Internet Archive chia sẻ miễn phí 2.500 game thời MS-DOS, mời anh em sống lại tuổi thơ dữ dội

P.W
16/10/2019 5:3Phản hồi: 145
145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

QUOC SSVV
ĐẠI BÀNG
5 năm
anh e có nhớ trò 3 anh em đi vòng ko. có 1 thằng mập 1 đứa con gái và 1 thăng cao to ấy
@QUOC SSVV Final Fights nhé
Đã quá
BB_Minh
TÍCH CỰC
5 năm
Tuổi thơ dữ dội
RIM
CAO CẤP
5 năm
Thích trò Aladdin và Vua sư tử haha
thien.lafc
TÍCH CỰC
5 năm
thời đó mình có để chơi là mừng rồi, tks ad, trở về tuổi thơ
longlife1601
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hồi đó cứ mỗi lần vào phòng tin học của trường mà mở được cái game là mừng hú đít, chép game mà phân ra cả chục cái đĩa mềm mới chép được 😁
bxv5238
ĐẠI BÀNG
5 năm
Để down về xem ntn
Ôi Prince of Persia, lần đầu chơi là 1993 hay 1994 gì đó. Lúc đó còn chưa có mấy đĩa mềm 3 1/2”, vẫn toàn lại 5 1/4” to vật.
Nhanh thật, quay đi quay lại hơn 1/4 thế kỷ rồi
cabk
TÍCH CỰC
5 năm
upload_2019-10-16_16-38-19.png biết mỗi trò này
Nhớ lion king, nó chạy đụng con nhím là mất mạng
Tuanluong_hp
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác nào còn nhớ thì cho mình hỏi nhờ 1 tí. Mình cần tìm cái game mà hồi bé bọn mình hay gọi là "nấm sọ dừa". Đại loại là có 1 nhân vật như cái sọ dừa, húc vỡ gạch, tìm đường về cửa. Có rất nhiều cửa khó, đại khái như kiểu games trí tuệ ấy. Tìm hoài bao nhiêu năm ko biết tên. Bác nào biết xin chỉ dùm em xin hậu tạ 20k thẻ mobile ạ :d:d
rotori
TÍCH CỰC
5 năm
@Tuanluong_hp Phải cái này thì là Moai kun nha bác
Screenshot_20191016-195415_NostalgiaNES Lite.jpg
Tuanluong_hp
ĐẠI BÀNG
5 năm
@rotori Đúng đúng bác ơi. đa tạ bác. Bác ib em sdt em xin hậu tạ bác 20k
rotori
TÍCH CỰC
5 năm
@Tuanluong_hp Thanks bác, ae giúp nhau, không cần tính toán, cần file rom ko, mình gởi luôn cho
Tuanluong_hp
ĐẠI BÀNG
5 năm
@rotori Cam on bác nhieu, em vua tai ve đang choi say mê. Cam on bác nhé
Ngon quá
Rồi game gì đấu tay đôi, p vs pc hoặc p vs p. Mấy nhân vật như trong phim tquoc.
Điều phím đấm đá chỏ, mỗi char có 1 tuyệt kỹ, lâu lâu là dùng được tuyet kỹ đó.
Chả nhớ tên là gì
1 bầu trời tuổi thơ
Chơi sao đây mấy thím? Tải 1 cục có được không
em đang tìm 1 game dạng như sắp đặt máy móc, băng chuyền, mặt phẳng nghiêng, bóng bay hay dây cáp nữa để nhằm mục đích di chuyển 1 quả bóng từ trái sang phải màn hình, hoặc là từ dưới lên trên (nôm na là di chuyển quả bóng đến vị trí yêu cầu) Hic ngày đó nhỏ quá nên không nhớ đc tên game là gì. Khoảng năm 2004,.

Bác nào nhớ đc chỉ em với. Em đội ơn ạ 😁
boc2010
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tuanhungkchhd Mình cũng đang tìm Game này mà không nhớ tên. Nó có nhiều Level như kiểu Tư duy, IQ phù hợp cho trẻ em chơi.
VD: Cho con Khỉ, quả chuối, mìn, pháo, kéo, ... làm sao để nổ được bóng bay...
@boc2010 ui đúng đúng đấy ạ, kéo pháo blabla mà giờ em cũng lội cái page kia mà mãi ko thấy
HuyAndroidX
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tuanhungkchhd Chắc là The Incredible machine
@eleven8x Thật sự là em đội ơn bác vô cùng luôn ạ. Bác gửi em số điện thoại để em cảm ơn bác nhé 😁
HuyAndroidX
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tuanhungkchhd Có chi đâu bạn, hồi xưa mình cũng từng chơi trò này nên hiểu ý bạn mô tả rồi mò mẫm trên google mới ra tên trò chơi thôi.
boc2010
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có cả LION KING, hồi đó được chơi trên máy X486 😁
culong43
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ký ức! Thời buổi thiếu thốn 90 mấy đại gia lắm mới cầm máy tính làm việc nói chi chuyện chơi game. Sau này đất nước mở cửa từ từ mới có máy bàn chơi game offline

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019