Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

IOS 13 beta 3 lỗi toàn bộ apps của bên thứ 3

everythingldo
15/7/2019 2:12Phản hồi: 17
có bác nào bị như mình không? từ 13beta đầu tiên nâng lên xài mượt, vài hôm sau tự động crash toàn bộ apps của bên thứ 3 không xài được, phải réstore về 12.3.1
mới đây thấy ổn ổn nâng lên lại xài ngon lành, tới Beta 13.3 vẫn xài ngon cho tới ngày hom qua bị văng toàn bộ ứng dụng lần nữa chỉ xài được app mặc định của apple như imsg, facetime
lần này beta của apple khoai thật 😃
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình còn bị đơ cảm ứng và máy tụt pin kinh khủng + nóng máy! Thế nên đã về lại 12 chỉ sau khoảng 2 ngày trải nghiệm, mình nghĩ hiện tại bản beta chỉ để lên cho vui vẻ thì đc
ứng đụng bên thứ ba là gồm những ứng dụng gì bạn?
minabibo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Heo Sữaa Bao gồm tất cả các ứng dụng đã cài (trừ những ứng dụng mặc định của Apple), của mình cũng bj như vậy, lên 2 lần đều bị.
@minabibo đúng rồi, chỉ dùng được những ứng dụng mặc định của Apple thôi, còn lại bị crash hết, hard reset vẫn không được, chỉ còn cách hạ cấp về bản chính thức thôi, mình xài beta từ những năm trước, chưa bao giờ lỗi nặng như 13
atmh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xs vẫn thấy bình thường.
Sao lạ vậy?
@atmh cũng ko biết, lúc mới phát hành 13 nâng lên cũng bị, chỉ nghe gọi và dùng imsg được nên phải hạ xuống
lần này nâng lên xài ngon 1 tuần bị tiếp, apple ngày càng làm ăn ẩu ghê, nản
thui cứ chậm chút cho lành
Phan Ryan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngay cả cái tên của bản này cũng ghi là Developer Beta để cảnh cáo, không nên cài vào máy dùng hằng ngày mà bác vẫn cài rồi lên đây kêu ca. Apple liệu có nghe được chăng?
Phan Ryan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@everythingldo Là "Developer Beta" nhé bạn. Bạn nên tự mình đọc qua cái bản này từ Apple nhé. Lưu ý là dành cho cả Public Beta, chứ bản Developer Beta, vốn thường nhiều lỗi hơn, thì bác có thể tự nghĩ.
https://beta.apple.com/sp/betaprogram/faq
Trích nguồn: "Install the beta software only on non-production devices that are not business critical. We strongly recommend installing on a secondary system or device, or on a secondary partition on your Mac." - Apple.
@Phan Ryan Nó là khuyến cáo, là khuyên nhưng có mấy ai đọc đâu 😁
Đọc cũng vẫn lên vì phong trào ấy mà, lên trải nghiệm rồi feedback là được r, lắm ô đéo biết xuống final nhưng cũng đú beta cơ, rồi chửi om lên!
Beta 13 tệ tởm, beta12 ngon vãi nồi luôn gần như k có lỗi! 13 chắc thêm nhiều tính năng quá nên beta lỗi từa lưa! Chán về 12.3.1 cho lành...
@Đạt Phít Một xài beta từ xưa giờ, bản này là tệ và cẩu thả nhất luôn
@everythingldo Nhiều tính năng mới quá! Bản 12 gần như k có gì nên thấy rất ngon!
Còn bản 11 beta cũng giật lag mà
luka
TÍCH CỰC
5 năm
Mình chỉ bị momo khi thanh toán từ app khác không mở momo ra đc, còn lại các app đều chạy ngon lành
Của mình XSM lên beta 3 dùng ngon lành, ko bị gì nghiêm trọng
Lên vài ngày nhẽ ra là ổn định. Nhưng mà lên ngày đầu ngon và mấy ngày sau 1 loạt lỗi, Pin thì tụt ầm ầm ( kèm theo nóng máy )

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019