iOS 14.5: Có tới 96% người dùng Mỹ và 88% người dùng toàn cầu không cho phép ứng dụng theo dõi mình

7/5/2021 11:41Phản hồi: 705
iOS 14.5: Có tới 96% người dùng Mỹ và 88% người dùng toàn cầu không cho phép ứng dụng theo dõi mình
Mình cũng không cho phép theo dõi
705 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@Phước Mười Ngón Mấy thằng ngu nó hay mặc cảm cái sự ngu của nó, nên nó muốn đồng cảm, thành ra hay xua chữ ngu ra ngoài để tỏ ra là mình vô can lắm
@revention Ối dzồi ôi nhảy nhảy kìa, nghe chạm nọc là nhảy như điên
revention
TÍCH CỰC
3 năm
@Lâm Bình Chi Rồi thôi, lại gặp loại ko phân biệt giới tính rồi. Thôi ko dây với loại này, sợ lắm.
@revention Lập luận bị cùn thế là quay ra công kích cá nhân, rẻ tiền quá thím ơi
Cheshire13
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đợi tính năng này lâu rồi, nên dĩ nhiên là không cho phép =)))
@crazysexycool1981 chưa lên hả bác
@Duy Nguyễn 2021 Vậy là có lý do gõ nó ra đi bạn. Mình dùng face 1 máy khác, lướt net làm gì ko dung máy cài face. Đỡ phiền.
phamlong
TÍCH CỰC
3 năm
@Duy Nguyễn 2021 kệ nó đi, vài bữa nữa các doanh nghiệp bỏ tiền quảng cáo 1 thời gian không hiệu quả, họ bỏ facebook, lúc đó face đóng nó cửa, cho ae đỡ mất time lướt face kakak
peterh
CAO CẤP
3 năm
@Duy Nguyễn 2021 Muốn mua gì lên gg mà search, chẳng lẽ mình muốn mua gì cũng không biết?!
Chặn mã ATT (IDFA) này đối với nc ngoài thì ok chứ ở VN thì vô dụng 😆
Vì bán hàng ở VN toàn chốt mồm chứ ít khi qua apps hoặc web
Ở nc ngoài người ta xài order qua apps hoặc web nhiều nên bị ảnh hưởng kha khá vì a mark ko biết đc ai đã mua hàng hay chưa mua hàng hay là cho vào giỏ hàng từ đó xây dựng tệp khách hàng.
Có hay ko cho thì mấy bạn vẫn bị nghe lén thui ;))
Cái này có khác "advertising ID" trên Android không bạn.
Mình thấy quảng cáo rầm rộ quá mà tính năng nghe giống, không biết có giống thật không.
Mà tính năng này thì có lâu lắm rồi.
@lazyboy76 um chính nó
Vậy có gì ghê gớm đâu mà các con giời thần thánh quá.
Apple có chăng thêm lựa chọn opt-out và opt-in với từng app, thay vì chỉ opt-in với opt-out cho tất cả các app.
Mà cũng chẳng cải thiện mấy với việc bị theo dõi, cái tên quá dễ hiểu nhầm.
@lazyboy76 Ui gọi cho làm yên tâm ấy mà chứ mấy cái vụ dùng smp này mình ko tin. Trừ khi giờ ko dùng đt nữa
Tắt, tắt hết. Khỏi có theo dõi gì hết
@RinOP Tuy là tắt nhưng có một số ứng dụng apple vẫn cho phép các nhà qc theo dõi nhưng vẫn ko hỏi ý ngưoi dùng
nseri_n95
TÍCH CỰC
3 năm
@Tuat Phan Là những ứng dụng j b?
@Tuat Phan đến app của apple làm ra cũng phải công khai lấy giữ liệu nào thì bên thứ 3 nào được phép nữa
@RinOP tắt
Byun
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thế số lượng % ng cho phép và không cho phép lấy đâu ra nhỉ. Có phải apple theo dõi không
luca_suarez
ĐẠI BÀNG
3 năm
@rassen Cái này là chặn theo dõi trên website và hoạt động trên app khác, chứ apple hoặc fb, gg nó theo dõi ông làm gì trên app của nó thì chặn bằng mắt
@Trungsao1987 Thì thế đó bác. Mình đang giải thích cho bác đó là bản chất thằng Apple nó thu thập số liệu này khác gì người dùng dùng app fb có các hành vi gì thì fb nó có thu thập.
@Byun ắp pồ có thôi
rassen
TÍCH CỰC
3 năm
@luca_suarez thì? đang nói về track quảng cáo, chứ hành vi dùng app khác thì liên quan deck gì?
éo ai cần chặn app theo dõi ông làm gì, nếu muốn ko ai biết gì thì đừng xài gì cả thôi
Dĩ nhiên là không
@ktduong89 Chơi với FB ko đơn thuần để nắm thông tin bạn bè, người quen, mà còn là nơi để thu thập các thông tin về đời sống XHN KT, CT... tổng hợp đủ các thứ... A chưa thấy có nguồn nào có thông tin đa dạng, dễ tương tác & chia sẻ, nắm bắt như FB 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
dtk89
CAO CẤP
3 năm
toàn quảng cáo nhảm nhí, bán hàng đa cấp, fake news, tin tức sai sự thật, tin giật gân giả mạo...chứ có gì mà bổ ích. Đọc những báo chính thống trong/ngoài nước và nguồn tin tức từ những trang đáng tin cậy của nước ngoài mới chính xác.
*Chú mày mấy tuổi mà comment câu nào cũng tự xưng Anh thế? Vớ vẩn
@ktduong89 Cũng có nhiều thông tin sai sự thật nhưng dù thế nào thì FB vẫn là nơi bắt nhanh nhất các thông tin, trend, nhiều thứ vui vẻ, giải trí, đầy thứ bổ ích... E nhé 😎
dtk89
CAO CẤP
3 năm
@crazysexycool1981 Thằng điên, mày bao tuổi mà mày nghĩ mày lớn hơn tao. Nhảm shit
rassen
TÍCH CỰC
3 năm
Mình tắt hết 😆)
@rassen
Cười vô mặt
Còn lâu mới cho phép ha ha
@duc_linh_nguyen 😆
@duc_linh_nguyen
Cười vô mặt
ADNtinhte
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình tắt hết 😆)
@ADNtinhte
Cười vô mặt
phantom2309
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lão đấy thách kẹo dám lên bản mới nhất đấy 😏 làm trò thôi
@Sr_9x để xem nào =))
@dinhdung87 Chắc chắn là ko, chú biết lý do vì sao òi mà 😁
nghia3d
CAO CẤP
3 năm
tắt ngay và luôn
rassen
TÍCH CỰC
3 năm
Mấy thằng như facebook google lại mệt rồi 😆
@Fbiprohj số 1 luôn
@JosephNguyen92 ghét cái vụ theo dõi cả micro
@JosephNguyen92 Tắt cho phép ghi âm trong ứng dụng fb với messenger nữa đi. Nó nghe được bạn nói đấy
@JosephNguyen92 Nói chuyện đt với người khác liên quan đến cái gì là ô nội fb, google quảng cáo ngay
caubehamchoi
ĐẠI BÀNG
3 năm
djbuj
CAO CẤP
3 năm
Đợi tính năng này lâu rồi, nên dĩ nhiên là không cho phép =)))
phuonglong84
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không cho he he
tuvietnamm
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tuvietnamm Em vừa mua là vô tắt đầu tiên
pudepzai
ĐẠI BÀNG
3 năm