ios 7.0.2 cho 4s

tũm ngốk
1/10/2013 9:52Phản hồi: 42
ios 7.0.2 cho 4s
ai chỉ em tận tình cách update từ 6.1.3 lên ios 7.0.2 với ạ
tks các bác
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1. Bạn update trực tiếp trên iPhone (vào phần cài đặt > cài đặt chung > cập nhật phần mềm) kết nối wifi good là OK.
2. Bạn mở itunes lên kết nối iPhone vào chọn Update
3. Bạn tải FW 7.0.2 về trước > mở itunes > kết nối iPhone > đưa iPhone về DFU > click Shift + Restore.
cái 1 có bị lổi dì không bác em cghưa rành lắm ạ mới xài ạ
em mua trúng hàng đã active rồi sợ cái id đó bác
vậy update rồi active = id lần đầu active hay là id em đang xài ạ
@tũm ngốk Up trên điện thoại hay bị treo cáp nên up qua itunes. Nên shift + restore lại khi đó sẽ ko bị lưu lại id cũ.
@tũm ngốk Up trên điện thoại hay bị treo cáp nên up qua itunes. Nên shift + restore lại khi đó sẽ ko bị lưu lại id cũ.
thncht
ĐẠI BÀNG
11 năm
nếu chưa JB thì update trên máy luôn cho tiện
xjnkzaj
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thncht JB bằng gì bạn ơi 😆
thncht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xjnkzaj quên 4s 6.1.3 chưa JB đc..Sorry 😔
mà em nge nói nếu lên 7 phụ kiện k phải zin thì k sạc đc phải không ạ​
tại em còn nhỏ mới xài ​
mẹ pảo kêu đem lên tiệm mua mà nâng ​
em đang băn khoăn đây ạ​
1. Bạn update trực tiếp trên iPhone (vào phần cài đặt > cài đặt chung > cập nhật phần mềm) kết nối wifi good là OK.
này có lổi pin hay 3g không nhận sim không bác em sợ thành ipod qá
em quốc tế ạ
seaholland
ĐẠI BÀNG
11 năm
Để yên ở 6.1.3 mà dùng , lên làm gì chứ em trai .
ham dui
1. Bạn update trên máy thì pin >=50%.
2. Update qua iTunes thì cắm vào rồi restore rồi update thôi. Trc khi update thì backup dữ liệu icloud, hoặc qua iTunes.
3. Lên 7 sẽ ngốn pin, đôi khi hơi lag, trễ một chút 😃
dạ qua itunes hay OTA bị dính lỗi v bác
shift+restore chứ phải shirt +update hả bác
em đang 6.1.3 đó bác
bạn nào đang ở os6 thì cứ ở đó đi đừng lên os7 chậm lắm
chuchadaqua
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khanhct93 Mình đang lăn tăn mấy hôm nay 😔
@chuchadaqua nói chung là đừng lên, ip4s thì cứ ở os6 là ok r, mình ip4s đã lên os7 và đã hối hận !!!
-chơi 1 số game thì có hiện tượng giật ( đôi khi thôi, còn CoC mình đang chơi thì nhiều lúc giật tung chảo, train ko dc j hêt @@)
-có hiệu ứng nên cảm thấy hơi trễ khi chạy ứng dụng !
-ko jb, nên ơi khó chịu 1 tí
-pin nhanh hết hơn 1 tí ( cũng ko nhiều lắm )
-nhiều đứa bạn kêu giao diện xấu, nhìn giống android
-nói chung os7 chỉ khác chủ yếu là giao diện và hiệu ứng, còn lại chả thấy có j mới mẻ để lên @@
p/s: đây là nhận định khách quan của mình thôi nhé !
tuanhauve
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chuchadaqua Mình ngày nào cũng tự hỏi: có nên lên 7 ko.... => sau mấy ngày tốn time suy nghĩ quá quyết định lên quách cho xong, khỏi lăn tăn nữa!

