Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ios 7 jb sẽ mất cydia khi "reset all settings" ?

lx.phuong
24/3/2014 7:24Phản hồi: 8
ios 7 jb sẽ mất cydia khi "reset all settings" ?
Như mọi người đã biết thì ở các ios cũ thì việc reset all settings sẽ không ảnh hưởng gì đến JB hay cydia, nhưng hiện nay khi mình sử dụng ios 7 jb, 2 lần gần nhất mình reset all settings lại bị mất biểu tượng cydia và dính safe mode liên tục ( tức là có ấn restart cũng vẫn dính lại safe mode). Hơn nữa là mình dùng ifun box và itools thì ko thấy hiện folder "var" và itools nhận diện máy mình đang trong tình trạng ko jailbreak.
Phải chăng bây giờ ios 7 reset all settings sẽ bị mất Jb ?
Mình sử dụng ipad 3, ios7.0.4
Các bác xem có cách nào khắc phục được ko ? em hơi ngại restore, bác nào dính trường hợp này rồi có kinh nghiệm chia sẻ cùng anh em nhé 😁
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình vẫn reset all setting bình thường. Chỉ mất hết cài đặt chứ không sao cả
Có thể do máy bạn bị lỗi phần mềm nên mới bị như vậy thôi không có chuyện đó đâu bạn ạ,còn muốn quản lý các file liên quan JB Bằng itools hay ifun box thì bạn phải vào cydia cài thêm afc2dd nhé bạn
lx.phuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Just Cavali Bác nói em mới để ý là chưa có cài afc2dd. Hix. Bị safe mode+ mất icon cydia+ chưa cài afc2dd thành ra là hết cách fix, đành lên 7.1 😔
Hi all,
Mình cũng gặp lỗi này với ipad mini và tìm đc 1 cách để có lại cydia.
1) Plug in iPad and run evasi0n again.

(2) At a certain stage, you will be ask to unlock the ipad2 and to tap the evasi0n icon to continue the jailbreak process. DON'T!

(3) Check that the cydia app icon is re-installed on the iPad too. Then DELETE the evasi0n icon by the usual method (tap AND hold till the wriggle part happens).

(4) Close the evasi0n program on the computer desktop and unplug the ipad

Đã test và thành công.
@kavanggf Đọc cái này trước thì e đã không phải lên 7.1 cho con ipad mini 😔:(, reset xong mất mịa cái cydia dù tweak vẫn còn. :oops:
@finalmagic Mình cũng định lên 7.1 nhưng chịu khó ngồi tìm 1 lúc là ra mà :v
chỉ mình cách làm với.. làm theo cách đó không được
nellcor
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đang bị tương tự giờ hông biết mần sau

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095