iOS 12.1 chính thức, mời anh em cập nhật ngay

30/10/2018 8:31Phản hồi: 576
iOS 12.1 chính thức, mời anh em cập nhật ngay
Rất nhanh sau khi sự kiện 30/10 của Apple kết thúc, bên cạnh phần cứng, họ cũng đã phát hành iOS bản 12.1 đến tay toàn bộ người dùng, anh em có thể tải về để cập nhật ngay lập tức bằng cách vào Cài đặt (Settings) >> Cài đặt chung (General) >> Cập nhật phần mềm (System update). Bản cập nhật có dung lượng khoảng XX MB, tuỳ thuộc vào anh em đang ở iOS nào. Mình sẽ cập nhật link direct dành cho anh em nào muốn tải firmware và tự flash bằng iTunes cho sạch máy. Anh em xài máy lock cứ lên OTA như thường nhé.

Cảm nhận sơ bộ ở bản beta cho thấy iOS 12.1 cho thời lượng pin ngon hơn hẳn 12.0 chính thức, tương đương với các bản beta 8,9 trước của 12.0, sửa một số lỗi còn tồn đọng trên các bản cũ hơn. Ngoài ra một số changelog khác có thể kể tới như:
  • Có thể sử dụng lại FaceTime Nhóm, hỗ trợ 32 người cùng video call cùng một lúc
  • iPhone Xs và Xs Max có thể chỉnh mức độ xoá phông theo thời gian thực và hỗ trợ eSIM
  • Bổ sung màu mới cho mặt của Apple Watch
  • Thêm tầm 70 emoji mới
  • Lập trình viên mò code nói rằng iOS 12.1 này đã hỗ trợ nhận diện FaceID theo phương ngang, có lẽ đây là một động thái dành riêng cho iPad, hy vọng iPhone cũng sẽ được thừa hưởng điều này để linh hoạt hơn.
  • Sửa nhiều lỗi còn tồn đọng, có vẻ hiệu chỉnh lại vấn đề về pin trên iOS 12.0
Mình đã trải nghiệm iOS 12.1 đủ lâu để tự tin nói rằng anh em cứ lên đi đừng lăn tăn, không gặp mấy lỗi khó chịu như iOS 12.0 hay .0.1 đâu. Chúc anh em vui vẻ.

Group FaceTime giờ đây cho phép gọi video nhóm số lượng lên tới 32 người
576 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrspooky
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang hóng bên ipsw.me mà chưa có link. 7Plus nên chỉ hi vọng cải thiện chút về pin.
@minhthanh255 Lo máy bị lỗi khởi động, Apple làm chậm iPhone 8 và iPhone X trên ios 12.1
@mrspooky Lo máy bị lỗi khởi động, Apple làm chậm iPhone 8,8+ và iPhone X trên ió 12.1 - tin mới nhất từ các trang báo khác. Mới lên con 8 plus hôm qua cảm giác thấy lag rõ ràng, mới về lại 12.0.1.
xug0n
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quocphuong14200 Mình dùng iP X k thấy lag hay gì cat mọi thứ vẫn bth
holalatiger
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quocphuong14200 ủa làm chậm chi vậy, hoang mang quá
open0
CAO CẤP
5 năm
Đã lên cho iPad mini 4 và pro 10.5. Mượt hơn hẳn, nhận thấy rõ nhất là mini4 Đỡ bị lag. Còn pro 10.5 thì nhanh và mượt chưa từng thấy. Pin thì chưa biết thế nào nhưng chắc là OK. Quá nể nhà táo khuyết.
