iOS 11.4: Cách dùng Message in iCloud để đồng bộ tin nhắn giữa nhiều máy Apple

Duy Luân
30/5/2018 21:54Phản hồi: 153
153 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

klq. cơ mà có ai để ý youtobe trên ipad air 2 cứ bị lag khi chuyển cảnh không. ios 11.3
ngtamphuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hic vẫn chưa hỗ trợ trên macOS hả mọi người 😔 High Sierra 10.13.4 mà chẳng thấy đồng bộ tin nhắn gì cả.
@ngtamphuong High Sierra phải là 10.13.5. Đang chuẩn bị ra
Dùng mỗi con ip nên ko quan tâm lắm
Kawan Nguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình khá bối rối về cái này. Nhớ vụ tin nhắn đồng bộ từ Iphone, Mac, Ipad mình sử dụng từ lâu lắm rồi mà? Kể cả cuộc gọi khi đang xài mac có đt đến Iphone nó cũng tự kết nối qua mac cho mình mà. Ipad cũng vậy?
think_heart
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em đã thử rồi anh @Duy Luân nhưng trong máy hoàn toàn không hiển thị mục Tin Nhắn, vậy trên máy ip cũ của em sẽ k được lưu giữ qua máy mới ư???
Anh giúp em với! Cảm ơn anh.
Cái này tôi nghĩ hãng nào cũng làm dc thôi. Thế nhưng mấy bác lấy mấy cái thiếu sót của các hãng ra để châm chọc nhau thì hài. Chuyện nhà không lo lo chuyện bao đồng
nhatha
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái này quá tiện luôn, mình hiện dùng 2 cái iphoneX, đợt trước mỗi lần phải backup tùm lum. Nay có cái vụ này phải nói là quá tiện dụng
clhm
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ko biết post đâu, nhưng cuhiep tào lao, bảo cái này Energizer XP20001PD45 chất lượng Mỹ.

Mà tìm trên Amazon dell có, wtf
Khá là hay mặc dù hơi muộn.
L.C
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thế này là sao các bác ?
bachtran21
ĐẠI BÀNG
6 năm
ngon rồi 😁 lúc nào mất máy có cái này ko lo Ảnh chụp Màn hình 2018-06-02 lúc 10.34.00.png
crazym
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tử nay yên tâm phần tin nhắn!
dungpham2808
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao mình lên ios 11.4 nó ko cho ấn vô nó nói icloud và id apple khác nhau mà mình sai imessage đâu có nhận qua mail toàn dùng sdt giờ không biết sao
jul12st83
TÍCH CỰC
6 năm
Từ khi xài kiểu này khi backup điện thoại bằng itunes là không backup được tin nhắn như trước kia nữa. Còn thằng Messenger ICloud này nó chơi theo kiểu update chứ không gộp. Nghĩa là khi bạn xóa tin nhắn trên điện thoại thì nó cũng xóa luôn trên kia....đây không phải là định nghĩa sao lưu tin nhắn....Vì sao lưu tin nhắn là khi đồng bộ ngược lại từ đám mây xuống tin nhắn phải thao tác chứ không chỉ đơn giản là tự động như bây giờ
@jul12st83 Cái này thì giống fb messenger rồi bạn, mình thấy cũng khá tiện. Như xưa mỗi lần xoá imess phải xoá trên iphone, ipad...
dungpham2808
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình xóa tin nhắn ở 6 nhưng 7 vẫn còn. cho hỏi mình chỉ cần chỉnh trong icloud hay phải chỉnh cả trong imessage nhận và gửi lại 2 số điện thoại ah. vậy thì hơi bất tiện 1 cái mà nt là cái kia nó cũng tít tít theo, chứ ko phải đồng bộ,
cho e hỏi sao đồng bộ trên con x xong qua con 7plus nó ko đồng bộ đc hết vậy ae chỉ e cách khắc phục với
mình có 1 máy 5s và 7, đang chạy iOS 12 mà sao tin nhắn 2 máy không đồng bộ nhau được nhỉ, đã bật trong icloud rồi
dungpham2808
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không hiểu tính năng này sử dụng sao luôn. Chả thấy đồng bộ gì. Đồng bộ phải kiểu như danh bạ, hình... vừa sửa danh bạ máy này máy khác liền cập nhật mới đúng. Nản
dangquang2
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dungpham2808 Đúng là thế mà bạn. Bạn xem bật tính năng này trên các máy chưa?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019