Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iOS 10 cảnh báo người dùng khi cổng Lightning có chất lỏng, hé lộ iPhone 7 chống nước?

sonlazio
21/7/2016 2:17Phản hồi: 206
iOS 10 cảnh báo người dùng khi cổng Lightning có chất lỏng, hé lộ iPhone 7 chống nước?
Trên bản iOS 10 beta mới nhất thì Apple có đưa ra một tính năng mới, mà theo đó nó sẽ cảnh báo khi phát hiện có chất lỏng trong cổng Lightning, có thể là cáp bị ẩm ướt hoặc cổng sạc. Điều này càng làm vững chắc hơn thông tin về việc iPhone 7 và iPhone 7 Plus sắp tới sẽ có khả năng chống nước.

Tính năng cảnh báo chỉ hoạt động trên iPhone 6s, iPhone 6s Plus và iPhone SE, những chiếc điện thoại mới được trang bị rất nhiều gioăng cao su đề phòng rơi nước

Tham khảo: EverythingApplePro
206 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thực ra Iphone 6 cũng đã chống nước tầm chục phút rồi, đủ time để cứu một con điện thoại rơi vào chậu. Nói nôm na cái chuẩn Ip68 nó cũng chỉ có tác dụng tương tự vậy mà mấy đứa cuồng vẫn cứ vin vào đó khoe mẽ như thể hiện cái ngờ u của mình. Các điện thoại ko chống nước mà thích chống nước chơi thì đi phun nano đảm bảo ngâm thoải mái, nhưng lưu ý là cái nano có hại cho sk nhé.
@buihai ko cần đọc hết, chỉ cần nhì đoạn VĂN và cáu từ là biết bọn Sít Đơ. nên ko đọc. đau mắt. hại não.
@buihai tôi chỉ cần chống nước nếu rơi vào chậu hoặc bể 2p thôi. vì như vậy là quá đủ thời gian để cứu rồi. con tôi ko cần 15 , 20p để đi lặn biển làm gì.
cái thứ 2 là ip nó ko công bố chống nước. nhưng ví dụ có gặp mưa đi ngoài đường, hay là đi tắm bị vòi hoa sen phun vào, hay là đi uống nước uống bia bị nhỡ đổ vào thì nó cũng chả sao. đối với tôi cái đt ko phải là dùng để nghe giữa trời mưa, dùng để đi ra bể bơi lặn xuống chụp ảnh. vớ vẩn còn bị ăn tẩn vị tội chụp ảnh nóng.
@havinhnghia nếu có lỡ rới xuống nước, thì chắc chậm cũng 1 phút là cứu đc, hoặc đi tâm, hoặc uống bia, uống nước nhiẽ đổ vào. như vậy cũng đã quá đủ rồi.
còn s7 chống nước chuẩn luôn, ngoài các trường hợp trên s7 còn có thể nghe đt dưới mưa, chụp ảnh dưới nước.
nếu ko cần nghe đt dưới mưa và chuọ ảnh dưới nước thù ip và s7 cũng đều có thể chống nước tai nan như trên cả thôi.
tuỳ sở thích. nhưng nếu mua đt chỉ vì nớnhn cái khác là nghe đc dưới mưa, và chụp ảnh đc dưới nước thì cũng ko đáng để nâng nó lên 1 tầm cao hơn sản phẩm khác.
còn bạn nói ngâm ip 6s 2 phút mà chết tỏi thì tôi cá với bạn cái gì cubgx đc
Hên quá mình xài bộ đôi iphone 6s
Chống cũng đc mà k chống cũng đc. Điện thoại chẳng ai sử dụng dưới nước hay ngoài trời mưa làm gì. :3
