iOS 10.0.2 chính thức phát hành (Luca Tedesco đã JB thành công trên iPhone 7 7.0.1 của anh ấy)

anti-apple
13/9/2016 14:19Phản hồi: 71
iOS 10.0.2 chính thức phát hành (Luca Tedesco đã JB thành công trên iPhone 7 7.0.1 của anh ấy)
Sau khi một vài trang web công nghệ tiết lộ việc Jailbreak Cydia thành công trên iOS 10 -> 10.0.1 , hình ảnh rò rĩ cho thấy chiếc iPhone thế hệ mới nhất của Apple cũng đã bị Jailbreak có Cydia thành công . Thì lập tức sau đó , Apple đã phát hành bản 10.0.2 cho mọi thiết bị , họ chỉ nói sơ sơ là bản cập nhật là bảo mật hệ thống hơn , vá lỗi âm thanh trên tai nghe không hoạt động trên EarPod , iCloud Photo Library không hoạt động được trên một số thiết bị sau khi lên iOS 10 , v..v....

Các bạn nào đang ở iOS 10 hoặc 10.0.1 có thể cập nhật bản mới một cách nhanh chóng và dễ dàng bằng cách vào Cài đặt -> Cài đặt chung -> Cập nhật phần mềm , chọn mục Tải về và Cài đặt , sau khi nó tải về thì để vài giây nó sẽ tự động cập nhật hoặc nhấn thẳng nút Cài đặt luôn sau khi nó tải về xong .

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Rất nhanh chóng và rất nhanh , quá nhanh quá nguy hiểm . 10.0.1 đã ra chưa lâu , 1 hacker có tên Lucas Tedesco người Italy , đã chụp một bức ảnh Cydia trên iPhone 7 của mình . Lucas Tedesco 1 cái tên gần đây được nhắc tới khá nhiều vì từ iOS 9.0.1 -> 9.3.3 , anh chàng này nhiều lần đưa ảnh Jailbreak Cydia từ các phiên bản 9 , kèm theo video luôn nhưng tool thì anh ấy chưa bao giờ nhắc tới việc này , Lucas Tedesco chỉ nói rằng tool anh ấy làm việc rất nhanh và khai thác lỗ hỏng Safari giống JailbreakMe của Comex .

iOS 10.0.1 đã được Jailbreak thành công trên con iPhone 7 của anh ấy .

Cuộc chơi Jailbreak còn dài với Apple , mình sẽ cập nhật mọi thông tin nhanh nhất có thể cho anh em .
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
1:00 AM 14/9 theo múi giờ VN , mình đã lên iOS 10.0.1 cho con 6+ của mình . Ở bản cập nhật lần này . Apple đã phát hành bản iTunes 12.5.1 cho việc cập nhật bản 10.0.1 , nếu bạn không cập nhật iTunes lên bản mới nhất thì sẽ phát sinh lỗi , và khi ấy trong quá trình restore hay update sẽ bị lỗi treo cáp logo iTunes .

Điều cảm nhận đầu tiên cho bản số 10 lần này :

- Giao diện Lock screen ( màn hình khoá ) được Apple làm mới lại , font chữ to , ro hơn , chỗ hiện giờ to hơn , dễ thấy hơn . Và 1 điều mình thấy khó chịu là " Press home to unlock " , tức là bạn phải nhấn nút home để mở khóa , nó thay thế cho chữ " Slide to unlock " thời gian trước đây . Nhưng bạn có thể mở khóa máy như những phiên bản trước đây bằng cách như sau , Settings -> General -> Acessibility -> Home Button , mục Rest Finger to Open , bạn ON lên là xong , và bạn sẽ trở lại cách mở máy bình thường như trước đây .

- Thẻ thông báo (Notifications) Apple cho về dạng bo tròn 4 gốc , theo xu hướng mới , trông khá lạ lẫm nhưng nhìn chung không đẹp cũng không xấu .

- Màn hình chính (Home screen ) icon News , Home Kit được thay đổi và được nhúng thẳng luôn vào những apps cơ bản luôn .

Quảng cáo

- Mở tắt nhanh tinh chỉnh ( Control Center ) Apple màu mè thêm cho sống động , màu đỏ , xanh , tím báo mở nhanh các tweaks như Wifi , khoá xoay nhanh , Bluetooth v.v.... , nó giống như Polus tweak của Cydia . Trông lạ mắt , với mình thì màu mè thôi , vì gu mình chỉ thích đơn giản .

Mình sẽ liên tục cập nhật thêm những cái mới khác ở bản số 10 này .........

Chúc mọi người vui vẻ .
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giờ đó đi ngủ sớm cho lành.. Kẻo thức lẠi leo cây
@lucifervnn Múi giờ cụ thể rồi cụ ơi . Có thể ra sớm hơn 30 phút tới 1 tiếng cũng không chừng . Apple năm nào mà kok như thế cụ 😁
vatlitre
TÍCH CỰC
8 năm
Bạn ơi bạn ko cần lập top ko cần đợi thì nó cũng sẽ tự về thôi. Ko cần phải ao ước. Một lên ko đường xuống
@vatlitre Đã muốn lên rồi nghĩ đường lùi nữa chi dzậy bác 😁 . Minh lập top cho anh em nào lên 10 cùng cảm nhận mà bác , khó tính dzậy ;)
Dù j cũng k ngủ sớm , đợi test cho vui 😃
Hóng cùng cho zui
mình xài 9.3.3 đã jailbreak có up lên 10 ở dthoai đc k hay phải xài itunes nhỉ
Anh em có ai hóng cùng cho vui ko 😆
đêm nay phải cho em nó lên 10 😃)
andychan
ĐẠI BÀNG
8 năm
23'03 , waiting .....
@andychan 23h30 đang hóng
andychan
ĐẠI BÀNG