Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iOS 10 đã có chính thức, mời các bạn cập nhật

Nam Air
13/9/2016 15:8Phản hồi: 1.799
1.799 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

clay.z
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình vừa lên tối hôm qua xong ! mình cảm thấy so với 9.3.5 thì nhanh và mượt hơn hẳn ! mình dùng 6s +
Robust-vt
ĐẠI BÀNG
7 năm

Có bác nào bị lỗi này không , khi máy bị mất sóng, mình reset lại máy bằng itune . xem ngày giờ vẫn là ngày giờ hiện tại, nhưng khi cắm vào máy tính để copy hình thì thấy ngày tháng bị đưa về ngày 1/1/1970
V_P942
TÍCH CỰC
7 năm
chờ ra 10.1.0 hãy lên
zzpro110
ĐẠI BÀNG
7 năm
10.1 beta 2 cực kì mượt mà trên upad air 2
duccom89
ĐẠI BÀNG
7 năm
air2 16gb có nên up ko bác, sợ dung lượng ko còn là bao

@duccom89 Lên ios 10 sẽ mượt hơn 9 (thực tế trên 6s plus), nhưng ghét nhất là "vuốt mở khoá" đã bị cắt bỏ
zzpro110
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duccom89 cái này tùy vào cách bạn sử dụng nữa, chơi game nhẹ facebook và app nhỏ thì ko sao. mình mua bản 64 nên dư nhiều lắm
Rambom
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ipad air 1 lên 10 sao mọi người có hao pin nóng dữ ko.đang sợ nên chưa dám lên!!!
@Rambom Chạy giật như điên, mất hiệu ứng thu phóng thường xuyên.
Rambom
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Nguyenkhang95
Tệ dữ vậy hả.vậy sao dám lên
@Rambom Tại chưa thấy nhiều người dùng iPad Air 1 lên iOS 10 nên đánh liều lên đại.
boylx
CAO CẤP
7 năm
Apple đã lên 10.1.1 nữa rồi
Rambom
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ipad air 1 lên ios 10.1.1
Máy tương đối mượt ko giật lag gì hết
Pin vẫn bình thường ko hao gì hết
Sử dụng ko bị nóng
Nói chung ok
newceco
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tại sao lại cần vuốt trong khi chỉ cần đặt ngón tay vào là mở.
@newceco "Đặt ngón tay vào là mở" không phải khi nào cũng hoạt động
newceco
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Canhhoabatdiet Bạn thử kể những trường hợp ko hoạt động được xem? Máy tôi chỉ cần màn hình sáng lên thì chạm ngón tay vào là mở rồi.
@newceco Thử ngón tay hơi ướt xem có nhận ko? Bạn làm như lúc nào nó cũng hoạt động cho bạn ngay ấy. Mẹ nhiều lúc tay hơi ẩm một tí đặt vô đã ko nhận muốn đập máy rồi
@newceco Mồ hôi tay, nút home bị bẩn, ... thì các dòng từ 5s---7plus đều hên xui khi nhận vân tay (đặc biệt là tay nhiều mồ hôi), cho nên vẫn thích tính năng vuốt mơt khoá quay trở lại
buidoibg98
ĐẠI BÀNG
7 năm
6 lên 10.1 vào fb và messenger nó đơ fai tầm 6s,pin thấy tụt hơn ở 9. thấy báo bản cập nhật típ 10.1.1 mà chả cả buồn up vì nghe nói cũng chả cải thiện đc gì
Cảm nhận đầu tiên khi lên 10 mình rất thích thú đó là:

- xoá đc các app mặc định của IOS như ibooks,video v.vvv, xoá đc luôn cả cái mail mặc định của apple luôn, quá ngon, trước cứ phải nhét nó vào folder, nhìn ngứa mắt lắm

- Safari giờ đây dùng ko khác gì trên laptop, siêu mượt, lại chia đôi màn hình safari ra để làm việc nữa thì hiệu quả phải bít

- Vào nhanh ứng dụng chúng ta thườnh hay sử dụng bằng cách mở khoá màn hình rùi trượt sang trái, quá tiện.

Chơi game thì có vẻ hơi lag hơn bản 8.3 nhưng nói chung ko quá quan trọng, nói chung lên ios 10 khá ổn,
BoyGau
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ipad mini 2 9.3.3 có nên lên 10.2 không ạ
BoyGau
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ipad mini 2 9.3.3 có nên lên 10.2 không ạ
@firestork đã có bài test rồi iOS 10 chạy chậm hơn trên máy yếu, đừng có mơ mà nó ngang 9
luuhoanghieu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Mình sài 5s thấy 10.3.2 chạy củng được lắm mà bạn
@luuhoanghieu cầm 2 con 5s chạy 9 và 10 mở app thử thì thấy rõ con 9 nhanh hơn, tốt nhất ko lên, lên rồi ko bao giờ hạ xuống dc
BoyGau
ĐẠI BÀNG
7 năm
@firestork Trước mình cũng có tâm lý giữ nguyên iOS, nhưng giờ thôi mình là người sử dụng để nó phục vụ mình chứ k phải mình phục vụ nó nên giờ có gì up hết cho sướng
Vàng Pao
ĐẠI BÀNG
7 năm
mới phát hiện ipse 10.2 thỉnh thoảng dính lỗi đơ nút home cảm ứng. có bác nào bị k?
suytinhst99
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vàng Pao Đúng rồi bạn
Air 2 có bác nào len 10.2 chưa máy thế nào ạ hiệu năng và pin á...
nminhcuong
TÍCH CỰC
7 năm
@royal18 Hóng
leeyuong
TÍCH CỰC
7 năm
@royal18 Hóng
nminhcuong
TÍCH CỰC
7 năm
@leeyuong Pin ngon. Thỉnh thoảng bị cráh game. Điều chưa gặp bao h ở bản 9
leeyuong
TÍCH CỰC
7 năm
@nminhcuong Thế mình an phận với Air 2 8.4 vậy. Hô hô
saobang1102
ĐẠI BÀNG
7 năm
các bác ơi khi e restore iphone đến bước chay táo lần 2 đểu kích hoạt ý thì trên itunes báo lỗi ko xác định lỗi 590624 là bị làm sao ạ.....
saobang1102
ĐẠI BÀNG
7 năm
các bác ơi khi e restore iphone đến bước chay táo lần 2 đểu kích hoạt ý thì trên itunes báo lỗi ko xác định lỗi 590624 là bị làm sao ạ.....
gket9x
TÍCH CỰC
7 năm
10.3.2 ok phết đấy chứ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019