@thanh_nhan ngầu đâu ko thấy nhưng giống thằng điên
gặp mưa ko thèm che mà đứng chịu ướt để khoe đt =))
@tuanck2004 gặp mưa bạn vẫn vô tư nghe đt ko cần che ? mặc kệ người ướt ?
tuanck2004
TÍCH CỰC
8 năm
@socutezen0s có những lúc vậy đó, đang làm ko đi trốn mưa đc đâu 😃
@tuanck2004 công việc của bạn là làm gì vậy ??
Chống nước để con cạnh tranh vs ss nữa chứ
@Timkelvin xin lỗi nhé. ip ko thông báo chống nước, nhưng nó cũng đc 2-5 phút đủ để cứu hoặc dùng tạm lúc gặp khó.
còn đâu cái chuẩn ip 68 gì ý. thì nó là cái chuẩn để ngâm nuớc, nó có tác dung là dùng dưới nước. mà nếu mua đt chỉ vì nó dùng dưới nước đc ý thì ra biển ở nhé. xàm.
@nam_khánh87 Hahahaa
vậy là phải ngồi chờ cho nó khô hoặc lấy giấy nhét vào thấm nước bớt hả? o_O
minhshiny
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tính năng này nghe quen nhỉ, phải mà Apple ra trước thì ai kia chắc bị ném đá copy rồi 😁
TinNghia
TÍCH CỰC
8 năm
@minhshiny Bác cứ khơi gợi niềm đau mà làm chi.
có nước thì mới "cắm" vào chứ :-w
@vietdevelop em quỳ bác 😁
Của em iPhone 6 lên iOS 10 beta 3 lúc tối cũng có cảnh báo này nha anh @sonlazio
AQ.AQ
TÍCH CỰC
8 năm
@TrinhMinhCanh Sướng nha lần này thì iFan đc mở mày mở mặt với SamFAN rồi nhé. Gặp S7/S7e k rụt đầu như rùa nữa nhé.
@AQ.AQ cố gắng bán tốt tháng sau vào. ko tháng 9 lại ngồi vêu món doanh số kém lại bị trừ lương
namhung1987
ĐẠI BÀNG
8 năm
chuẩn bị có bải đăng review: "iphone đã chết trong ly trà đá" 😁
Cuối cùng Ifan cũng đc hưởng thụ cái công nghệ thời "tiền sử" 😁
Giờ mới chống nướco_Oo_O
okido
TÍCH CỰC
8 năm
chống nước tiêu chuẩn cao có cũng được, không có cũng được. Tốt nhất là đảm bảo lỡ may dính nước sẽ không chết như mấy đt đời trước. Chứ bình thường mình không nghĩ tới trường hợp 'đứng dưới mưa nghe đt' <<<< quá hiểm xảy ra
Có mỗi cái đt mà cãi nhau um củ tỏi. Làm như là mấy trăm thằng đàn ông vs 1 con đàn bà ấy
xanyo
TÍCH CỰC
8 năm
tính năng mới vãi! quá tuyệt vời!
yamjc9
ĐẠI BÀNG
8 năm
có bao nhiêu người mua điện thoại về để ngâm nước đâu. chưa kịp ngâm nước phát nào đã bị rơi vỡ màn,tức nhau đập máy, bị móc túi... đối vs cái tôi cá nhân m thì m méo cần chống nước. mà có thì cũng chả bjo có ý định ngâm nước kiểu như đi tắm mang đt vào nhà tắm tự sướng 😁
Hôm trước đi chơi ở Emeralda Resort Ninh Binh. Ra bể bơi chơi. Cầm hộ bác đồng nghiệp cái S7e còn mình xài cái 5 SE.
Ra bên bờ hồ để nạp súng nước cho bọn nó thi bắn nhau. Con hàng tưởng mình cũng chơi. Đẩy 1 phát cả người lẫn điện thoại xuống hồ.

Phải ra nhờ mấy em kỹ thuật của resort sấy khô.

Nhờ là thành viên trên tinh tế nên mình biết S7e chống nước nên kệ.