N T Tuấn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Barbatos
N T Tuấn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Barbatos Thấy Pin ổn hơn IOS 12 ko bác
@N T Tuấn ms lên ne6n chưa test dc pin bác ợ, phải ít nhất là 24h hay vài bữa ms chắc😃
@Barbatos thiệt hả bác mình đang ở 12 ipx chưa dám lên
lovebb
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hiện tượng này ko biết có phải lỗi: gọi điện cho ai đó, giữa chừng ngưng ko gọi nữa, bấm nút màu đỏ, màn hình gọi điện sẽ tắt kèm theo một vệt ngang màu xanh lá ở mép trên điện thoại. Nền màn hình là màu đen, vậy cái vệt xanh lá ở đâu ra, có ai bị giống vậy ko? Ip8 chạy 12.1 (đã thấy bị từ 12)
topkiss
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lovebb Mình cũng bị, nhìn khá là không thích
heobubi
TÍCH CỰC
5 năm
@lovebb Nếu ko nhầm thì cái dải xanh đó giống kiểu bạn vẫn đang thực hiện cuộc gọi. Nhưng ấn phím home để vào các ứng dụng khác. Chính xác hơn nó kiểu bị lag (chậm thực hiện lệnh). Os 12 ko bị.
lovebb
ĐẠI BÀNG
5 năm
@heobubi Không phải. Mọi màn hình có liên quan đến việc thực hiện và ngắt cuộc gọi giữa chừng (khi bên kia chưa bắt máy) đều ko hề có màu xanh lá. Cái nữa là, ios12 đã bị. Máy 6s và 5s cũng bị i chang.
lovebb
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Dong_ho_the_ky_com Không phải nhé. Đã test ip X của người quen, ko bị!
NhanBuiPP
ĐẠI BÀNG
5 năm
Iphone look add iccd lên bị khoá kh ae.
@Oliver Bui 6S lock add ICCID đây bác.
Từ thời beta 2-3 đã update ầm ầm rồi. Miễn đừng reset dòng 2 là được.
Phệu TMC
TÍCH CỰC
5 năm
@Oliver Bui Update thoải mái bác nhé
DäuGäucaca
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chờ review xem có lỗi nào ko 😁
Don'tBelieve
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bản cập nhật nửa Gb
Có ai biết cách gọi nhóm ko
nkn1506
TÍCH CỰC
5 năm
@phuoclinh36 Bạn lên ios 12.1 đi. Mình đã lên và làm được
phuoclinh36
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nkn1506 Lên 12.1 rồi. Nhưng vô gọi group facetime thì ko đc chọn nhiều người.
nkn1506
TÍCH CỰC
5 năm
@phuoclinh36 Bạn tạo group chat IM nha. Cứ bấm đại gì đó rồi mở group lên, bấm danh sách tên những người trong group ở ngay giữa phía trên, sẽ hiện ra 3 ndung: audio, facetime và info, bạn chọn facetime nhé
tamha44
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phuoclinh36 Mình cũng bị vậy, hay tại đang xài ip6?
dalamaco
TÍCH CỰC
5 năm
Vừa lên, thấy phần add esim rồi mà vẫn chưa dùng được :p
@dalamaco nhà mạng có triển khai đâu mà dùng . thực tế cái e-sim dc có mấy nhà mạng trên thế giới đang áp dụng thôi . vn mình chắc đang hóng xem cái này có phát triển ko để triển khai chứ dao này apple phát minh ra nhiều boom xịt kiểu cái màn touch tính năng trên mấy con macbook mới chả ai dùng.
dalamaco
TÍCH CỰC
5 năm
@palmtj27 Mình ở Sing, dùng với cái aw có esim rồi mà vẫn chưa thấy gì trên xs 😔 vừa đọc báo thấy mấy nhà mạng ở Mỹ cũng chưa triển khai ngay. Hóng hơn tháng rồi mỏi cổ phết hehe
@dalamaco Phần add esim nằm trong mục nào bác ?
dalamaco
TÍCH CỰC
5 năm
@Quân Mã Như mạng mình đang dùng thì nằm trong mục Mobile Data > Add data plan
ad1405
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chưa thấy có gì mới khác, hy vọng pin tốt hơn
387,5 MB. Chiến luôn 😆
P/s: 6S lock từ lúc add ICCID đã thặc. Dùng như QT, update phè phè, sóng sánh căng đét 😁
@songoku_1206 lock lại lên giá :D
@nhân hunter Nó lên 2 tháng nay rồi mà bác
alllove_vn
TÍCH CỰC
5 năm
Cứ mới là lên. Lên khi nào máy chạy chậm ì ạch thì mua máy khác. Sài từ 4s tới giờ là 7. Cứ lên chậm là phải đổi máy chứ chẳng thấy nó hư bao giờ
khacthanhtam
ĐẠI BÀNG
5 năm
@alllove_vn ip7 pin sau khi lên thế nào bác?
