iOS 10 cho thấy rằng Apple đang "mở cửa" iOS hơn bao giờ hết

Duy Luân
16/9/2016 22:14Phản hồi: 143
143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đóng nhiều năm ngộp quá khó thở nên từ từ mở ra cho giống android đây mà
Đúng là đang mở cửa. Cái vụ cho lập trình viên can thiệp API xuất file raw chụp ảnh là tiêu biểu
storm487
ĐẠI BÀNG
8 năm
muốn có 1 app quản lý file trên ipad, ko jail nhé các bác
00986
TÍCH CỰC
8 năm
Cho ăn từ từ mới ngon chứ ăn nhiều bội thực như Android hằm bà lằng.
có ai để ý iphone bán cũ ios càng thấp càng có giá ko :3
Hay
Cái mình mong nhất là thay đổi phong cách
Thích mạnh mẽ nam tính.. có
Thích yêu điệu thục nữ ..có
Tjích hot girl xi tin có
Thích ...đực. thì có kiểu đực, thích rock thì có kiểu rock thích cải lương có kiểu cải lương.
Cũng như chỉnh sửa ảnh vậy , cứ fix cứng mấy cái phong cách cho mình xài 😃 ,
Trc chỉ có kiểu bùng nổ của DJ và giờ kiểu ẻo lả khéo léo của Cook
Mình thì khoái bộ iWork của Apple. Không hiểu sao nhìn nó lúc nào cũng đẹp hơn bộ Office của anh Microsoft 😃
hóng jb ios10
cbr150r
TÍCH CỰC
8 năm
đã hạ xuống 9 cho con 6+ trước khi hết signed vì chẳng thấy lý do gì phải lên 10
lỡ đu theo 10 biết đâu mai mốt bị 1 lỗ hổng siêu bự lại phải lên tiếp => cầm chắc giật lắc tung chảo
có vẻ 10 chỉ tối ưu cho 3DT nên 6+ không nên đú
00986
TÍCH CỰC
8 năm
@Barry Nguyen nó nằm chỗ nào thế, iphone 5 có vân tay để tắt ah, lắp nào vào đi nhé, đến lạy
Barry Nguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
@00986 người ta đã hỗ trợ cho iphone đời từ 4 năm trước rồi, nhìn mấy hãng android đi rồi nói. Bớt than vãn đi mà biết hài lòng đi thánh ạ. Hơn nữa apple chỉ support iOS từ 5s trở lên (tất cả đều có vân tay). Đua đòi rồi còn kêu ca cái gì.
@Barry Nguyen iPhone 5 có à? Chỉ hộ cái?
@Barry Nguyen Đầu ông có vấn đề gì không vậy???
Screen Shot 2016-09-27 at 18.16.48.png
alllove_vn
TÍCH CỰC
8 năm
Đã sài bb 10 androi ios thì thấy cái ios ít khi đơ và pin để qua đêm hầu như ko tụt còn bb10(ở đây là q10 và z10) như tụt quần luôn
C.Vợ ham to mua plus giờ về cứ đòi lấy cái 6S của mình =))
NẾU k tính mua 7 và NẾU đã có iPad hoặc Macbook cho nhu cầu giải trí rồi thì iPhone 4.7" là quá chuẩn. Cầm vừa tay, k quá to cũng k quá nhỏ. Mà thực sự đặt gần nhau hoặc trên tay rồi sẽ thấy. Bản 4.7" đẹp hơn bản Plus nhiều, Plus nó thô thiển sao ấy. Còn nếu 7 thì vì cấu hình vẫn có thể chấp nhận đánh đổi cảm giác cầm nắm.
Đôi lời trải nghiệm muốn chia sẻ vs bạn 😃
@Nhất Linh 93 Chính xác như bạn nói, nếu kg care về độ to thì cứ chơi plus, còn tiện dụng dễ cầm nắm và gọn gàng thì cứ chơi 7 thường là ok...nhìn mấy con bự nó cứ thô thô...chờ phiên bản năm sau xem có gọn gàng đc chút nào kg...
dandykts
TÍCH CỰC
8 năm
@Cupertino 😆) s7e nó cũng thế mà nhỏ tí à 😃)))
@dandykts Nói iphone bạn ơi. Bên android thì nhiều cái gọn hơn rồi.
Cũng có rất nhiều cái hay khi lên 10.
Love.Rain
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ko hỗ trợ thẻ nhớ là thiếu sót rất lớn
@baohen1510 Bạn có vẻ khoái chép vào máy nhỉ 😁, từ thời xài iphone ipad mình ít khi chép vào máy lắm, gì cũng online hết trơn, còn chép thì chỉ việc quăng file rồi chờ nó sync, chắc nó cũng kg tốn mấy tiếng như bạn nghĩ đâu 😃...ah mà bạn chép gì tận 100 200GB ghê thế @@...
@Cupertino Chép hình , clip , phim , nhạc ( đặc biệt là nhạc lossless ) . Chứ bạn nghĩ mua bản 128-256GB để chứa gì . Cài 100-200 app , game chắc chỉ khoảng vài chục GB .
Bạn thử chép một file phim 1GB từ itunes vào máy xem nó mất bao lâu nhé . Cũng khoảng gần 50s đấy ~20MB/s . Nhân lên 100-200GB xem ra bao nhiêu phút .
có thể đối với bạn nhu cầu không cần cao , đợi vài tiếng thì cũng chép xong . Nhưng nhiều người có yêu cầu cao hơn . ngồi đợi vài tiếng đúng là cực hình .
Love.Rain
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ash1991 Hỗ trợ thẻ ko chỉ là để mở rộng bộ nhớ đâu b ạ. Việc quản lý và đọc file từ bộ nhớ ngoài là cần thiết để đt tiến gần đến 1 chiếc máy tính hơn
Love.Rain
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Timkelvin Ko phải lúc nào bạn cũng ôm cái máy tính theo ng. Trong khi đt thì luôn luôn. Nên cần quản lý và đọc file trong thẻ hoặc usb sẽ rất tiện.
Với người dùng cơ bản hay đề cao sự tiện lợi thì ios là quá tốt,tinh tế
2 thằng ios với android copy lẫn nhau mà,cãi nhau làm j,android copy cái app store,multitouch , ios copy cái notification,widget
Iphone bây h mới lên ios 10. Blackberry ra OS 10.0.. cách đây 2 năm nên về hưu trước hehe
chả được đâu bản chất HDH cho dù quản lý file chả để làm gì.
Ttdmt
TÍCH CỰC
8 năm
@hieupy89 Ai bảo quản lý files kg được, dùng file manage có gì kg được
ansongjong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ios mà như android thì đừng mong chạy mượt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế