iOS 13.3 hé lộ thông tin về tai nghe Powerbeats4 với tính năng Hey Siri

abuchino
12/12/2019 3:10Phản hồi: 19
iOS 13.3 hé lộ thông tin về tai nghe Powerbeats4 với tính năng Hey Siri
Chắc các bạn còn nhớ những thông tin về Apple AirPods Pro xuất hiện lần đầu tiên trên bản thông báo update iOS 13.2 vào đầu tháng 10 vừa qua. Với bản update 13.3 iOS mới nhất, Apple cũng leak thêm một vài thông tin về mẫu tai nghe mới nhất trong dòng Powerbeats, có khả năng hỗ trợ trực tiếp Hey Siri mang tên Powerbeats 4

Theo trang 9to5Mac, các thông tin mới trong bản update nói rằng các bạn có thể nói chuyện trực tiếp với Siri khi dùng Powerbeats4, chỉ cần nói câu lệnh Hey Siri. Điều này cũng đồng nghĩa với việc Apple sẽ sử dụng chip H1 độc quyền để quản lý kết nối trên Powerbeats4.

Tai nghe True Wireless Beats Powerbeats Pro cũng hỗ trợ Hey Siri trực tiếp trên tai nghe tương tự nhờ chip H1. Rất có khả năng Powerbeats4 sẽ là phiên bản nhẹ tiền so với Powerbeats Pro.
Hiện tại vẫn chưa biết Powerbeats4 có phải là tai nghe True-Wireless như Powerbeats Pro hay tai nghe Bluetooth có dây như PowerBeats3 trước đây.

Hiện tại Beats Powerbeats3 đang được bán trực tiếp trên Apple Store với mức giá niêm yết là 199 USD thấp hơn Powerbeats Pro 50 USD. Tuy nhiên giá trị thực tế trên các trang thương mại khác thường thấp hơn một nửa kể từ ngày Powerbeats Pro ra mắt.

Apple vẫn chưa đưa ra thông báo chính thức về Powerbeats4. Tuy nhiên khả năng cao sản phẩm sẽ được giới thiệu trong những tháng đầu năm.
Nguồn: 9to5Mac
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hóng xem
shcodon
CAO CẤP
4 năm
Ko thích mẫu này, dù ngày nào cũng chơi thể thao, thiết kế có vẻ xấu ( màu, theo cảm nhận cá nhân)
@shcodon Mình cũng ko thích mẫu này mà đeo thấy tự tin hơn bác vì mình chưa xài airpod lần nào mà thấy cảm giác đeo sợ rớt toi mất 😁
CŨng hay
tg cuTien
ĐẠI BÀNG
4 năm
xấu nhỉ
Lee92
TÍCH CỰC
4 năm
Ngoài lề : đang định mua con sony WI-XB400 có thấy chức năng gọi Siri. Ai đang dùng xin cảm nhận với? thanks.
Inam H
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lee92 mình đang xài Amour Airbuds, cũng có chức năng Siri, trải nghiệm khá hay.
Đứng cạnh Airpod mới thấy Airpod vẫn đẹp ghê 😁
Android cũng có nhỉ
Shijn
TÍCH CỰC
4 năm
trước cũng có 1 con mua ở tiki đợt sale có hơn 2tr nhưng mình đeo kinh nên cái móc nó + vành kính nó chèn vào tai khá khó chịu, sau thì mua airpods luôn, trên phòng tập thấy mọi người giờ toàn đeo airpods lâu lâu thấy có 1 bạn đeo powerpro nhưng chất âm với pin thì dòng beat bao giờ cũng phải 3 ngày mới phải sạc lại
tancantn
TÍCH CỰC
4 năm
K có hứng thú vs tai nghe lắm
bác nào biết vụ sau khi update từ iOS 13.2 thì cái bút stylus (Basseus 2 trong 1) từ chổ xài được chuyển sang ko xài được trên iPhone 13.3 ko?
Ko hiểu cơ chế bị vô hiệu hóa của nó???
Trong khi cái đầu ăn ten, và bút stylus khác dỏm hơn, đầu cao su giá khoảng 10-20K lại vẫn xài được????
sangminh10
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có ai lên 13.3 bị cái bấm khoá mà nó delay k ạ 😔( delay 1s ip 11 pm
Apple chăm ra tai nghe quá, chuẩn bị một mảng tỉ đô trong doanh thu nữa rồi
Mr_Death
ĐẠI BÀNG
4 năm
đeo powerbeat có thấy bị tiếng lùng bùng khi đi lại ko các thím?
@Mr_Death không mình đang dùng đây
bấm giữ nút tạm dừng nhạc một tí là mở đc siri lên mà cần gì phải hey siri nhỉ
với lại hey siri tiếng anh ứng dụng thực tiễn chưa ngon
Chất lượng thì không cần phải hóng nữa, vì nó thuộc Apple rồi. Nhưng hóng về âm thanh, xem thử nó như thế nào.
HamDzui
CAO CẤP
4 năm
Anh em nào có Ipad Mini 2 cũng có bản update nhỏ cho iOS12 luôn nhé...
jetnguyen88
ĐẠI BÀNG
4 năm
càng lên càng lag chán kinh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019