[iOS 7] FireChat: Phần mềm nhắn tin miễn phí không cần internet và mạng di động

cuLong
21/3/2014 7:56Phản hồi: 259
259 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

menkhai
ĐẠI BÀNG
10 năm
ham
cái này chỉ thích hợp ở vùng sâu vùng xa k có internet thôi các bác ạ...với trường hợp bị mất điện k có mạng thì ngon...nói chung là dự bị thôi k đá chính thức được hao pin lắm
Cái này thấy không khả thi rồi, phải phụ thuộc 1 vài yếu tố khác!
không mang ý nghĩa gì, 50 m mà phải nhắn tin à ????
destjny87
TÍCH CỰC
10 năm
1 chung 1 cái khá dị , nếu sài bluetooth thì mỗi lần lại phải pair với nhau , đã thế android nó giới hạn cái bluetooth , nếu thời gian mỗi lần cách nhau quá 2p nó tự ngắt thì nhắn tin kiểu j nhỉ
Bá đạo rồi. chuyển sang IP dùng thôi.
BKDUY
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bluetooth thì đc có 5m và WiFi thì kũng đc có mấy chục mét chi bằng nói bằng mồm thì nhanh hơn kần chi dùng kái này cho mất thời jan tốn pin đt
dinh.nd
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái này xài trong gia đình nào mà bố mẹ con cái nói chuyện với nhau ko muốn nhìn mặt nhau thì hay :]]
Các em học sinh thích điều này
love__candy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có thể app này sử dụng công nghệ giống như VoIP
đẩy con người ra xa nhau hơn, giờ ngồi cách nhau mấy mét, vài bước chân cũng cần chat. Công nhận rảnh. Và phần mềm này có gì đâu mà ca tụng nhỉ ?
qujl0p21
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này giống như chát trong mạng LAN nội bộ. nếu nhiều người dug thì càng đi xa được.
Giống như là bộ đàm
Nhưng nhược điểm. người dùng trung gian chát song mà tắt wifi đi. thì lại phải quay sang. 3g 😃
@qujl0p21 bớt nguy hiểm đi, chắc b thính xây dựng 1 đưòng truyền riêng từ nhà b tới nhà ng kia hả :rolleyes:
qujl0p21
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyendo94vn thế theo ý kiến của bác thì nó hoạt động thế nào?
xem bác nguy hiểm thế nào?
@qujl0p21 nó chỉ hoạt động trong mạng nội bộ, cùng 1 router thôi nhé mà gần thế thì làm gì phải nhắn tin gọi điện cho mệt, đúng là dở người 😁
Pm thấy cũng lạ, nhưng ios 7 thỉnh thoảng bị crash

Sent from my iPhone using Tapatalk
sonhiep
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này dùng rất hay mà, cách xa nhau gần 1 Km vẫn nhận đc tin nhắn đấy (30 feet) mình dùng thấy OK lắm. Không cần sóng di động (để chế độ bay nhé), không cần wifi,...
Rất hữu ích khi các bạn đi picnic vào rừng,... khu vực không có sóng điện thoại hoặc wifi.
Obama.usa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thử phát xem sao?
johnnovi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hôm nay mới gặp em yêu. Vừa gặp em nó, kêu móc firechat là 8 =)), nó quăng cục lơ anh bị diên ah
nhohanoi
TÍCH CỰC
10 năm
Bên hồng kong đang sài nhiều lắm

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119