iOS 11 đã cho phép chạm hai lần để chuyển bài hát trên tai nghe AirPods

Didu
8/6/2017 4:16Phản hồi: 92
iOS 11 đã cho phép chạm hai lần để chuyển bài hát trên tai nghe AirPods
Người ta thích sự tiện lợi đơn giản và chất âm tốt của AirPods nhưng còn một thiếu sót mà rất nhiều người (trong đó có mình) mong chờ đó là chạm để qua bài hát. Rất may trên iOS 11, Apple đã lắng nghe để bổ sung tính năng này, giúp tai nghe AirPods nhiều tiện ích hơn. Người dùng tai nghe không dây của Apple giờ đây đã có thể thiết lập hành vi chạm 2 lần (double tap) riêng biệt cho tai trái/phải, trong đó có chạm để qua bài hoặc quay về bài trước.

Kể từ khi ra mắt, người dùng chỉ có thể chạm 2 lần lên bề mặt của tai nghe trái hoặc phải để gọi Siri cũng như tạm dừng chơi nhạc. Lúc này với những ai hay nghe nhạc trên AirPods thấy rất khó chịu bởi không thể lúc nào cũng cầm điện thoại lên để qua bài hát được. Kể từ iOS 11 thì Apple bổ sung thêm chạm 2 lần để qua bài hát, tức là cho chúng ta thêm một tùy chọn mới. Trong Settings/Bluetooth/AirPods, người dùng đã có thể thiết lập hành vi chạm 2 lần cho hai tai nghe một cách độc lập. Mình thì để chạm 2 lần bên trái cho tạm dừng phát nhạc, còn chạm 2 lần bên tai phải là qua bài hát.
Dĩ nhiên khi có cuộc gọi tới, chúng ta chạm 2 lần là để chấp nhận cuộc gọi và điều đó không ảnh hưởng trên tính năng mới này. Mặc định khi có cuộc gọi tới thì chạm 2 lần vào tai nào cũng đều là chấp nhận cuộc gọi.

Dù Apple đã bổ sung thêm tiện ích mới nhưng giá như họ thêm hành vi chạm 3 lần thì sẽ thú vị hơn, ví dụ chạm 2 lần để qua bài tiếp còn chạm 3 lần sẽ là về lại bài trước. Trước đây với EarPods thì mình nhớ có điều đó, tức là bấm nút 2 lần hoặc bấm 3 lần.

Tính năng chạm 2 lần để qua bài hát sẽ chỉ có trên iOS 11, hiện đã có bản beta để ai cũng có thể tải về và cập nhật. Tuy nhiên nếu anh em cần sự ổn định thì nên chờ tới mùa thu khi iOS 11 chính thức phát hành.

