iOS 10 đã bị jailbreak nhưng chưa có cách tự làm

Duy Luân
17/6/2016 22:1Phản hồi: 105
iOS 10 đã bị jailbreak nhưng chưa có cách tự làm

iH8sn0w, một nhà phát triển nổi tiếng trong cộng đồng jailbreak, cho biết anh đã bẻ khóa thành công iOS 10 trên chiếc iPhone 5 của mình. Tuy nhiên, do cách làm còn phức tạp và Apple cũng chỉ mới đưa ra bản developer preview đầu tiên nên anh chưa vội tung ra tool jailbreak cho chúng ta sử dụng. Trong video bên trên, bạn có thể thấy ảnh demo cho chúng ta xem việc chạy Cydia, cài tweak, thậm chí khởi động lại thiết bị mà không cần gắn lại vào máy tính (untethered jailbreak). Đây rõ ràng là tin vui với anh em hay jailbreak máy, chúng ta hãy chờ xem thêm có gì mới từ iH8sn0w không nhé.

Nguồn: YouTube
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thang789
ĐẠI BÀNG
8 năm
đang đợi ở 9.2.1 chờ jailbreak. không ham hố lên ios 10 lắm. 6 plus yếu lag lòi tòi phòi
@thang789 6 plus mà lag à @@
@thang789 Bác nhầm hàng rồi , kể cả 6s thì mới cài xong đều rất giật lag, bác dùng khoảng 1,2 tiếng sau sẽ thấy nhé mượt và đẹp hơn os9... Tất nhiên là beta nên nó vẫn còn nhiều lỗi khó chịu, chờ final 😁
nohara
TÍCH CỰC
8 năm
@thang789 6 plus mà còn yếu hả bác
ga_nhok
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thang789 6+ lag lòi cơ đấy ! Sợ thật
thienthan2t
ĐẠI BÀNG
8 năm
9.2.1 còn chưa jb đc nữa. Dang bùn
loveIT_94
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thienthan2t 9.2 đây còn chưa có 9.2.1 sao đòi có trước dk bạn😆)
NháyLoneLy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ôi nhanh vờ lờ mới ra có mấy ngày, còn chưa chính thức đã jb cmnr 😁
Head
TÍCH CỰC
8 năm
@NháyLoneLy 9.0-9.1-9.2-9.3 cũng ra có mấy ngày là tin jb cũng lên đầy trên net đấy. Thế mà rặn cả năm hơn hay gì đấy mới ra được mỗi cái jb cho 9.1 chờ đến nản lòng rồi. Cứ khi nào tool ra rồi tính. Còn bây giờ cứ hài lòng với quả 8.3 jb của e thôi.
LMVuong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@NháyLoneLy Bản beta nên có lỗi bị jaibreak cũng dễ hiểu thôi.
nobleded
ĐẠI BÀNG
8 năm
@LMVuong Bạn không hiểu vấn đề rồi. Đây là 1 khai thác iBoot. có nghĩa là có thể untethered jailbreak tất cả thiết bị ios 32Bit mà không cần quan tâm đến phiên bản phần mềm.
khai thác này thực hiện trước khi load kernel
duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đã tạm biệt Jb mấy năm nay. Giờ kinh tế khá hơn nên toàn mua app ủng hộ dev !
duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vicenzow800i À vầng. Tuỳ nhu cầu mỗi người.
cáo nhỏ
TÍCH CỰC
8 năm
@tifa95 Vì ngày xưa nhiều người ko có điều kiện mua bằng thẻ? Hoặc vì là sv tiền ko có điều kiện dành mấy chục ngùin mua app vì mỗi ngày đều phải tiết kiệm tiền để ăn còn ko đủ, giờ mới dư dả mà mua ủng hộ?
Chứ giờ có điều kiện thì vẫn phải tiếp tục dùng jailbreak mua app lậu mới vừa lòng bạn sao?
Ngày trước người ta sao ko cần biết, giờ người ta đã có suy nghĩ đúng hướng thì phải ủng hộ chứ ko phải ngồi đó mỉa mai.
Tư tưởng như bạn cả đời không ngóc đầu lên nổi.
vinhan73
TÍCH CỰC
8 năm
@duaIshock Chế này không biết đến game clash of clan là gì nè ... --> có 1 tr usd mà không có jb thì ngồi nhìn mấy game thủ xài app test free - ức nổ đom đóm mắt nha !!
duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vinhan73 Biết chứ. Đã từng chơi thử và xoá sau 30 phút ! ^^
ntson
TÍCH CỰC
8 năm
Mình vẫn ở 8.2 jb, không jb dùng ios rất tù túng.

App thì cái nào cần thì mua, còn không thì thôi.

