iOS 7 beta 4 đã có, tối ưu hệ thống, nhanh và mượt hơn

vuhai6
29/7/2013 17:5Phản hồi: 564
iOS 7 beta 4 đã có, tối ưu hệ thống, nhanh và mượt hơn
tinhte_ios 7.PNG
Đúng 12h đêm hôm qua thì Apple đã chính thức tung ra bản Beta 4 của iOS 7 dành cho các thiết bị di động của mình, phiên bản dành riêng cho các lập trình viên. Nếu máy bạn đang chạy các phiên bản iOS 7 cũ thì có thể cập nhật thông qua OTA hoặc tải trực tiếp bằng đường dẫn dưới đây. Bản Beta 4 được tối ưu tốt hơn, tốc độ được cải thiện rõ rệt, cùng với đó là một số tuỳ chỉnh nho nhỏ về giao diện hệ thống. Nếu tinh ý thì bạn có thể nhận ra các chi tiết nhỏ như lỗi hiển thị chữ chồng lên giao diện đã không còn, màn hình khoá thay đổi đôi chút. Nếu như máy bạn đang ở iOS 6 thì có thể shift update lên iOS 7 mà không cần add UDID, chi tiết tham khảo tại đây.
564 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Up phát thử xem
linhthucovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
hay
black_w0lf
ĐẠI BÀNG
11 năm
Link cho ae đây: (Mega)
iPhone 5 (Model A1428) (LINK)
iPhone 5 (Model A1429) (LINK)
iPhone 4S (LINK)
iPhone 4 (GSM Rev A (8GB) (LINK)
iPhone 4 (GSM) (LINK)
iPhone 4 (CDMA) (LINK)
iPod touch (5th generation) (LINK)
iPad (4th generation Model A1458) (LINK)
iPad (4th generation Model A1459) (LINK)
iPad (4th generation Model A1460) (LINK)
iPad mini (Model A1432) (LINK)
iPad mini (Model A1454) (LINK)
iPad mini (Model A1455) (LINK)
iPad Wi-Fi (3rd generation) (LINK)
iPad Wi-Fi + Cellular (model for ATT) (LINK)
iPad Wi-Fi + Cellular (model for Verizon) (LINK)
iPad 2 Wi-Fi (Rev A) (LINK)
iPad 2 Wi-Fi (LINK)
iPad 2 Wi-Fi + 3G (GSM) (LINK)
iPad 2 Wi-Fi + 3G (CDMA) (LINK)
Dùng phần mềm UltraISO hoặc TransMac để giải nén ra file .ipsw
Lưu ý cho những bạn mới dùng mega:
- File được tải ngay trên trình duyệt, sau khi tải xong nó sẽ hiện thông báo ở bên dưới trình duyệt (giống như tải bình thường mà không có IDM). Lưu mặc định ở folder: C:\Users\[username]\Downloads
- Nếu bị lỗi decryption error, các bạn vào đường dẫn C:\Users\[username]\AppData\Local\Google\Chrome\User Data\Default\File System\000\t\00 (đối với chrome) chọn file có dung lượng phù hợp, đổi tên, đuôi rồi dùng như bình thường.
@doinho
black_w0lf
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HiếuCleverly file này khi tải về là đuôi .dmg (dùng cho máy Mac) nên bác phải sử dụng 1 trong 2 phần mềm em ghi phía trên để mở ra rồi extract file .ipsw ra ngoài, đây mới chính là file dùng để update.
kunzarcx
ĐẠI BÀNG
11 năm
@doinho em dùng chrome thì nó lưu trong folder download luôn
@black_w0lf 😁 thx, tôi vừa tải xong đang tải itunes nữa là lên 😆
nam.phan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Android không thích điều này.
@nam.phan kệ mịa nó
Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
@nam.phan Thích chứ, ios ra càng nhiều thì mới có động lực để android ra càng nhìu chứ
Người dùng thích điều này 😁

Sent from my Nexus⁴
xxdeathxx
ĐẠI BÀNG
11 năm
@TTaokhuyet thì không cài được chứ sao hic
@nam.phan Android Chúc mừng các bạn iuser