apple_airpods_tinhte-3.jpg apple_airpods_tinhte-4.jpg
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh.san
TÍCH CỰC
7 năm
Ngon. Nhg mà cũng nản bạn apple. Có cái tính năng bé tẹo mà h mới làm 😆
xuxuhuc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quangtrungsking93 Dùng airpod xong chán luôn các loại tai nghe bluetooth khác luôn.bác phân vân vậy bác đã dùng cả 2 chưa?mình dùng cả 2 rồi và nếu còn phân vân thì bác dùng airpod luôn đi mà không cần nghĩ đâu.
@cuhiep Mỗi cái có cái mạnh yếu khác nhau chứ sao anh lại nói thế? Iconx chuyên về luyện tập thể thao với sức khóe cứ thế này thì Ai dám đụng vào đồ Apple nhà anh.
@tuanokvt Icon nghe nhạc như tra tấn lỗ tai, gì mà chuyên tập luyện thể thao nghe cao siêu quá... Nói đừng buồn chứ cho cũng không thèm xài cái icon vớ vẩn...
@hoai88vn Nói nghe phát ghét. Ko biết đã dùng qua chưa hay chỉ nói cho sướng mồm.
Ruoumia
CAO CẤP
7 năm
Haizz,mỗi cái ios 11 beta mà tinh tế suốt ngày đưa tin rải rác,1 tính năng 1 bài,ít ra phải đưa tin về Samsung chút chứ,có cái Tab S3 mới ra mắt,biết rằng ko ai mua rồi,nhưng cũng nên đưa để người ta biết chứ -_-
@llong Ủa samsung mới ra tab s3 hả
@llong Vậy bạn tính viết cái gì để nói về cái Tab S3 đó??? Đưa mỗi thông số, cấu hình với hình ảnh không thôi thì lại có một số thành phần chê là "bài viết không sáng tạo" hay "thế này mà cũng được lên trang nhất", blah blah...
tero247
ĐẠI BÀNG
7 năm
@llong Bác này đùa tinh tế quá =))) biết rằng không ai mua rồi =)))
Hơi chậm nhưng mà có vẫn hơn không.
Thêm cái Ấn 3 lần qua bài thì ngon nhỉ.
@Timkelvin bấm 2 lần thì k chịu lại thích 3 lần cơ
@Tài Khoản TKK 3 lần mà đơ. Về bàu trước mới nghe
anhtt1987
TÍCH CỰC
7 năm
Thấy cũng hay đó mà giá còn cao quá. Tầm 2tr còn ráng đú 😔
iLi
TÍCH CỰC
7 năm
Mong rằng đến tháng 9 thì có 3 chạm,...
lamhuu201
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em thật khâm phục nhà Táo , biết móc túi bàn dân thiên hạ 1 cách thật khéo léo thật
@lamhuu201 Đúng rồi mua cái tai nghe hàng nhảy rẻ hơn mà hay hơn cả chục lần hahaha
@lamhuu201 Mong bác hãy cố giữ chặt cái túi của bác, còn của người khác mặc họ.
@lamhuu201 ý bạn là bọn khác móc tiền ngu à 😃
mong chờ lâu lắm rồi... giờ nó đã có, ngon cơm 😃
Aro
TÍCH CỰC
7 năm
bây giờ chỉ đợi xem tháng 9 có gen 2 không :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
XuanTrinh92
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hi vọng thế hệ tiếp theo có vuốt để tăng giảm âm lượng
@XuanTrinh92 cái này khó 😁
@XuanTrinh92 Bác đặt command cho siri để tăng giảm âm lượng dc, sau đó chỉ nói volume down/up là nó biết😃
Mấy bác cho mình hỏi chút. Hnay mình mua con ipad wifi ở tgdd & là lần đầu dùng ios. Ko hiểu sao mà mình vào chỗ thay đổi câu hỏi bí mật & ngày sinh... thì máy chỉ bắt nhập pass lần đầu. Những lần sau dù mình có khởi động lại cả chục lần thì cũng vẫn vào thẳng luôn mà ko cần pass nữa.
Liệu ios nó thế hay máy mình bị lỗi vậy ạ? Hay là có cách gì để mỗi lần vào thay câu hỏi bí mật thì phải nhập mk 1 lần ko ạ?
quá đã
vừa chỉnh tai trái là lùi bài
tai phải là qua bài 😁
phamithai
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không liên quan chứ với Apple music anh Apple không thêm chức năng "like" bài hát như trên mấy trình nghe nhạc khác (tức là khi nhấn like, bài hát sẽ bay vào 1 cái playlist tên là Yêu thích), mấy người nghe nhạc pop như em thấy bất tiện vô cùng
@phamithai Apple làm like chi bạn, apple làm love không hà chắc kg để ý hả
romero
TÍCH CỰC
7 năm
@phamithai Chưa biết sd bày đặt chê bai
@phamithai Bạn có thể rate và đặt smart playlist để lấy list danh sách nhạc từ rate mấy star trở lên.
phamithai
ĐẠI BÀNG
7 năm
@romero có thật sự hiểu mình nói nó ntn ko mà phán
romero
TÍCH CỰC
7 năm
@phamithai THế chốt lại là ông hỏi cái gì?
bibo_huynh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ios 11 chưa ổn định, cái airpods của mình lâu lâu còn mất âm thanh mặc dù vẫn còn kết nối, phải tắt bluetooth rồi mở lại mới có âm thanh lại
Ai thèm xem thèm mua đâu mà đưa, đưa lên chỉ thêm phí tài nguyên chứ dc gì?
Không liên quan nhưng AirPods đang khan hiếm hàng ở quy mô toàn cầu nhỉ 😁, các thím thương gia tích hàng nhưng cũng không nhiều và hét giá lên hơn ít nhất 25% so với giá gốc -_-
Một tính năng một bài viết. Vậy là còn gần 90 bài nữa. Hóng
@chetdichoroi Apple chính thức giới thiệu iOS 11 với hơn 1000 tính năng mới -> tinhte nghẽn đường dây mạng 😁 :D
chotoi
CAO CẤP
7 năm
Tin về Sam: pCt Sam sẽ có cuộc gặp mặt với apple với mục đích muốn được là người cung ứng chip và màn hình cho iphone.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019