sụp, táo sao sụp nổi. 😁
P/S: ko có bkav, buồn.
longt61
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyensang12 không có BKAV, thật không thể tin nổi
kienhai93
ĐẠI BÀNG
9 năm
@longt61 BKAV hơn táo đo . ở vị tri sô " 0 " trong bảng xếp hạng 😁
@nguyensang12 bkav chắc có chứ.trong bxh cua việt nam đó. Top đấy
@edition-GP Mình chỉ bik bkav có siêu phẩm hàng đầu thế giới, đẹp nhất nhì thế giới. Thương hiệu thì ko dc nhất nhì thế giới. Đúng là không thể tin dc.
P/S: sản phẩm làm nên thương hiệu.
huynhtoan92
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quá dữ 😃
KunaiNTC
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tăng trưởng trên 40%.

Em ấy thật bá đạo 😁

Xu hướng

Bài mới