iOS 5.1 Beta 2 cho phép xóa ảnh riêng lẻ trong Photo Stream của iCloud

Duy Luân
12/12/2011 22:48Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zym120
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn bác chủ thớt. Đúng là thứ mình đang cần. Chụp rất nhiều ảnh nhưng không phải ảnh nào cũng muốn lưu lại mà không có cách nào xóa khỏi stream được.
Thấy itunes vừa báo Update chắc là 5.1 sắp phát hành rồi
duccanh510
ĐẠI BÀNG
12 năm
đợi jailbreak mấy em này cái
dqt286
ĐẠI BÀNG
12 năm
đợi bản 5.1 fina cho lành .vội vàng làm gì khi hết lỗi này đến lỗi khác
matrix2500
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao chẳng nghe đến việc cập nhật lỗi ko nhận sim cho iphone 4s thế nhỉ. ko lẽ cứ ôm con " Ipod touch" này hoài ah
congchi1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trước thấy ức chế cái tính năng photo stream này. Up đc mà k xoá đc nên chả dùng. Lỡ up hình nóng lên thì sao . Fix đc cái này thì
Mới ngon
CIRCLE H
TÍCH CỰC
12 năm
Đợi xem coi có gì mới không
Apple mình thấy có nhiêu cái hơi bảo thủ ... nhất là trong vụ xóa tập tin . Nhiều Khi Sync Music , Photo vào Iphone rồi ,mún xóa từng File nó chẳng cho làm
iOS 5 đã làm được rồi đó bạn. Bạn có thể xóa từng bài trong Music.
Các bác lập trình viên tha hồ mà vọc vạch
carotmen
TÍCH CỰC
12 năm
rất hy vọng bản 5.1 này!

---------- Post added at 10:18 AM ---------- Previous post was at 10:17 AM ----------

nhưng ảnh thì chưa xóa được!
máy mình đâu có tốn pin nhiều đâu mà sao than tốn pin zữ ta. :unsure:
bt ko quan tâm thì người ta lờ đi, ko có ý kiến gì 😆. bác ko quan tâm mà phải cmt là ko quan tâm thì tức là có quan tâm rồi :p.
Như kiểu đang đi ngoài đường, thấy vụ cãi nhau, bác ngó vào và nói: "chả quan tâm", dễ gây thắc mắc lắm ^^.

---------- Post added at 10:22 AM ---------- Previous post was at 10:21 AM ----------

Bạn thử chế độ HDR của 4s chưa :p
chuyentt
TÍCH CỰC
12 năm
Mình rất khó chịu khi không xoá được ảnh riêng lẻ trong Photo Stream của iCloud nên đã tắt. Giờ thì có thể bật lại được rồi
Chả biết bao h Apple mới update có thể xóa từng bài hát trong máy nhỉ?
Từ IOS 5 là xóa được rồi bạn ơi,vuốt ngang qua bài hát sẽ hiện chữ DELETE màu đỏ lòm và cứ thế touch vào thôi
hoangsonx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác muốn add UDID để kích hoạt phiên bản này mời ghé qua http://vnapp.net để add nhé. :p
Cái đó chắc thuộc về phần cứng bạn ạ. HÌnh như những người bị lỗi đó toàn dùng sim cắt cả. Nếu vậy thì cũng ko thể nói đó là lỗi, "lỗi" ở người dùng ko dùng sim micro xịn thôi :p. ( nếu có ai dùng sim micro mà vẫn bị mất sóng thì coi như m nói sai)

---------- Post added at 10:36 AM ---------- Previous post was at 10:32 AM ----------

thì đó là chủ đề đang nói đó. Nếu bạn ném vào Stream ở máy tính, thì trong máy tính của bạn lẫn đt đều có số ảnh đó, và ko xóa được. (sau 30 ngày là tự động bị xóa). Còn nếu chụp bằng đt thì nó sẽ tự động cho vào Photo Stream luôn và bạn có xóa ảnh bằng đt thì cũng chỉ là xóa ở Camera Scroll, nó vẫn còn ở trong Photo Stream, ko xóa được. Cái 5.1 này sẽ giúp bạn vào hẳn Photo Stream để xóa.

---------- Post added at 10:38 AM ---------- Previous post was at 10:36 AM ----------

Xóa được rồi đấy bạn, iOS 5 cho phép xóa rồi.
MSRKen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Còn em thì vào trong Settings -> iCloud -> Quản lý dung lượng, ở mục ảnh, chọn xóa hết. Sau đó quay lại Photo của iPhone, xóa những bức ảnh không cần thiết đi. Rồi sao lưu lên iCloud lại, như thế là có thể xóa được những bức ảnh mình không muốn. Nhưng đó là cách bon chen thôi. Cái tính năng xóa ngay trong Photo Stream đúng là 1 thứ mà em mong chờ khá lâu rồi..... 😃
đang ở 5.0 chờ JB dài cổ............
chắc chức năng này mới ra mà bác.
Ra bản beta hoài, đến lúc chững lại rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019