iOS 12 lỗi hiển thị % pin

matdecha
20/9/2018 6:34Phản hồi: 20
Mình dùng 8+ vừa lên 12 vào hqua. Sau khi lên tối hqua máy xuống 10% mình cắm sạc rồi ngủ. Sáng dậy vẫn thấy 10%, nghĩ chắc đêm sạc bị lỏng chỗ cắm điện k ăn nên cứ lấy ra lướt FB rồi coi Youtube các kiểu hơn cả tiếng vẫn 10%. Thấy lạ reset máy lại thì pin lên 80% 😔

Cả thêm lỗi Bluetooth k hiển thị biểu tượng cạnh pin nữa :(

Các bác có ai bị giống mình ko nhỉ ? Có cách nào khắc phục ko mọi người ?
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

muibu88
ĐẠI BÀNG
6 năm
bluetooth không hiển thị biểu tượng không phải là lỗi mà đó là một tính năng nha bạn 😃
hva112
ĐẠI BÀNG
6 năm
bluetooth thì đúng bị như vậy chứ còn pin thì em chưa bị :v bác reset dùng thêm 1,2 ngày nữa xem sao, chứ em ipx lên 12 rồi dùng ngon ơ (hồi trước 11.4.1 dùng bị nóng máy) giờ ngon lành hết rồi 😆
matdecha
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hva112 Để em theo dõi thêm xem sao, sáng giờ đag lo 😔
Lên xong bạn nên reset dòng 2. Xài tầm 3-5 ngày pin ms ổn, trước mình lên beta cũng vậy
matdecha
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Angelas2 Cám ơn bác để mình backup rồi rs dòng 2 thử .. trước beta bác cũng bị % pin ảo vậy hở bác 😔
@matdecha mình bị mấy lần luôn, toàn báo pin ảo, lên xuống thất thường. Nên reset dòng 2 nha bạn
Thanh005
ĐẠI BÀNG
6 năm
7+ lên củng ko bị như bác
Người dùng thông thái thường cài đặt bản cuối cùng mỗi lần cập nhật ví dụ 10.3.3, 11.4.1, và ios 12 sẽ là 12.5.1...
vccr
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanhcongfutu1 cũng công nhận là 11.4.1 ngon về pin, hiệu năng kém chút thôi. nhưng mới cứ chiến thôi bác lăn tăn gì
kg hiển thị biểu tượng bluetooth thì làm sao biết máy đang kết nối bluetooth nhỉ, chẳng lẻ phái vuốt từ dưới lên để kiểm tra...
Su_uS
TÍCH CỰC
6 năm
Bluetooth nó ko hiện thiệt. Mà kết nối với airpods nó vẫn lên hình cái tai nghe.
có nhiều bạn cũng bị lỗi bluetooth, còn pin thì bạn xả pin thử xem sao nha

https://tinhte.vn/threads/hoi-tinh-te-ban-co-gap-hien-tuong-pin-ao-khong-cach-khac-phuc-nhu-the-nao.2683343/
đợi thêm vài bản fw nữa thử đi bác
Mình còn bị trong lúc cắm sạc bật sáng màn hình lên nó hiện ví dụ như "đã sạc 30%" nhưng khi nhìn lên cục pin thì nó lên tới 35% LD để ý mấy lần từ hôm lên iOS 12 đến giờ.
haidongtay
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lỗi biểu tượng bluetooth thì từ beta nó đã có rồi,còn về pin thì em thấy nó bình thường chả có gì thay đổi mấy,mượt hơn thì có thật.
Trải nghiệm trên 7
tocxuden
ĐẠI BÀNG
6 năm
Pin bác bị lỗi rồi
junky3
TÍCH CỰC
6 năm
Máy mình 8 plus lên ios 12 mất tên nhà mạng chỉ hiện cột sóng bữa vô tình tắt máy mở lên thì có lại. Còn lại đểu ok
Pin thì ko vấn đề, Bluetooth thì phải kết nối với tai nghe nó mới hiện biểu tượng. Chuối quá
yeulam112005
ĐẠI BÀNG
6 năm
Khôi phục cài đặt gốc lại đi bác. Mình cũg vậy ip x sạc đến 80% là đứng khởi động lại thì thấy nó lên. Khôi phục lại thì sạc bthuong. Bác nổi đổi sạc khác thử nếu vẩn k hết chứ sạc cả đêm nếu pin ảo thì khởi động lại cũng 100% rồi mà
mở camera chụp mau tuột pin lắm...máy mình ipx

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019