alllove_vn
TÍCH CỰC
5 năm
@khacthanhtam Pin vẫn thế ko thấy thay đổi nhiều
498,4MB, chiến thôi các anh, thanks mod
ntcongnd
ĐẠI BÀNG
5 năm
" Rất lâu nhanh " là cái gì vậy?
xyzmen
CAO CẤP
5 năm
@ntcongnd là "dạo đầu" thì rất lâu, mà "mần" thì rất nhanh.....ra đó mà😁:D:D
@xyzmen kinh nghiệm chiến trường giường chíu chuẩn vcl 😆
ntcongnd
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xyzmen đầu toàn sạn 😆)
ku_zin039
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã lên từ tối qua, X max sóng vẫn chỉ đc 2 vạch, khả năng cao là bị phần cứng rồi.
nkn1506
TÍCH CỰC
5 năm
@ku_zin039 Bạn test lại xem
ku_zin039
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nkn1506 Đó bác.
@ku_zin039 đâu e bóc con max 1 sim sóng full đang ở 12.0 chưa lên
@ku_zin039 8plus xài chíp mạng QC, còn XSM xài chíp mạng intel kém hơn đúng rồi. Chưa thể tin được được chip Intel.
vinhxdn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã lên và không thấy cải thiện về pin, nhanh nóng máy. iPhone X
buihai
CAO CẤP
5 năm
@thienphuclee Còn bảo hành Apple thì mất tí tiền đổi máy mới đi, 1,5 củ
@buihai Vấn đề là nếu e đi cho kỹ thuật test thì chắc 90% bên đó trả về là không có lỗi lầm gì, vì môi trường mình xài là bình thường, còn trong đó là máy lạnh, nên khó có thể nào test được máy nóng, chắc phải cam chịu quá, hic
buihai
CAO CẤP
5 năm
@thienphuclee Đúng rồi thế mới mất 1,5 củ chứ nếu có lỗi kỹ thuật thì đã đc bảo hành đổi máy miễn phí rồi mà.
xug0n
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thienphuclee Mình cũng iP X mua ở TGDD đây nhưng dùng vẫn ok,công nhận từ 12.0 là máy rút pin nhanh nhưng chỉ khi mình chơi game máy mới nóng còn lại dùng thấy bth mình mua từ tháng 4 đến giờ nhưng hiện tại vẫn thấy còn dung lượng pin hiện tại 100%
5s lên luôn!
vythanh
CAO CẤP
5 năm
@Vuptjs Ngầu dữ 😁
@Vuptjs từ lúc lên 11.4 và 12 bác có bị tình trạng cắm sạc vuốt menu mà nó cứ nhảy nhảy app không
@nguyenminhhiep2402 có nha, lâu lâu cũng nhảy tưng tưng chút rồi hết.
hung2391990
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hy vọng pin ngon hơn bản 12.0
Có bạn nào bị lỗi tin nhắn không hiển thị tên đã lưu trong danh bạ không? Nhất là sau vụ đổi đầu số. Các đầu số 09.. thì không bị. Mình đồng bộ danh bạ bằng Gmail
@sieu_nhan Lưu danh bạ thêm đầu số +843 là đc mà
@thanhcongfutu1 Thế thì người ta gọi đến là 03... sẽ không hiện tên.
Vấn đề này do ios chưa nhận đầu số mới ở HN nên tách ra làm 2 số khác nhau
ngoxuanthuan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sieu_nhan Đúng rồi đó bạn. Lưu +843 sẽ ăn imessage mất cuộc gọi. Lưu đầu 03 sẽ hiển thị cuộc gọi và mất imessage.
Mat sat
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngoxuanthuan Cái này là do anh apple không update đầu số mới của Vietnam kịp thời, cứ chờ đến lượt update iOs mới đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019