Kết quả là SE sống khoẻ còn S7e đang ở cửa hàng sửa.
nohara
TÍCH CỰC
8 năm
@vnstockguru thật hay đùa vậy bác, bác xuống r lên luôn hay sao mà n đi viện luôn đc hay vậy
@vnstockguru cái này có vẻ ko đúng đó. ghét nhất sam, nhưng ko đến lỗi đó đâu, may anh sít đờ nghe thay lại bảo là chém đó.
ngophungvp
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vnstockguru sợ là mua hàng thay vỏ 99% thôi..
@ngophungvp Cái thứ chối bỏ sự thật thường là thứ sợ hãi sự thật, mà thường thứ đó thì hay gian dối lắm 😃...
lupinnightvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tinhte hài nhỉ 😁 Bài nào mà về Sam thì im lặng. Bài nào viết về Iphone, Apple phát là war ổm tỏi. Công nhận Apple nó có ma lực gì mà đến anti cũng nhào vô PR sản phẩm ghê thiệt 😕
Mình có suy đoán là lần này Camera của Iphone không phải dạng vừa :rolleyes: lâu nay nó không chống nhưng lần này là nó chống nước nên có khả năng cao là camera được cải thiện để chụp dưới nước tốt :D
Mấy hãng khác chống nước lâu rồi thì ai chả biết, lôi vào làm gì ! Báo thì có thông tin nó post lên vào chửi ổm tỏi, không thích đừng click vào xem :D
Chống nước tốt hay không thì thử đi rồi mới biết, cứ kiểu lôi vào nó chống nước tốt lắm, toàn nghe quảng cáo. Chẳng ai muốn làm điện thoại rơi xuống nước trừ mục đích đi lặn các kiểu dùng điện thoại chụp hình dưới nước. Nên chống nước thường nó sẽ hoạt động tốt nếu rơi xuống nước < 1p. Đi dưới trời mưa không sao. Chứ ngâm dưới nước hả, chiếc chết chiếc không chứ láo ngáo !
@lupinnightvn Bác này nói đúng, đồ điện tử mà 😆) nsx cũng chỉ khuyến cáo là đi dưới mưa hay bị vô tình rơi nước thôi, chuẩn dì cũng v. Sony Samsung thì cũng có con bị con không
@Quân Mã Càng nói càng sai!
TRước tiên phải tìm hiểu lịch sử của chuẩn IP và các cấp độ của nó!
Khi 1 thiết bị bán ra mà ghi thông số đạt chuẩn IPx thì nó phải đảm bảo các tiêu chuẩn đó, ko phải muốn ghi đại thế nào cũng được kiểu hên xui vì có thể bị kiện vì bán sp ko đúng như công bố!
Còn ko chắc thì tốt nhất là im lặng như thằng Apple!
@QLNN Ờ, đạt tiêu chuẩn là cái máy thử nghiệm, còn máy sx đại trà chất lượng k ổn định nhé. Sony hay Samsung đều vậy thôi, bác k tin thì đi hỏi thử mấy bác bán hay xài đi r b
lupinnightvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@QLNN Phải là chuẩn IPxx, chữ số thứ 2 mới biểu thị khả năng chống nước của nó.
Kiện thế nào được bác ? Bằng chứng đâu ? Đâu phải cứ bị vô nước là kiện được, vì tiêu chuẩn ghi rõ ngâm người < 30p độ sâu tối đa 1 ~ 1,5m. Khi kiện nó bảo đưa bằng chứng thì liệu sao ? Nó bảo do ông làm rơi trong thời gian dài ở độ sâu 2m thì sao.
Con Sony nó cũng có chuẩn đàng hoàng, nhưng khi dính nước thì nó không được bảo hành nữa, em đã từng bị do lần đó giặt đồ quên lấy đth ra. Ngâm trong đó tầm 15p em mới giặt thì mới phát hiện. Bị vào nước bảo hành không chấp nhận => RIP. Cũng không dư tiền đi kiện vì chi phí đủ mua mấy con Sony nữa rồi.
Tìm hiểu thì tìm hiểu nhưng có ai thử chưa mà bác nói kiện là kiện như đúng rồi 😁
Không biết có nói ss copy không nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019