Jb xong dùng mỗi VirtualHome với FlipControlCenter.
@ntson dùng VirtualHome nhiều có hư vân tay k bác?
Hungsg888
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyen phi dat Ko hư vân tay nhưng nó chạy suốt hao pin kinh khủng .
p/s : gửi những thánh phán nhé , chưa chắc Cydia các bạn đã rành hơn mình nên đừng nhìn vào mà phán cho mình biết nhiều nhé 😃
ntson
TÍCH CỰC
8 năm
@nguyen phi dat Mình dùng mấy năm rồi vẫn bình thường, trộm vía 😆

Mình dùng caia này không phải giữ gìn cái touch id mà ghét cảm giác phải bấm một nút vật lý, so stupid
tifa95
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ntson Vốn cái touch id nó đã luôn hoạt động khi các bác dùng cái reachability rồi , trc con 5s của mình virtual home tròn 1 năm vãn nhạy bt
batman05
ĐẠI BÀNG
8 năm
hi vọng anh share cho công đồng
Quá nhanh quá nguy hiểm
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
1 từ thôi: hóng:rolleyes:
hậu quả của các jailbreakor là dùng free không chịu trả tiền😕....thay vì tiếp tục tung ra...họ sẽ chào bán lại cho Apple thôio_O
Dạo này hơi nhiều thánh chém. Hy vọng vụ này là thật.
@haipvg Ông này thì k chém đâu bạn à.
Ông này đã phát hành 2 tools jailbreak là redsnow và posixspwn đó bạn.
yamjc9
ĐẠI BÀNG
8 năm
có khi nào bjo iphone mà cho jaibreak thì sẽ lại hút đc nhìu người dùng k ta.
Klq nhưng thằng Apple nó chặn 8.3 của e hay sao mà không load được bảng xếp hạng AppStore các bác à
mấy trò này giờ chủ yếu cần cho máy lock thôi. chứ ios cũng khá mở rồi
@nguyenfenice io9 jb đc chưa cụ. và jb được thì máy lock có lợi ích gì cụ biết ko. còn vấn đề là máy lock vẫn cập nhật như bình thường thì có ai mà ko biết.
Hungsg888
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenmanh287 fix lỗi 900 , *101# , danh bạ , FT & iMessages chứ gì , anh xài lock từ thời ip4 chú đừng đánh đố anh , xài từ cai thời sim ghép cho iphone 3g kok biết khi ấy chú xài iphone chưa . Bây giờ có xài mua bản World xài cho nó khỏe , đã qua cái thời cần JB có Cydia unlock bằng phan mềm rồi . Nghĩ chắc cũng khoảng gần 6 năm rồi chưa có 1 tool nào unlock bằng pm nữa cả , dev-team cũng đã xóa sổ luôn rồi . Có bản World xài full chức năng luôn , tháo lắp sim dễ dàng .
@nguyenfenice T-mobile dễ dàng vậy sao bác, đang tính mua 1 em lock mà chưa biết chọn nhà mạng của Nhật hay Mỹ nữa? 😔
@vodka.please Nhà mạng của Jap thì e k0 rành, nhưng bạn e dùng bảo cũng unlock = sim ghép. Nhà mạng của US thì chỉ có T-mobile là dễ nhất, At&T sau này cũng unlock = code, còn Sprint thì xưa nay dùng sim ghép rùi, riêng Verizon thì e nghe nói cũng sim ghép còn bản thân thì chưa dùng thế bao h nên k0 xác nhận dc^^
Riêng vs T-mobile, sau 40days, bác chat vs customer support, sau khi có đủ thông tin về máy như số IMEI (bấm *#06#) hay vài thông tin trên label sau vỏ hộp, họ sẽ unlock trên system của họ trc, rùi sẽ gửi 1 email cho bác, trong đó nói chung là hướng dẫn bác unlock trên máy bác. Việc bác làm là cắm ip vào itunes, backup data rùi restore, nếu thấy "Congratulations, your iPhone has been unlocked" là xong. Có link hd cho bác lun^^
https://support.t-mobile.com/docs/DOC-12073
mong la ra jb cang som cang tot hóng
Hi vọng ở ông này hơn ông Luca !
hvt2.0
TÍCH CỰC
8 năm
ios 9 và nay là 10 cũng đã mở nhiều phần cho bên thứ 3 rồi, ko có JB lâu nay dân tình vẫn sống bình thường 😃 chỉ có máy lock là trông ngóng thôi
Ko biết có dk phát hành ko hay lại bị mua lại rồi hỗ trợ vá lỗi ios10
chickenbg
TÍCH CỰC
8 năm
6 plus từ lúc ngu cu xi nâng lên 9.2 đến giờ lag vs diss app liên tọi.. Lên 9.3.2 thì cũng vậy những đc cái vân tay nhạy hơn
duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
@chickenbg Ko biết tiêu chuẩn mượt của bạn cao thế nào. Chứ 6 thường mình thấy chạy ngon, nuột mà nhỉ ??
@duaIshock mình 5s mà chạy 9.3.1 k có lag k bị văng app đây
dieucancel
ĐẠI BÀNG
8 năm
khakhaaa 😁
khakhaaa :D
nobleded
ĐẠI BÀNG
8 năm
iH8sn0w sẽ không phát hành đâu. lỗi ông khai thác là 1 lỗi iBoot.
lỗi này có thể dùng để giải mã phần cứng của apple. nên ông chỉ để nghiên cứu thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019