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
v có nên update k bác
Em ko hiểu sao các bác đang trường tồn với 6.1.3 chờ jbu lại cứ chê ios7 nó chậm nhỉ! Có thể chậm với 4 thường chứ với 4s em cam đoan là nhanh hơn cả 6.1.3. Máy em cài khoảng 2 chục game cho bé con nhà em chơi, thêm khoảng chục pm chụp,chỉnh sửa ảnh,social,rồi vài cái ba lăng nhăng mà nó chạy nhanh hơn cả 6.1.3 cũ! Còn cái vụ pin, em onl wifi 24/7 vì quản lý 2 cái page. Bấm nhoay nhoáy suốt ngày, đến 11:30 vẫn còn ~ 20%. Nó chẳng hơn, nhưng nó cũng chẳng kém pin của 6.1.3 là mấy đâu!
Cứ cho là các bác chờ jbu 6.1.3 đi nữa, nhưng cũng nên nghĩ thử xem cái gì cải tiến mà chẳng hơn cái cũ. Cộng với cái giao diện tuyền thống của iphone bao năm qua đã đc thay đổi, em có cảm giác nó đẹp và lạ hơn rất nhiều. Tắt chuyển động màn hình,rồi thử ngắm lại vs con mắt khách quan xem sự thay đổi này có đáng giá hơn cái giao diện cũ rích nhàm chán mà hầu ngư bất cứ ai dùng ip đều cố chờ jb để thay đổi cái truyền thống đó hay ko???

Em ko cố gắng để thay đổi suy nghĩ của các bác về ios7, nhưng em muốn nêu rõ quan điểm rất khách quan về cái gọi là ios7 hiện tại. Có thể mỗi người có 1 quan điểm khác nhau, nhưng cá nhân em nghĩ ta nên khách quan về mọi mặt để mọi người có đc sự lựa chọn đúng đắn khi quyết định lên hay ở lại fw cũ!
mẹ lên 7.0.2 ko hiểu sao 21% pin bị sập nguồn luôn hix
Deuts
ĐẠI BÀNG
11 năm
7.0.2 nuot lam'. minh 4s lock sprint len r. nuot phet do'. choi game thi ko muot nhu 6x 😆
máy các thím thế nào chứ máy mình 4s world bản pháp lên ios7 dùng ok lắm , pin mình cảm giác còn ngon hơn 6.1.3 ý , mượt ko hè giật , mát máy trừ bác nào vừa cám sặc vừa chơi game hay xem phim online nhé , mình thẫy lỗi mỗi chỗ gõ tiếng việt ko đáng kể, tóm lại là rất hài lòng với ios7
máy mình thì hao pin kinh khủng. sạc thì máy rất nóng, 100% pin dùng chưa đến 2h thì hết. Từ ngày mình up lên, mày lúc nào cũng nóng. Đang chán đây mà không biết phải làm sao? có bạn nào bị giống mình không nhỉ
chuoi1437
TÍCH CỰC
11 năm
@hieusqcb Bác thử factory reset xem...
@chuoi1437 Đã thử 2 lần rồi bác ah, nhưng cũng không ăn thua gì hết. Em đang chán đây mang ra tiệm, chúng nó cứ thử máy thấy tụt pin nhanh và nóng máy là bọn nó lắc đầu hết. Không biết máy mình có bị sao không nữa.hix
lên đi các bác,,xài rất ok!!!
quang253
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình khá hài lòng với ios 7. Pin đc. Tắt bớt các chức năng ko dùng đi thì pin ổn so với 6.1.3. Ko bao giờ nghĩ là sẽ về ios nữa.
Mình xin hỏi ai bị lỗi lên 7.0.2 mà itunes ko nhận iphone ko. Cắm ip vào nó bắt restore lại?
chuchadaqua
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quang253 Cái này do bạn xài itools nên mới bị như vậy. Ban search trên diễn đàn, có nói cách khắc phục đó bank.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019