●●●Fan of Life●●●
chúc mừng ae, con 4s của e chưa về nên chưa đu theo dc. Mấy b trông ngóng mấy tuần nay đã dc toại nguyện rồi nhé.
tranbinhxd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đã úp lên rồi, công nhận là mượt mà và giao diện hợp lý hơn. 😃
@tranbinhxd pin thế nào bạn? mình cứ đi2 lại2 giữa 6 với 7 mệt quá. cứ lên 7 nhưng pin chán quá nên lại về 6
@cuti_android Làm sao có thể quay về 6 được vậy bác ? Của bác là từ 6 up lên 7 beta hả?
Thích nhỉ^^, thôi tạm thời chịu khó chờ bản chính thức rồi lên vậy
@TTaokhuyet Thích là nhích ngay đi bác, đừng chờ đợi
reservado
ĐẠI BÀNG
11 năm
chờ bao giờ có bản chính thức tớ up 1 thể 😁 bây giờ đang hài lòng với 6.1 rồi
Các bạn có thể xem thêm những thay đổi ở bản beta 4 tại đây (có video)

http://www.idownloadblog.com/2013/07/29/apple-releases-ios-7-to-devs/
Lên lun lên lun.
Chờ có bản chính thức up lượt luôn, chứ cài thử mấy cái rồi restore lại mệt chết@@
PingMD
CAO CẤP
11 năm
Đã up xong, đang cảm nhận.
Chúc mừng anh em sau 1 tuần trễ hẹn
Ham hố phết nhưng chờ final rồi lên=))
@PrisonBreak1908 Chuẩn Boy 😁
wa ngon
đã up xong , hài lòng hơn với beta 4 😁
hy vọng là không uống pin như beta 3 😔
@dknyxdie41 beta3 dùng 3g sụt cứ phải gọi là,chả hiểu beta 4 thế nào
@skyline87 mình rất hạn chế xài 3g , 3g trên ios 6 đã tốn pin ứ chịu được , lên ios 7 thì ôi thôi
@skyline87 em cũng phải down xuống ios 6 vì beta 3 uống Pin kinh quá,.. k biết beta 4 cải thiện hơn nhiều chưa
Lẽ ra mấy bản beta này phải hoàn thành trước khi giới thiệu mới đúng, khoe sớm quá nên khoe cả lỗi luôn.
Jake
TÍCH CỰC
11 năm
@khoataha Lol chiêu trò? Nói là beta thì phải có lỗi bạn à! Và bản này thật ra cũng đâu phải cho người dùng bình thường mà là cho dev để test lỗì mà!
@sướng từ nhỏ Bạn nói như đùa, người ta ký hiệu các phiên bản là alpha, beta cũng là có lý do cả. Phần mềm thì phải có kiểm tra thì mới biết lỗi ở đâu để sửa chữa, chờ đến lúc ra máy mới mà không kiểm tra thì lấy đâu ra máy tốt cho bạn dùng. Đến lúc đó, máy phát sinh 1 số lỗi như: hao pin, không mượt, ... thì khách hàng sẽ quay ra phàn nàn làm giảm uy tín của Apple chứ sao.
Đây là bản iOS beta chỉ dành cho lập trình viên và các nhà phát triển, có cho người dùng cuối cập nhật đâu. Có lỗi chính là để đội ngũ này phát hiện và phản hồi cho Apple để hoàn thiện iOS 7 trước khi cho cập nhật chính thức đó bạn ạ.
Bản beta mà không có lỗi thì cần gì phải gọi nó là beta phải không. 😁
@sướng từ nhỏ chuẩn
phuongboss
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sướng từ nhỏ Nếu không khoe thế thì lấy đâu ra nhiều lỗi để Apple sửa vậy bạn. Vả lại bản này beta mà, người dùng bình thường đâu có ai lên ^^
iptran68
TÍCH CỰC
11 năm
Quá ngon! đang sài b3 cho 4S mà ngốn pin quá, hay bị tối màn hình phải bấm home+nguồn mới lên, set wallpaper thì hay bị thoát ra ngoài màn hình, viber vẫn còn lỗi, mất dạnh bạ trong phần cuộc gọi, 1 số phần mềm chưa tương thích....!
Hi vọng b4 sẽ khá hơn!
@iptran68 Giống tui vậy trời
Lehaixd28
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn cho mình hỏi, mình dùng iPad 2 iOS7 bản beta 3 bị lỗi vào set wallpaper là bị thoát ra, có bạn nào bị không? & bản beta 4 có fix lỗi này không?
Thân!
@cyber-shot Sửa rồi, dùng beta thì cứ mà up đi thôi.
marcong
TÍCH CỰC
11 năm
@cyber-shot Đã fix rồi nhé bạn. Test trên iphone 5 😃
@cyber-shot Xác nhận với bạn là lỗi này đã được sửa nhé, ngoài ra có một số cải tiến nhỏ về giao diện người dùng như bỏ bớt mũi tên trỏ xuống và trỏ lên ở màn hình khoá (mở Notification và Control Center).
Một số ứng dụng chạy vẫn bị văng ra trong đó có cả Find my iPhone 😁 Infinity Blade 2 chưa chém chưa rõ có bị mất cảm ứng ko điều khiển được ko?
phuongboss
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cyber-shot Mình iphone5, mới thử trên beta 4 thì việc set wallpaper cả hình có sẵn hoặc hình trong Photos đều tốt cả bạn à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019