Ios 11 tắt wifi và bluetooth trên trung tâm kiểm soát không thật sự tắt

vinhan0106
30/8/2017 15:53Phản hồi: 20
Mình mới lên ios 11 beta 8 gặp phải vấn đề khi mình truợt trung tâm kiêm soát lên tắt nhanh wifi và bluetooth thì nó chỉ tắt kết nối với bộ phát wifi chứ ko thật sự tắt luôn wifi. Một lúc sau lại thấy nút wifi xanh lại. Để thật sự tắt thì phải vô cài đặt gạt nút off mới thật sự tắt

Có ai biết cách giải quyết không? Còn nữa là tự nhiên apple bỏ mất nút bật tắt nhanh night shit
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

toiyeu1960
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy tôi đang dùng là iPhone 7 plus khi tôi tắt wifi và Bluetooth thì nó tắt hoàn toàn không giống như máy bạn. iPhone mình đang dùng la ios 11 beta 8. Còn đối với night shift thì bạn tắt scheduled là tắt night shift mà. Chúc bạn may mắn
@vinhan0106 Lên iOS 11 nó chơi định nghĩa mới trên CC/ các toggles đó khi nhấn OFF chẳng qua là Disconnect thôi chứ ko phải là TẮT/OFF hẳn đâu, muốn tắt hẳn thì vào Settings bạn nha.
vinhan0106
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhnh091 Thím có bị lỗi tin nhắn bị lộn xộn không, kiểu như mình nt cho người ta trước, người ta trả lời mà tin nhắn của họ lại nằm trước tn của mình
@vinhan0106 Ko bạn chỉ bị mỗi cái check 3G thôi 😃
dinhviet@
TÍCH CỰC
7 năm
@toiyeu1960 Bạn xác nhận lại dùm cái nếu đúng như vậy thì có khi máy bạn lỗi, còn như thớt ở trên nói thì ai cũng bị vậy và đây là một tính năng chứ không phải lỗi nhé, máy mình cũng 7 plus cũng 11b8
athena16
TÍCH CỰC
7 năm
Từ ios 11 tắt wifi bluetôoth ở cc chỉ là ngắt kết nối, muốn tắt hẳn thì vào setting. Tóm lại là như vậy nhé, ko phải lỗi đâu, ai thấy khó chịu thì down về ios 10 rồi chặn cập nhật đi. ;)
@athena16 Khi m bật máy bay sao của m nó ngắt luôn wifi nhỉ? Biẻu tượng wifi gạch chéo trên cc luôn! Quên k để ý nó có tắt trong setting k?
vinhan0106
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vi Công Định Có gạch chéo tức là tắt hẳn đó bác. Không biết sau apple có đổi lại vụ wifi ko chứ nếu vậy thì quá bất tiện. Tắt thì tắt hẳn đi chứ chơi tắt nửa vời, lúc onl lúc off, lúc tự nhiên lại xanh lên mà ko kết nối với mạng nào. Hoặc đang ở vị trí này tắt wifi, đi chỗ khác tự nhiên wifi on lên tự kết nối rồi tin nhắn, face báo ầm ầm
@vinhan0106 Lên 11 bt9 vẫn thế nhé, chỉ báo disconect chứ k gạch chéo như bật máy bay nhé... chia buồn 😆
tuxedo075
TÍCH CỰC
7 năm
Các thánh muốn tắt nhanh thì mời dùng 3D touch. Ấn mạnh vào setting để tắt hẳn wifi. Nhanh nhé.

Sent from my iPhone using Tapatalk
Mình hay dùng bluetooth để nghe nhạc. Và cũng hay bật tắt wiffi. Vì pin em nó hẻo quá. ios 11 thấy bất tiện quá. Để cả hai bật liên tục thì tốn pin lắm.
Trung tâm kiểm soát vẫn mở được bình thường ở màn hình khoá. Điều bất tiện là nếu mất máy, người tham có thể mở Trung tâm kiểm soát để tắt 3G và wifi, lúc này mình không thể định vị máy được. Trong phần tuỳ chỉnh lại không thể bỏ biểu tượng 3G và wifi ra khỏi Trung tâm kiểm soát được. Như vậy, ios11 khó có thể tìm lại được khi bị mất điện thoại. Các bạn có cách nào để bỏ biểu tượng 3G và wifi khỏi Trung tâm kiểm soát không?
Bạn bật siri lên vàq nói turn off wifi là ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019