iOS 10 trên iPhone 5S: Cùng Vào Nhận Xét!

bud's
14/6/2016 2:17Phản hồi: 71
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có bác nào thử chỉnh màu màn hình chưa!
Mình thấy thích nhất chức năng này! Giảm đc ám vàng của màn hình! Giờ nhìn phê dã man!
Mà thấy cũng mượt, mình thật bật ngờ. Hơn hẳn bản beta đầu tiên của ios9 [emoji106]
@minhnguyen.hl Giải quyết xong vấn đề màn hình ám vàng.phê vãi bác ak.
@minhnguyen.hl Mình thì muốn nó vàng đây kkk
Mà hình như 5s ko có tính năng cầm điện thoại lên là màn hình sáng phải ko các bác.
@dochanh0603 chuc nang do chi ho tro 6s tro len thoi bn
chienkd
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đang dùng 5s bản 10 beta 1 thấy đôi lúc lướt danh sách hơi giật giật. Một số phần mềm như facebook bị crash, phần mềm battery life bật lên không báo dung lượng pin luôn và nó báo không tương thích với IOS10.
@chienkd Beta mà bác! Chờ bản update tiếp theo thôi. Nhưng cơ bản thấy khá ok. Mình chưa bị crash ứng dụng phát nào cả trừ cài battery life là chưa tương tích thật!
Nhiều ứng dụng không có âm báo, hay notification như tin nhắn, email... Chính vì sự bất tiện này nên phải quay về iOS9, chờ bản cập nhât sau.
@bud's Mình thấy vẫn bình thường mà nhỉ! Chưa thấy lỗi gì lớn ngoài lỗi bỏ âm khóa màn hình nhưng khi khóa vẫn có âm thôi! :3
Rượu Ngô
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chắc táo thống kê thấy tỉ lệ người dùng home ít quá toàn dùng màn hình nên chắc nó chia sẻ bớt dù sao thay home cũng rẻ hơn thay màn 😁
appleKil
TÍCH CỰC
8 năm
bọn COOKL này hết cách làm mới ios hay sao mà lại đưa cái kiểu nhấn nút home để mởi khóa,
mất bao công sức kiện tụng để giữ lại shide to unlock mà giờ vứt toẹt một cái,
chán vải chưởng bọn ios
loveIT_94
ĐẠI BÀNG
8 năm
@appleKil 1 Điều gì đó mới mẻ để có sự khác biệt so với 7,8,9 tập thích nghi đi bạn
Pinny
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nếu lúc mở khoá nó kêu ấn home ae chỉ cần ấn Home màn hình chính trên home ảo là đc
MrBphone
TÍCH CỰC
8 năm
HAY ĐÂY HÓNG BẢN CHÍNH THỨC
loveIT_94
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ymaaha Mới beta 1 đợi chính thức. Ít nhất 2 tháng nữa phải sau khi con 7 trình làng
Cũng đu đeo với ios 10 được 3 ngày, sau đó về lại ios 9.3.2 mà k mất bất kỳ dữ liệu nào. Sau đây là cảm nhận cho a e nhận xét:

1/ Thất vọng nhất là k có SLIDE TO UNLOCK.
2/ Có thêm WIDGET ngoài Lockscreen nhưng quá nghèo nàn và còn bị lỗi: set Favorite thì k gọi đt đc, k có widget soạn nhanh tin nhắn.
3/ Trả lời tin nhắn ngoài màn hình khoá đc 2s màn hình tự tắt phải mở lại.
3/ Banner k phù hợp với iphone, banner trong suốt vẫn là đẳng cấp theo iphone bấy lâu.

Nói chung đây là bản beta còn nhiều lỗi, nói riêng sẽ k upadate lên ios 10. Xin hết
Bản beta 2 có chức năng chạm để unlock như iOS9 (không phải bấm nút home), nhưng k hoạt động trên máy mình. Còn bản Public Beta thì chưa thử. Bạn nào thử rồi cho mình ý kiến với.
HuyChuu
TÍCH CỰC
8 năm
@bud's lên beta2 có tính năng "raise to wake" ko bạn
@longtrai chíp A9 > mới dùng dc bạn à
hi vọng final hổ trợ cho đời thấp thì tuyệt vời
@bud's Public beta vẫn không được. Xác nhận.
Có bác nào gặp tình trạng báo cuộc goi nhỡ nhu zay k. Nếu bỏ túi quần rất dễ bi cấn máy. Ip5s vua lên gap loi như zay
unganhtuan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mượt ngon ...rất tốt ngoại trù mất slide to unlock
trải nghiệm mấy ngày thì thấy như sau:
1. thi thoảng bị treo máy khi nhận cuộc gọi
2. Cài một số app vào cũng gây ra hiện tượng đơ máy, gỡ ra thì lại ngon
M lên cho e 5s. Có ai chỉ m cách về ios9 ko? Vào danh bạ bị đơ và rất hay bị thoát ra. Nản vãi.
mobi668
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình đã lên dc 2 ngày vì pin sút nhanh nên đã up lại về 9.3.5
HuyChuu
TÍCH CỰC
8 năm
pin tụt nhanh hơn tụt quần
Pin 5s sau gần 10 ngày lên iOS 10.
vatlitre
TÍCH CỰC
8 năm
@huuhanhctm1 Tính ra gần như lúc nào bạn cũng gắn mắt vào điện thoại
Rút sạc lúc 6h sáng đến 22h có 6 tiếng nhìn vào điênh thoại
caodang04
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huuhanhctm1 bạn dùng only wifi phải ko?
@caodang04 Ko biết là nó có tính nhầm hay ko chứ mình toàn dùng 3g là chủ yếu
@vatlitre nó tính ảo đấy, mình thử rồi. Có những lúc ko xài nó cũng tính. đặc biệt là thằng facebook
nếu ghi là 6 tiếng, thời gian nhìn vào màn hình tối đa khoảng 4 tiếng
caodang04
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huuhanhctm1 vi mình thấy chỉ khi dùng wifi nhiều thì pin mới đc nv, mà thế éo nào pin có 1550 trụ tốt vãi
lolness
ĐẠI BÀNG
8 năm
5s lên 10.0.1 của mình thấy OK, hơi chậm hơn 9.3.3 1 chút, nhưng có nhiều tính năng hay ho nên ko muốn về 9.3. Pin khoảng 5h30

Bây giờ vừa up 10.0.2 xong, quá mượt, cảm giác phê hơn cả 9, có thể mới boot nên còn nhanh, nhưng ko quan trọng :d

Nếu ae nào quan trọng jb thì ở lại 9, ko quan trọng thì lên, lên thấy ko ổn thì về 9.3.5 lại - chẳng mất gì
caodang04
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lolness bác này nói chí phải, mình thì cứ mới là chiến. hì hì. đời ta muôn vàn đòi nó mà
hic cho mình hỏi có ai restor máy lại máy k nhận sim k,hic 5s mình h trở thành cục gach nghe dau do loi severs gi do hic hic co ai giup minh vs
Giúp Với .có trờ về bản 9.3.2 được ko các bác ơi , mình lờ tay ấn nhầm vào cái giờ chán luốn , máy nhanh hết bin lắm các bác à , bác nào có thể trờ về hay biết chỗ nào trờ về được chỉ giúp mình cái , thank all .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019