iOS 6 được cài trên gần 300 triệu máy, chiếm 60% tổng số máy iOS

Didu
29/1/2013 3:49Phản hồi: 331
iOS 6 được cài trên gần 300 triệu máy, chiếm 60% tổng số máy iOS

Cùng với việc giới thiệu iOS 6.1, Apple ngày hôm nay còn cung cấp cho chúng ta một vài con số thống kê về các thiết bị iOS cũng như hệ sinh thái của họ. Phil Schiller - phó chủ tịch cấp cao phụ trách marketing toàn cầu của Apple - cho biết rằng hiện nay có gần 300 triệu máy iOS (iPhone, iPod Touch và iPad) đã cài phiên bản iOS 6 được họ ra mắt mùa thu vừa qua. Sau vỏn vẹn 5 tháng phát hành và gần 300 triệu máy đã cài iOS 6 thì đây được coi là phiên bản iOS có tốc độ phổ biến nhanh nhất trong lịch sử, Phil Schiller cho biết thêm. Trước đó Tim Cook đã tiết lộ rằng đã có hơn 500 triệu thiết bị iOS được bán ra thị trường và như vậy, iOS 6 đã chiếm khoảng 60% tổng số thiết bị chạy iOS.

Riêng trong quý cuối cùng của năm 2012, Apple bán ra tổng cộng 75 triệu máy iOS và tất cả đều chạy iOS 6. Cộng với đó là khoảng 100 triệu máy nâng cấp lên iOS 6 trong tuần đầu tiên phát hành vào tháng 9 năm ngoái. Ngoài ra, Apple hiện ghi nhân 9 tỉ hình ảnh được tải lên Photo Stream, 450 tỉ tin nhắn iMessages được gửi đi và hơn 4 ngàn tỉ thông báo nhận được. iOS 6.1 mới được phát hành trong sáng nay nhưng nhiều nguồn tin xác nhận công cụ jailbreak hoàn toàn sẽ xuất hiện vào ngày chủ nhật này.

Nguồn: Mac Rumors
331 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

teng....................ios 6
Ifan mừng với nhau nhé ^^
nhohanoi
TÍCH CỰC
11 năm
Hay nhỉ, phát triển như vũ bão
ngohuyha19
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đợi jailbreak thôi
thuan199
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngohuyha19 Đúng ra là phải đợi jailbreak untethered ^^
t0_thjch_4y
ĐẠI BÀNG
11 năm
k biết ip5 có JB đc k? ae cbị vui tết r.😁
shocolas
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình nằm ở 40% còn lại. Đang dùng 5.1.1 😁 Khi nào có JB chắc tỉ lệ sẽ còn cao hơn! Thích nhất iOS điểm này hệ điều hành ra rất đồng bộ và dễ dàng nâng cấp
@shocolas Nhiều thiết bị như iphone 2g,3g, ipod và ipad1 sẽ ko được cập nhật lên 6.x mà.
@vnstockguru mấy con đó 3 năm rồi. như android mây con s1còn ko có 4.x kia . trong khi no mới 2.5 năm.
@hiepthong Em 3gs nhà em đang tung hoành ở 6.1 và chuẩn bị tung chăn nhé ;))

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
@hiepthong Thì đây là một trong những nguyên nhân gây ra 40% ko sử dụng 6.x mà.
bnforever
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm nay tinhte tràn ngập cụm từ "ios 6" 😃
dinhquyhf
TÍCH CỰC
11 năm
Lên rồi có xuống được đâu mà tỉ lệ chả cao 😁
@ducquang009 xuống dc thì xuống dùm cái, dc cho luôn con iP nè [4s]
dinhquyhf
TÍCH CỰC
11 năm
@ducquang009 4s của tớ ko xuống được. cơ mà lên cũng chẳng sao 😃
quanvang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dinhquyhf Kết nhất câu này ^^
lxh1290
TÍCH CỰC
11 năm
@Hailinh1995 vậy sinh ra cái lưu cái cũ để làm cảnh àh bác
chúc mừng ifan nhé 😃
một ngày không biết vào diễn đàn báo nhiêu lần chỉ mong nhìn thấy dòng chữ: ĐÃ CÓ TOOL JAILBREAK IÓ 6.1,MỜI ANH EM TẢI VỀ!
quanvang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hailinh1995 Khoái câu này nữa ^^
450 tỉ tin x 200d = 90000 tỷ =4 tỉ usd 😁, apple tiết kiệm cho khách 4 tỉ usd chưa kể có thể mms đắt hơn :D
@minhminh87 chưa kể phí dịch vụ vn thuộc hàng rẻ nhất thế giới nữa chứ bác :D
funbacon
TÍCH CỰC
11 năm
@minhminh87 Nếu ko có iMessage người ta lại chả nhắn nhiều như thế. Cứ nghĩ xem, nếu cmt mất tiền m sẽ cân đối độ dài và sự cần thiết của comt
Sắp đc Jailbreak rồi 😃
triethuy273
ĐẠI BÀNG
11 năm
40% còn lại chưa lên ios6 chắc phần lớn ở VN, haha!
@triethuy273 thế việt nam ai cung dung iphon à
s2xmrt9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@s2xmrt9x Test chưa bác,hình như chỉ thấy cho 4s trở xuống thì phải
@s2xmrt9x bác có thử JB dc chưa.cho cái ý kiến đi :v
@Annlee chủ nhật mới ra mà bạn
s2xmrt9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Annlee minh iPhone 5 k có JB đc chỉ có chip A5 trở về trước mới đc
k bắt buộb phải lên thì chẳng ai lên =)
skul9x
TÍCH CỰC
11 năm
@smileforever Bạn đi hết nước Mỹ và hỏi họ xem có phải họ bị treo táo rồi mới lên iOS 6 không nhé?
Bạn có dùng iPhone không? Mình nghĩ là bạn chỉ biết qua loa về nó.
Thường nghững người bị treo táo là họ đã jailbreak và họ thường lưu lại SHSH của bản firmware họ đang dùng. Khi nào bị treo táo họ restore rất dễ dàng.
Bạn cứ quanh quẩn ở 1 chỗ rồi phán như thế là không bao quát và chính xác được đâu.
@skul9x Mình là ng VN bạn ah
skul9x
TÍCH CỰC
11 năm
@smileforever Là người VN nên bạn có quyền gom tất cả những người dùng iOS trên địa cầu này lại và phán 1 câu xanh rờn vậy à?
@skul9x Bạn nói quá rồi mình có đã cm là mình thấy rất nhiều ng xq mình, cả trên 4rum cũng nhiều muốn ở lại 5.1.1 chứ mình k nói tất cả như bạn nói nhé, thực tế mình đang thấy và JB cũng đang là tin hot k chỉ ở VN đâu ^^. Ở Mỹ cũng đầy ng muốn JB để unlock đấy lên mới phải có luật "Unlock là phạm pháp"
anh em nào đã lên ios 6.1 rồi cho cảm nhận về nó đi.
@hoanganh7709 Chạy mượt mà hơn bản 6.0.1
@hoanganh7709 cảm nhận sơ sơ : lướt web nhanh như gió ( trên ipad mini ), đang kiểm tra pin
cùng lướt web,con ip4s ( 5.1.1) chậm hơn nhiều so với ipad mini ( 6.1 ) khi cùng dùng một wifi
@Duy2012 bác xài iphone 4s hay 5 vậy
Trong cái phần liệt kê mình khoái nhất cái câu "JailBreak Ios 6 sẽ có vào chủ nhật" chốt một câu đầy ý nghĩa 😁
Đang Up 6.1.............

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019